PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Access violation at address ช่วยหน่อยครับต้องการจริงๆ

dream12594
5th May 2012, 18:42
นี่ครับภาพ ผมใช้โปรแกรม ramcleaner v7.1 full+Portable+Crack
แล้วมันขึ้น Access violation at address 0048018A in module 'RamCleaner.exe'. Write of address 00000000.

ตามภาพเลยครับ

ท่านผู้รู้ในบอร์ดครับท่านช่วยตอบทีนะครับ ผมต้องการมากๆ ครับ
ขอบคุณมากครับ ^ ^

chikuva
5th May 2012, 23:46
โปรแกรมนี้สำหรับวินโดวส์ 7 แล้วไม่จำเป็นต้องใช้ครับเพราะตัววินโดวส์จัดสรรค์แรมได้ดีพอสมควรโปรแกรมนี้เหมาะกับวินโดวส์ Xp มากกว่า
ส่วนปัญหาในรูปลองปรับ compatibility เป็น windows xp เวลาจะใช้งานลองคลิกขวาเลือก run as administrator

dream12594
6th May 2012, 07:42
โปรแกรมนี้สำหรับวินโดวส์ 7 แล้วไม่จำเป็นต้องใช้ครับเพราะตัววินโดวส์จัดสรรค์แรมได้ดีพอสมควรโปรแกรมนี้เหมาะกับวินโดวส์ Xp มากกว่า
ส่วนปัญหาในรูปลองปรับ compatibility เป็น windows xp เวลาจะใช้งานลองคลิกขวาเลือก run as administrator
ท่านครับผมก็งง อะครับ คือตัวผมเอง ใช้ win 7 sp 1 ใช้แล้วไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับผมก็ปรับสุดนะครับ
พอผมเอามาแจก แล้ว หลายท่านบอกว่าพอปรับล้างแบบ สุดๆ บ้างคน 47% บางคน 90% มันเป็นเพราะอะไรหรอครับท่าน
แต่ถ้าปรับล้างเพียงครึงหลอดอย่างที่โปรแกรมตั้งมาให้ ก็ไม่มีปัญหา

ท่านช่วยอธิบายให้ผมได้ไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

dream12594
6th May 2012, 08:37
อีกเรื่องครับ คือขนาดไฟล์ของต้นฉบับ กับที่ผมอัพโหลดลง ต่างกันนิดนิงอะครับ 6.32 กับ 6.33(อันนี้ต้นฉบับครับ) มีผลไหมครับท่าน

ขอบคุณครับ ^ ^

chikuva
6th May 2012, 09:20
ท่านครับผมก็งง อะครับ คือตัวผมเอง ใช้ win 7 sp 1 ใช้แล้วไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับผมก็ปรับสุดนะครับ
พอผมเอามาแจก แล้ว หลายท่านบอกว่าพอปรับล้างแบบ สุดๆ บ้างคน 47% บางคน 90% มันเป็นเพราะอะไรหรอครับท่าน
แต่ถ้าปรับล้างเพียงครึงหลอดอย่างที่โปรแกรมตั้งมาให้ ก็ไม่มีปัญหา

ท่านช่วยอธิบายให้ผมได้ไหมครับ

ผลจะอธิบายหลักการใช้งานแรมคร่าวๆเท่าที่ผมรู้มานะครับ
โดยปรกติโปรแกรมต่างๆจำเป็นต้องใช้แรมในการทำงานรวมทั้งตัววินโดวส์เอง ซึ่งหลังจากเล่นเกมส์ดสร็จหรือปิดโปรแกรมบางโปรแกรมไปแล้วพื้นที่แรมที่เกมส์หรือโปรแกรมเคยใช้อยู่มันก็ควรที่จะว่างพร้อมที่จะให้โปรแกรมอื่นๆเข้ามาใช้ได้ แต่ในวินโดวส์ xp แรมส่วนที่โปรแกรมปิดไปแล้วตัววินโดวส์จะไม่สามารถนำกลับมาให้โปรแกรมอื่นๆใช้ต่อได้จำเป็นต้องรีเครื่องเพื่อให้สามาถใช้แรมส่วนนั้นได้หรือจำเป็นต้องพึ่งโปรแกรมพวก ramcleaner ให้สามารถใช้แรมส่วนที่กล่าวใว้ข้างต้นกลับมาใช้ได้อีกครับ แต่ในวินโดวส์ 7 นั้นในส่วนของแรมที่กล่าวมานั้นตัววินโดวส์สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้เองโดยไม่ต้องรีเครื่องแล้วครับ อีกทั้งปัจจุบันแรมมีราคาถูกและมีความจุสูงมีเนื้อที่แรมเหลือเพือ โปรแกรม ramcleaner จึงไม่จำเป็นครับ

ซึ่งกรณีในรูปจากการสันนิษฐานของผมนะครับนั้นคือ เฉพาะการเปิดวินโดวส์นั้นเครื่องคุณใช้แรมประมาณ 47% แต่คุณพยายามจะใช้โปรแกรม ramcleaner เพื่อให้เครื่องใช้งานแรมแค่ 30% หรือต้องการพื้นที่แรมเพิ่ม 70% ทั้งที่มันเป็นไปไม่ได้ ดังที่ได้อธิบายใว้ข้างบนคือโปรแกรมนี้จะไปนำพื้นที่แรมที่ไม่ได้ใช้แล้วหลังจากปิดโปรแกรมกลับมาให้ระบบ แต่นี่แรมที่เหลือมันคืนให้ระบบหมดแล้วหรือเกือบหมด ส่วนแรม 47% ที่ใช้อยู่ก็มีโปรแกรมหรือตัววินโดวส์ใช้งานอยู่ ทำให้โปรแกรมไม่สามารถทำให้แรมว่างขึ้นดังที่ตั้งค่าใว้จึงเกิด Error ดังกล่าว
เอาสั้นๆง่ายๆสำหรับวินโดวส์ 7 แล้วโปรแกรม ramcleaner แทบไม่มีประโยชน์เลยครับ
ผิดพลาดประการใดก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

dream12594
6th May 2012, 09:51
ท่านครับคืออีกเรื่องหนึ่งครับที่ลืมบอกไป ขออภัยด้วยนะครับ

คือปัญหาที่ผมได้บอกไปนั้น ผมขอเปรียบเทียบจากเครื่องผมนิดนุงนะครับ
คือของผมใช้ win 7 sp 1
ผมแรม 4 GB แต่ของท่านที่โหลดไป ผมก็ไม่ทราบว่าแรมเท่าไร

นี่จากเครื่องผมครับ

ก่อนจะล้างโปรแกรมจะให้เซ็ตว่าล้างเสร็จแล้วจะมีพื้นที่ฟรีเท่าไร (ตรงช่องแดงอะครับถ้าผมเข้าใจผิดผมก็ขออภัยด้วยครับ)

สึกปกติ โปรแกรมจะเซ็ต มาให้ครึงนึงครับ แต่โดยรวมแล้วผมดูจาก หลายๆท่าน คือถ้าปรับครึงนึงตามที่โปรแกรมให้มา ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดส่วน
แต่ถ้าปรับสุดก็จะเจอปํญหาตามภาพที่ได้โพสต์ไปครับผม (ซึ้งเครื่องผม ใช้มาๆ เป็นเดือนๆแล้ว ก็ปรับสุดมาตลอดครับ ก็ไม่ได้เจอปัญหาเหมือนท่านอื่นๆผมก็งงอะครับ)

ส่วนกรอบดำ คืออะไรหรอครับ
คือของผม 51% แต่ของท่านที่โหลดไป 0% มันมีผลไหมครับ

*เขาตอบกลับมาแล้วครับ ลืมดู แต่คือถ้าไม่เซ้ตให้มันล้างสุดๆ ก็จะใช้ได้ครับ
ช่วยอธิบายให้ผมทีนะครับท่าน คือผมขอเอาไปอ้างอิงอะครับ คือผมไม่ค่อยมีหลักการอะครับ อธิบายไม่เป็นครับ หลักการของท่านถือเป็นดีที่สุดแล้วครับ
(ขอแบบละเอียดนิดนิงนะครับพี่ ^ ^)