PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ผมลง windows xp sp3 activate แล้ว จะลง WMP11 และ MSE ไม่ได้ครับ

dead space 2
31st July 2011, 21:07
ผมลง windows xp sp3 activate แล้ว ด้วยใช้วิธีนี้

http://www.youtube.com/watch?v=cjqCXmD_-Lk&feature=related

ทำตามทุกขั้นตอนแล้วครับ พอไปที่ star - run - %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
มันก็ก็เขียนว่า Windows is already activated

พอจะลง mse มันก็เขียนว่า ใช้ windows ปลอมอะครับ ผมงงมากเลยครับ :eek: พอจะมีวิธีแก้ไขมั็ยครับ :eek:

31st July 2011, 21:11
ช่วยผมด้วยนะครับขอร้อง นะครับ ขอร้องครับ ช่วยผมที่ ผมต้องการนะครับ :sweat

ช่วยผมที่ ผมแก้ไขไม่เป็นนะครับ ช่วยที ๆๆๆๆๆ HELP ME

31st July 2011, 22:09
ไม่มีใครสนใจตอบที่ผมถามเลย สักคน :sharky

HOLOGRAM
31st July 2011, 22:17
อันดับแรก MSE หรือ MSN ครับ แล้วถ้า MSE มันคืออะไร แล้วที่บอกว่า ''ใช้ window ปลอมอะครับ'' มันขึ้นแบบนี่เลยเหรอ หรือว่าอะไร

chikuva
31st July 2011, 23:40
mse = microsoft security essentials
ผมเดาว่าคงจะลงเจ้า microsoft security essentials ก่อน active windows แน่ๆเลย เพราะถ้าครั้งแรกลงโดยไม่ได้ active windows ครั้งต่อๆไปก็จะไม่ยอมให้ลงเลยครับผมเจอบ่อย แต่ยังไม่รู้วิธีแก้เหมือนกัน สำหรับผมแก้โดยลงวินโดวส์ใหม่ครับ รอผู้รู้มาเพิ่มเติมความรู้ครับ

pop99
1st August 2011, 00:52
ปกติแผ่นปลอมเหดียวนี้ก็ลงง่ายนะครับมันก็จะactive windowsให้เลย
ลงเสร็จ ปิดตัวอัพเดตก่อนเลย คาดว่าจะไปอัพWMP11 บิลเกตมันเลยจับซะเลย
ล้างเครื่องลงใหม่เลยครับ หาแผ่นที่มันชัวๆมีมากมายครับ

i3utterfly
1st August 2011, 01:09
ปกติแผ่นก็อปมันก็ลงให้ครบทุกอย่างนะ ไม่ต้องมา Active อะไรนินา ผมเข้าใจคุณถูกไหมนี่

1st August 2011, 06:37
ผมโหลด windows xp sp 3 ที่ jokergame นี่ครับ ลง ครังแรกผม Active แล้วครับ พอจะลง mse มันก็เขียนว่า wga อะไรสักยัง และบอกว่า ให้เชคดูที่ เว็บ microsoft อะครับ ผมเคยตอนแรกก็ใช้ได้ แต่ กลับมาลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้นะครับ

chikuva
1st August 2011, 09:13
ปกติแผ่นปลอมเหดียวนี้ก็ลงง่ายนะครับมันก็จะactive windowsให้เลย
ลงเสร็จ ปิดตัวอัพเดตก่อนเลย คาดว่าจะไปอัพWMP11 บิลเกตมันเลยจับซะเลย
ล้างเครื่องลงใหม่เลยครับ หาแผ่นที่มันชัวๆมีมากมายครับ

ปกติแผ่นก็อปมันก็ลงให้ครบทุกอย่างนะ ไม่ต้องมา Active อะไรนินา ผมเข้าใจคุณถูกไหมนี่

ผมโหลด windows xp sp 3 ที่ jokergame นี่ครับ ลง ครังแรกผม Active แล้วครับ พอจะลง mse มันก็เขียนว่า wga อะไรสักยัง และบอกว่า ให้เชคดูที่ เว็บ microsoft อะครับ ผมเคยตอนแรกก็ใช้ได้ แต่ กลับมาลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้นะครับ

ขึ้นอยู่กับวินโดวส์ที่โหลดมาครับอีกอย่างหลัง active แล้วจะให้ขั้นตอนครบต้องเข้าไปตรวจสอบผ่านเว็ปก่อน ไม่เช่นนั้นก็ถือว่ายังตรวจสอบไม่ผ่านครับ อีกอย่างการ active ส่วนใหญ่จะเป็นการสุ่มคีย์พอ active เสร็จก็ต้องเข้าไปตรวจสอบผ่านเว็ปว่ามัรซ้ำกันหรือไม่ ถ้าซ้ำเราต้องทำใหม่เรื่อยๆจนกว่าจะได้ นั้นหมายถึงหลัง active อาจจะได้หรือไม่ได้นั้นเอง