PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : SCP-055 อะไรไม่รู้

pug1
5th May 2012, 08:58
SCP - 055 Unknow

ระดับความอันตราย keter (อันตรายที่สุด)

วิธีการเก็บรักษา : ถูกเก็บไว้ในห้องขนาด 5x5x2.5 เมตร และมีลูกกรงติดไว้รอบห้อง รวมถึงประตูเหล็ก ขนาก2x2.5 เมตรอยู่ด้านนอกอีกทีหนึ่งเพื่อที่หากเกิดเหตุการผิดปกติในห้อง ประตูนั้นจะล็อคเองโดยอัตโนมัติ และจะมียามรักษาความปลอดภัยอยุ่บริเวรรอบๆ แต่ยามเหล่านี้ จะอยู่ออกห่างจากรัศสี 50 ม. ของห้องที่ใช้เก็บ SCP-055 และถ้าใครถามก็จะต้องบอกว่ามาทำงานกับ SCP ชิ้นอื่นแทน

ลักษณะ : ลักษณะของ SCP-055 นี้ เป็นความลับโดยธรรมชาติ รวมทั้งพฤติกรรมของมันด้วย

* เราเจอ SCP-055 ได้อย่างไร : ไม่รู้
* SCP - 055 มันมาที่นี่ได้อย่างไร : ไม่รู้
* ลักษณะทางกายภาพของSCP-055 นี้ยังไม่เป็นที่ทราบแน่ชัด ไม่แน่ว่ามันอาจเป็นสิ่งที่เกินจะบรรยายได้หรือไม่มันก็ไม่สามารถมองเห็นได้ ซึ่งเคยมี เจ้าหน้าที่เข้าไปทำการจดบันทึกรวมถึงการถ่ายวีดีโอของเจ้า SCP 055 ไว้ด้วย. การที่ทำให้เราได้รับรู้ตัวตนของ SCP-055 นั้น คือการแสดงออกทางจิตใจของผุ้ที่เคยเจอ SCP-055 มาก่อน ซึ่งพวกเขานั้นได้เกิดความลุ่มหลงในบางสิ่งบางอย่าง จนทำให้เสียหน้าที่การงานไป และบุคคลที่นำข้อมูลหรือวีดีโอของ SCP - 055 มาเผยแพร่ ทั้งเขาและผู้ถูกเผยแพร่นั้น
จะเกิดอาการความจำเสื่อม จำเรื่องที่เกิดขึ้นก่อนหน้านี้ไม่ได้
* มันถูกสร้างขึ้นได้ยังไง และถูกสร้างมาเพื่ออะไร : ไม่รู้
* แม้จะมีห้องที่ใช้เก็บและมีคนเฝ้า SCP-055 อยู่ แต่กลับไม่มีใครรู้เรื่องราวของ SCP-055 เลย

SCP - 055 นี้จะถูกค้นพบว่ามีอยู่ เป็นบางครั้งบางคราวเท่านั้น ซึ่งส่วนมากก็จะเป็นในขณะที่มีการจัดและเรียบเรียงเอกสาร ซึ่งหลังจากค้นพบไม่กีนาที มันก็ถูกลืม
เราไม่สามารถศึกษาการทดลองเกี่ยวกับ SCP-055 ได้
หากใครที่พยายามจะทำลาย หรือเคลื่อนย้าย SCP-055 ก็จะล้มเหลวทุกครั้ง
SCP-055 อาจจะเป็นภัยคุกคามอย่างใหญ่หลวง ซึ่งอาจจะเป็นภัยคุกคามที่มาจากทางจิต เราจึงตั้งให้มันอยุ่ในระดับ keter (อันตรายที่สุด)

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ SCP-055

เคยมีคนเขียนข้อมุลเกี่ยวกับ SCP-055 ไว้ แต่ก็ไม่เคยได้รับการเปิดเผยอย่างเป้นทางการโดย███████ █████ ซึ่งไม่มีใครจำเรื่องราวของเขาได้ ซึ่งที่ให้เก็บเจ้า SCP-055 ไว้ด้วยจุดประสงค์ต่อไปนี้
- อยู่เงียบๆและสังเกตุเจ้ารวมถึงควบคุมเจ้า SCP-055
- อยุ่เงียบๆและดูว่ามันจะไปยุ่งเกี่ยวกับอย่างอื่นไหม
- อยูู่เงียบๆและดูว่ามันจะไปรบกวนสิ่งมีชีวิตภายนอกไหม
- อยู่เงียบๆแล้วดูว่ามีอะไรมายุ่งเกี่ยวกับ SCP-055 ไหม
- อยู่เงียบๆและ ████████████████████████

ซึ่งถ้าเกิดเหตุการผิดปกติใดๆขึ้น จะไม่สามรถอธิบายออกมาเป็นทฤษฏีได้

บทเสริม A

เฮ้ ถ้าไม่มีใครรรู้เรื่องของมัน และลักษณะของมันเป็นความลับ ทำไมเราจะเอาเรื่องพวกนี้มาตีแผ่ไม่ได้เล่า รอแปบนะ ผมจะไปบรรทึกข้อมุลของเจ้า SCP-055 นี้มาแล้วเราจะมาดูกันว่าผมจะจำข้อมูลเหล่านี้ได้หรือไม่ คุณ Bartholomew Hughes, NSA

ข้อมูลเพิ่มเติม โดย Dr. John Marachek
ทีมสํารวจ # 19-055-127BXE ได้เขาไปสำรวจในห้องที่ใช้เก็บ SCP-055 ซึ่งเข้าไปทำการบรรทึกข้อมูลและลักษณะของเจ้าสิงนี้ได้(ดู ████████████) และหลังจากนั้นก็กลับออกมา

นี่คือบทสัมภาษณ์จากบุคลทีได้เข้าไปในนั้น

Dr. Hughes: โอเคครับ ณ ตอนนี้ ผมจะขอถามอะไรบางอย่างเกี่ยวกับ หมายเลข 55 นะครับ
██████ ██████ : หมายเลขอะไรครับ???
DR. Hughes : หมายเลข 55 ครับ ที่คุณได้เข้าไปทำการทดสอบหนะครับ
██████ ██████ : อืมมม ,ผมไม่รู้ว่าเราเคยมีหมายเลขนี้อยู่นะ
DR. Hughes : โอเคครับ งั้น ผมขอถามว่าตลอดสองชั่วโมงที่ผ่านมาคุณทำอะไรอยู่ครับ???
██████ ██████ : อะไรนะครับ ผม -ข้อมูลสูญหาย- ผมไม่ทราบครับ
DR. Hughes : โอเค แล้ว คุณจำลักษณะหรืออะไรเกี่ยวกับหมายเลข 55 ได้ไหมครับ
██████ ██████ : ผมว่าผมมจำไม่... อ้อ ครับ ผมจำได้แล้วครับว่าผมเคยเข้าไปในห้องเก็บหมายเลข 55 และเคยเดินสำรวจรอบๆนั้นด้วย
DR. Hughes : แล้วคุณจำอะไรได้อีกไหมครับ??
██████ ██████: อืมม ผมว่าไม่ละครับ แต่ผมรู้ว่ามันมีแค่หนึ่งเดียว ผมจำอะไรเกี่ยวกับมันไมได้เลย.... อ้อ และ มันไม่ได้เป็นวงกลมครับ
DR. Hughes : เดี๋ยวนะ อะไรที่ไมได้เป็นวงกลม
██████ ██████ : หมายเลข 55 ไงครับ
DR. Hughes : ห๊ะ อะไรคือหมายเลข 55
██████ ██████ : ดอกเตอร์ครับ เราคุยกันเรื่อง SCP-055 นะครับ และคุณก็เพิ่งรู้ว่าหมายเลข 55 ไม่ได้เป็นวงกลมนะครับ
DR. Hughes : อ้อ ใช่

มันดูเหมือนเป็นไปไม่ได้ที่จะจดจำเจ้า SCP-055 และมันก็จะไม่ถูกจดจำอีกด้วย

บุคคลากรในทีมสำรวจ # 19-055-127BXE นั้น มีอาการเบื้องต้นคือการเวี่ยนหัวอย่างหนัก มีการเจ็บป่วยของสภาพจิตใจ และเหมือนจะมีอาการความจำเสื่อมด้วย ซึ่งผลกระทบเหล่านี้ ได้ถูกเฝ้ามองอยู่จากเจ้าหน้าที่อีกคนหนึ่ง ซึ่งเมื่อเวลาผ่าไนป อาการเหล่านี้ก็จะค่อยๆจางลงจนหายเป็นปกติ

ข้อเเนะนำ : มันอาจจะคุ้มค่าถ้ามีพนักงานคนไดคนหนึ่งจดจำเรื่องทั้งหมดของ SCP-055 ไว้ได้

นั่งแปลมา ชม.กว่าๆ เจ้าตัวนี้ไม่มีรูปนะครับ(เพราะมันคืออะไรก็ไม่รู้) ว่าแต่ ผมกำลังนั่งแปลอะไรอยู่หละเนี้ย ????? อ้อใช่ แปลหมายเลข... หมายเลขอะไรนะ

muek9999
5th May 2012, 09:16
ท่าทางมันคงจะเป็นวิญญาณสินะ

natthadith7300
5th May 2012, 10:11
ผมมาที่นี่ได้ยังไง.......นี่ที่ไหน...เอ่อ

GUBOSS
5th May 2012, 10:30
ผมเข้ามาอ่านได้ยังไง แล้วอ่านอะไรไป น่าจะมีรูปด้วยอะอยากเห็นว่ามันเป็นยังไง

AofLiverpool
5th May 2012, 10:36
มีรูปไหมครับ SCP-055 อ่ะครับ

jinegogo
5th May 2012, 12:03
อืม............แล้วผมกำลังอ่านอะไรอยู่ อ่อใช่ ผมเข้า Main Forum อ่านมู้ 055 อยู่ อ่อ ใช่ ใช่

sin14101@hotmail.com
5th May 2012, 12:11
- - สรุปง่ายๆตัวลบความ ทรงจำ เออแล้วตูพิมอะไรลงไปเนี้ยเออ... ที่นี้ที่ไหนเออ.... เอ๊ยหายแล้ว!!

Meteorite
5th May 2012, 13:34
What the fu** is this

joomn007
5th May 2012, 13:58
ผมกําลังทําอะไรอยู่เนื่ย (เล่นด้วย):preved

Lagger
5th May 2012, 14:37
:confused: ผมมานั่งหน้าคอมได้ไงเนี้ย อ่านอะไรอยู่

MI~MI
5th May 2012, 14:56
ผมว่ามันคงเป็นแค่ห้องที่โล่งๆเฉยๆหละมั้งครับ คนที่เข้าไปจะเกิดวิตกจริตขึ้นมาเพราะไม่รู้ว่าตัวเองไปทำไม แล้วจะไปเจออะไร
จิตใจเลยสับสันขึ้นมาประมาณนี้อะครับ

MI~MI
5th May 2012, 15:05
แล้วตกลงผมอ่านเรื่องจริงอยู่หรือเปล่าเนี่ย (เอาแล้วไง อาการทางจิต)

JumpskyJ
5th May 2012, 20:56
อยากให้เอา scp ทั้งหมดมาอยู่ในห้องเดียวกัน

Buffalo
5th May 2012, 21:37
เ่อ่อ............ขอโ่ทษครับผมหลงทางมา

O'z NEWBIE IN THE H.H.
5th May 2012, 22:34
เห็นมาหลายกระทู้แล้ว ผมงงมาก ไอSCP มันคืออะไรหรอครับ งงมากเห็นหลายกระทู้เหมือนกัน เคยอ่านไปบอร์ดนึงก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอก มันคืออะไรหรอครับ ใครรู้ pm มาบอกทีนะครับ

pug1
5th May 2012, 23:11
อยากให้เอา scp ทั้งหมดมาอยู่ในห้องเดียวกัน ถ้ายังงั้นนะครับ ผมรับรองได้ ไม่เกิน 3วิ ทุกสิ่งทุกอย่าง จบสิ้นหมดแน่

cloud14
6th May 2012, 13:52
เอ๋เราอยู่ที่ไหนเน้อ

tiktee37
6th May 2012, 14:05
เฮ้ยมันคืออะไร

theyus01
6th May 2012, 14:34
นี่มันเกิดอะไรขึ้น แล้วเราอยู่ที่ไหน!! :confused:

l3ichm4n
6th May 2012, 15:41
http://www.scp-wiki.net/scp-055 ก็ว่าอ่านแล้วงง ๆ

mai
6th May 2012, 21:49
อ๋อไอ้ตัวนี้มัน...มันคืออะไรนะ...อ้อ Scp-055 ใช่ๆ...มันไม่มี....กรอบ???....สามเหลี่ยม???.....เอ็ะแล้วนี่เรากำลังพิมเรื่องอะไรนะ....อ้อ ปลาทูน่า!!!!!!

Choas67
6th May 2012, 22:20
มันคือ อะไร???? แล้วกุเข้ามา เพื่ออะไร!!???? :confused:

kyokyosa132
26th August 2012, 22:35
เอ๊ะ ??? เว็บไซต์นี้ชื่ออะไร

patricklevy
26th August 2012, 22:41
เอ๊ะ แล้วนี่เรามาทำอะไรที่นี่เนี่ย จำได้ลางๆว่าอ่านโดจินอยู่ เอ๊ะยังไง อะไรคือความจริง

EndGame
26th August 2012, 23:02
อ่า...อืม...ผมเข้ามากระทู้นี้ได้ไงเนี่ย...

Deluxe
26th August 2012, 23:42
สัมหรับคนไม่เชื่อมันก็ ตลกดีนะ สัมหรับคนเชื่อมันก็ สนุกดี
จะตลกหรือจะสนุกมันก็ดีทั้งนั้นแหละเนอะ