PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับจอยอะครับ

winwin
31st July 2011, 21:50
แบบว่าผมอยากได้จอยสักอันไว้เล่นกับโน๊ตบุ๊กอะครับทีนี้ดูไปดูมามี จอย 360 มันดีเล่นได้ทุกเกมส์แต่ราคามันแพงไปหน่อย:sweat แล้วส่วนอีกจอยเป้นจอยPS2แบบUSB
ราคาถูกกว่ามากเลย 200 มั้ง ผมเลยอยากถามว่า ถ้าผมซื้อจอยPS2มามันสามารถเล่นเกส์อะไรได้บ้างครับ อย่าง DMC4 หรือ Bionic Commando ได้ไหมครับ

stepmeup2
31st July 2011, 22:51
ได้เกือบหมดอ่ะครับ จริง ๆ คงแล้วแต่ชอบมากกว่า ผมใช้จอย PS2 เล่น DMC 3 4 Zone 4 Dynasty warriors Samurai warriors PCSX2EMu pokemon Assassin's Creed Vindictus และอีกมากมาย =w=" บางเกมที่ไม่มีระบบรองรับจอย เราก็ใช้ Joy to key เซตปุ่มเอาครับ แนะนำให้ลองหาวิธีใน Google

winwin
1st August 2011, 00:39
ได้เกือบหมดอ่ะครับ จริง ๆ คงแล้วแต่ชอบมากกว่า ผมใช้จอย PS2 เล่น DMC 3 4 Zone 4 Dynasty warriors Samurai warriors PCSX2EMu pokemon Assassin's Creed Vindictus และอีกมากมาย =w=" บางเกมที่ไม่มีระบบรองรับจอย เราก็ใช้ Joy to key เซตปุ่มเอาครับ แนะนำให้ลองหาวิธีใน Google

ขอบคุณครับ