PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีวิธีใช้งาน Intel My WiFi บ้างครับ

shamanza
5th May 2012, 00:52
พอดีผมลองใช้งานแล้วไม่ได้เลย ลองแชร์ wifi ไม่ได้เลยครับ Dell vostro 3450 แชร์ ไปยัง Samsung mini อะครับ ใครพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

chikuva
5th May 2012, 03:31
มันแชร์ได้ครับ แต่เจ้า Samsung galaxy mini มันรับความถี่ของโน๊ตบุคที่ปล่อยมาไม่ได้ครับ ของผมก็เป็นและยังไม่รู้วิธีแก้ จะแชร์เน็ตให้เจ้า Samsung galaxy mini คงต้องพึ่ง AP ครับ เพราะการแชร์ wifi จากตัวรับ wifi มันไม่สามารถปรับความถี่ได้เลยทำให้เจ้า Samsung galaxy mini ใช้งานไม่ได้ครับ

shamanza
5th May 2012, 11:03
ขอบคุณครับ ท่าน แต่มีอีกอย่างที่จะถามครับ ผมเคยใช้ Connectify แชร์นะครับ บีบี สามารถ เชื่อมต่อได้ แต่ samsung ต่อไม่ได้ ผมเลย งง มากเลยครับ อ่อ อีกอย่าง ผมใช้สายแลนครับ

chikuva
5th May 2012, 16:55
ก็อย่างที่บอก Samsung galaxy mini มันรับความถี่ของโน๊ตบุคที่ปล่อยมาไม่ได้ครับ แต่ของ bb ตัวไวเลสที่ติดมามันรับสัญญาณได้ดีกว่าของ Samsung galaxy mini ดังนั้นปัญหานี้อยู่ที่คุณภาพตัวรับไวเลสของตัวโทรศัพม่ได้คุณภาพนั้นเอง