PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมได้ไปต่อยเด็กเกรียนมา

Wiz Khalifa
5th May 2012, 22:17
สวัสดีครับ ก่อนอื่นผมจะเล่า ความเกรียนของเด็กคนนี้ให้ฟังก่อนนะครับ คือ ตอนแรกมันก็บวชกับเพื่อนผมนะครับแต่ มันโดนจับสึกเพราะว่าไปขโมยของวัด และมันชอบขโมยของ ไปเรื่อยอ่ะครับ

จนร้านเกมส์ไม่ให้มันเข้าร้านและวันนั้นเพื่อนผมก็เดินไปเที่ยวแล้วมันก็เดินมากับผู้ใหญ่แล้วมองเพื่อนผมด้วยหางตาอ่ะครับ แล้วมันก็ไปเล่าให้เพือนมันฟังว่า มันอ่ะเรียกพวกผมว่า คิงๆฮาๆ<(ภาษากลางก็ [COL

OR="#FFF0F5"]*** กู[/COLOR]นั้นแหละครับ) เพราะ ว่า มัน รุ่นเดียวกับพวกผม ตอนที่มันเล่าก็ตอนบวชนั้นแหละครับแล้วก็มีเณรมาบอกเพื่อนผมแล้วพวกผมเลยรู้

ผมจะบอกก่อนนะครับว่า ผม อายุ 18 มัน 13 ผมก็ไม่ได้ว่าผมเป็นผุ้ใหญ่ นะครับแต่ว่ามันก็หน้าจะรู้ว่าอายุมันห่างกันมาก(พวกผมคนเหนือ ด้วย)

ผมอาจจะเล่า งง ๆ นะครับงั้นเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

คือ เรื่องมีอยู่ว่าผม ได้ไป ตี มันนี้ แหละครับ แต่ตีไม่มากแค่สั่งสอน

พวกผมนั่งเล่นอยู่หน้าซอยครับจะพูดถึงบทสทนา:eek:

น้อง1:เห้ย พี่ มัน มาแล้ว
ผม:เออๆ เห็น ละๆๆ(ผมก็เลยบอกน้องคนที่2ว่า ถ้ามันเดินไปในซอยเปิดเลยนะ เพราะเห็นมันยืนอยู่ แต่ว่ามันกับไปเรียกเขา)
น้อง2: เห้ย มา นี่ ดิ ๆๆ
ผม:ก็พูด แบบเบาๆ แล้ว หันไป หาน้องคนที่ 1 แล้วพูดว่า จบ ละ ๆ จะตีเขา ยังไป เรียกเขา มา
เด็กเกรียน: มี อะไร
น้อง2:จะไปไหน(- -)
เด็กเกรียน:กลับบ้าน
เด็กเกรียนกำลังจะเดินผ่านหน้าผม
ผม:เห้ย
เด็กเกรียน:ครับ
ผมจะพูดเป็นภาษาเหนือนะครับ
ผม:วันฮันคิง ว่า ฮา เป๋นรุ่นเดียวกะคิงก๊ะ
เด็กเกรียน:ไม่ได้ว่า
แล้วผม ก็ เดินไป แล้ว ถีบ และ เตะ+ต่อยหัวมัน
เด็กเกรียน ก็เดินเอามือกุ้มหัวไปแล้ว หันมามองหน้าผมแล้ว มันก็หน้าจะด่าผมละมั้งแต่ไม่กล้าพูด

แค่นี้ แหละครับ เรื่อง งงๆ ของ ผม ทุก คน คง อ่าน ไม่ เข้าใจมีผมเข้าใจคนเดียวละมั้ง ฮาๆ:hehe แต่ก็ นะ มัน นิสัยไม่ดีจริงๆละครับมันทำอะไรไม่ดีไว้เยอะ

TTN-You
5th May 2012, 22:21
ป้อ คิง หยัง

Elizabeth
5th May 2012, 22:21
สรุปแล้ว ไปถีบส่งสินะ = ="

kanata053
5th May 2012, 22:23
เอ่อ เดี๋ยวๆ ผมงง - -
คือไอ้เด็กเกรียนที่คุณไป ตีเ้นี่ย มันแค่บอกว่ามันเป็นรุ่นเดียวกับคุณ หรือข้ามรุ่นไรงี้ อย่างเดียวเหรอครับ หรือมีอย่างอื่นอีก ?

ป.ล. เจ้าของกระทู้ เป็นคนที่ไหนหรอครับ

watcharaphon00789
5th May 2012, 22:25
งงยิ่งภาษาเหนืองงหนักว่า เก่า ห้าๆ

meeboomza
5th May 2012, 22:27
เอ๊นดูละอ่อน - - จะไปตี๋มันย๊ะหยางงงง ...

อู้กั๋นดีๆกะได้ -3-

Molotovskill
5th May 2012, 22:27
งงครับไปทำเด็กไม

thestars9
5th May 2012, 22:31
ซัก กำ ป๋ออออ

planxthanee
5th May 2012, 22:32
วันฮันคิง ว่า ฮา เป๋นรุ่นเดียวกะคิงก๊ะ

แปบว่าอะไรหรอครับเท่าที่ผมคิดมันแปลว่า
"วันนั้น****ว่าตรูเป็นรุ่นเดัยวกับ****หรอ''
ใช่ไหมครับบอกหน่อยๆ

ANHandsome
5th May 2012, 22:32
งงมากๆ:sweat

หนุ่มหน้าหวาน
5th May 2012, 22:34
อ่านเรื่องนี้แล้วเหมือนเกรียน ทุกคนเลย

wuttichai
5th May 2012, 22:36
มาผมเปลี่ยนซับให้ครับ อิอิ
ก้คือ
เด็กเกรียนมันชอบพุดว่า ไอ่นั่นน่ะเป็นรุ่นเดียวกับมัน (คือแบบหยามกันอ่ะ)คล้ายๆว่าชอบไปโม้กับเพื่อนว่าเปนรุ่นเดีัยวกัน เรียก***เรียกกูอ่ะดิประมาณนั้น ของคนเหนือน่ะ ถ้าโดนรุ่นน้องนินทาลับหลังล่ะเรียกไอ้ละก้ออ่ะนะ-*-มันเปนอะไรที่ ชวนตีมากๆเรย

แล้ว จขกท ก็ได้ไปถามว่า''วันนั้นกุได้ข่าวว่า***เรียกกูว่ารุ่นเดียวกับ***เ้หรอ??
แ้ล้วไอเด็กเกรียนมันก้ ปฎิเสษ(ลองนึกภาพตอนที่บอกว่า ไม่ได้เรียก นี่แล้วทำหน้ากวนตินอ่ะ-*-)
แล้วก้โดน ตุบ ตับ ตุบ ตับ ตุบ -*-

gsuhplyf
5th May 2012, 22:42
เจอภาษาใต้มั้ยหล่ะรับรองเงิบบบเป็นแถบๆ!!

pyrata
5th May 2012, 22:42
ก็ดีแล้วครับ คนที่ไม่มีสัมมาคารวะ ก็ต้องโดนซะบ้าง จะได้จำ แต่จขกท.อย่าเล่นแรงเกินไปนะครับ มันจะไม่ดี

ปล.ขอขอบคุณคุณ wuttichai มากจะครับที่ช่วยแปลให้ได้เข้าใจกัน ไม่งั้นคงงงไปอีกนานเลย

kanoktuch2
5th May 2012, 22:50
ป้อ คิง หยัง

ซัก กำ บ๋อ? :o

Winchesters
5th May 2012, 22:58
ใส่ ละ บ่าว ( เอ้ย สัก กำ บ่) คิงคนบ้านใด๋ - -

Wiz Khalifa
5th May 2012, 23:00
มัน ก็ นิสัยไม่ดีอ่ะครับว่าคนอื่นลับหลังแล้ววันนั้นมันว่า พี่ผมอีกอ่ะครับ

ก็ดีแล้วครับ คนที่ไม่มีสัมมาคารวะ ก็ต้องโดนซะบ้าง จะได้จำ แต่จขกท.อย่าเล่นแรงเกินไปนะครับ มันจะไม่ดี

ปล.ขอขอบคุณคุณ wuttichai มากจะครับที่ช่วยแปลให้ได้เข้าใจกัน ไม่งั้นคงงงไปอีกนานเลย

ครับผม ก็ไม่ได้แรงไรหรอกครับ แค่สอนหน่อยๆ

มาผมเปลี่ยนซับให้ครับ อิอิ
ก้คือ
เด็กเกรียนมันชอบพุดว่า ไอ่นั่นน่ะเป็นรุ่นเดียวกับมัน (คือแบบหยามกันอ่ะ)คล้ายๆว่าชอบไปโม้กับเพื่อนว่าเปนรุ่นเดีัยวกัน เรียก***เรียกกูอ่ะดิประมาณนั้น ของคนเหนือน่ะ ถ้าโดนรุ่นน้องนินทาลับหลังล่ะเรียกไอ้ละก้ออ่ะนะ-*-มันเปนอะไรที่ ชวนตีมากๆเรย

แล้ว จขกท ก็ได้ไปถามว่า''วันนั้นกุได้ข่าวว่า***เรียกกูว่ารุ่นเดียวกับ***เ้หรอ??
แ้ล้วไอเด็กเกรียนมันก้ ปฎิเสษ(ลองนึกภาพตอนที่บอกว่า ไม่ได้เรียก นี่แล้วทำหน้ากวนตินอ่ะ-*-)
แล้วก้โดน ตุบ ตับ ตุบ ตับ ตุบ -*-

ครับผม แบบนี้ ละครับ มัน ทำ หน้ากวนๆ ละบอก ไม่ได้ว่า แล้วจะเดินหนีละผม เลย เดิน ตาม ละ ก็ ตุบๆ ละ ครับ

แปบว่าอะไรหรอครับเท่าที่ผมคิดมันแปลว่า
"วันนั้น****ว่าตรูเป็นรุ่นเดัยวกับ****หรอ''
ใช่ไหมครับบอกหน่อยๆ

ใช่แล้วครับผม

งงครับไปทำเด็กไม

คุณลองมาเป็นพวกผม สิครับ แล้วคุณจะรู้ว่าทำไปทำไม แล้ว อีกอย่าง ตอนมันบวชเป็นเณรแท้ๆยังขโมยของวัดแล้ว มองพวกผมแบบกวนๆ

อ่านเรื่องนี้แล้วเหมือนเกรียน ทุกคนเลย

ครับผม ผมยอมรับว่าผม เกรียน แต่ยอมเกรียน เพราะแค่อยากสั่งสอนมันเฉยๆครับผม

@_@ อ่านไปมึนไป... แล้วอยู่ๆไปตีหัวมันทำไม?? งง

ก็เหมือนที่เล่านั้นแหละครับ มันว่า พวกผมลับหลัง แล้วต่อหน้าก็ทำพูดดี แล้วเจอมันที่งาน ก็ มองด้วยหางตา อ่ะครับ :cool:

รู้ว่ามันเด็ก จะไปเล่นมันทำไม ตบทีเดียวก็ ร้องแล้ว

จัดมันไปแล้วครับ แล้วกันไป:)

เอ๊นดูละอ่อน - - จะไปตี๋มันย๊ะหยางงงง ...

อู้กั๋นดีๆกะได้ -3-

อู้ดีๆ บะได้ละครับ

เอ่อ เดี๋ยวๆ ผมงง - -
คือไอ้เด็กเกรียนที่คุณไป ตีเ้นี่ย มันแค่บอกว่ามันเป็นรุ่นเดียวกับคุณ หรือข้ามรุ่นไรงี้ อย่างเดียวเหรอครับ หรือมีอย่างอื่นอีก ?

ป.ล. เจ้าของกระทู้ เป็นคนที่ไหนหรอครับ

ครับผม มีอีกหลายอย่างครับ
ปล. คนเชียงราย ครับผม

สรุปแล้ว ไปถีบส่งสินะ = ="

ครับประมาณนั้นครับผม

เด็กมันปีนเกียวครับ ผมเคยทำนะ โดนใส่สั่งสอนไป2หมัด จำจนวันตาย !! แต่สุดท้ายพี่ที่ผมเคยปีนเกียวแกก็สนิทกะผม 5555555

เด็กมันก็แบบนี้และไม่เจอจริงๆมันไม่หยุดหรอกครับ

devilparm
5th May 2012, 23:07
รู้ว่ามันเด็ก จะไปเล่นมันทำไม ตบทีเดียวก็ ร้องแล้ว

eswc2011
5th May 2012, 23:09
เด็กมันปีนเกียวครับ ผมเคยทำนะ โดนใส่สั่งสอนไป2หมัด จำจนวันตาย !! แต่สุดท้ายพี่ที่ผมเคยปีนเกียวแกก็สนิทกะผม 5555555

yuttipron
5th May 2012, 23:18
5 5 5ผมเลิกทำไปเป็นสิบปีเเล้วเเบบนั้นผมรักสงบมากกว่า

yeargamer
5th May 2012, 23:37
ก้สมควรอยู่อะนะ ถ้าพูดถึงเรื่องนี้ยังฮาไม่หายคับ ผมก้มีนะ

คือพวกผมอะจะชอบมานั่งคุยกันอยู่ที่ร้านกะทิเพื่อนผมอะนะคือร้านอยู่กลางตลาดเลยอะ

แล้วไอ้พวกเดกแว้นแถวบ้านผมมันก้มีนิสัยคือเหนคนนั่งเปนกลุ่มๆไม่ได้มันจะต้องเบิ้ลรถเล้าตลอด(เดกแว้นส่วนมากเปนพวกขี้ยาอะคับ)

แล้วนิสัยของพวกผมคือไม่ชอบทำใครก่อนอะนะ แล้วพอดีวันนั้นเจอโจทย์(โจทย์ที่ว่าไม่ใช่ศัตรูนะคือไอ้เนี่ยมันเบิ้ลเล้าหลายรอบละช่วง2-3วันนั้น)

คืนนั้นประมาณ1ทุ่มกว่าๆมันก้มาอิกกะเพื่อนมันอิกคน พวกผมก้เลยหมั้นไส้ขี่รถตามกับเพื่อนอิก2คนมันไปแล้วถีบรถมันลงไปข้างทางแล้วจัดการยำรวมมิตรให้มันกินสะหน่อยเพราะดูท่าไม่มีใครป้อน

แล้วเพื่อนผมด้วยการที่เปนวัยรุ่นใจร้อนก้ไปขว้าไม้มาได้จะตีหัวมันดีนะที่ห้ามไว้ทันไม่งั้นละนะเรื่องยาวเลยละพวกผม พวกชาวJKG ว่ามันสมควรโดนมั้ยคับที่ผมเล่ามาผมทำแรงไปรึป่าวก้ไม่รู้นะ:hehe

Wiz Khalifa
5th May 2012, 23:40
ก้สมควรอยู่อะนะ ถ้าพูดถึงเรื่องนี้ยังฮาไม่หายคับ ผมก้มีนะ

คือพวกผมอะจะชอบมานั่งคุยกันอยู่ที่ร้านกะทิเพื่อนผมอะนะคือร้านอยู่กลางตลาดเลยอะ

แล้วไอ้พวกเดกแว้นแถวบ้านผมมันก้มีนิสัยคือเหนคนนั่งเปนกลุ่มๆไม่ได้มันจะต้องเบิ้ลรถเล้าตลอด(เดกแว้นส่วนมากเปนพวกขี้ยาอะคับ)

แล้วนิสัยของพวกผมคือไม่ชอบทำใครก่อนอะนะ แล้วพอดีวันนั้นเจอโจทย์(โจทย์ที่ว่าไม่ใช่ศัตรูนะคือไอ้เนี่ยมันเบิ้ลเล้าหลายรอบละช่วง2-3วันนั้น)

คืนนั้นประมาณ1ทุ่มกว่าๆมันก้มาอิกกะเพื่อนมันอิกคน พวกผมก้เลยหมั้นไส้ขี่รถตามกับเพื่อนอิก2คนมันไปแล้วถีบรถมันลงไปข้างทางแล้วจัดการยำรวมมิตรให้มันกินสะหน่อยเพราะดูท่าไม่มีใครป้อน

แล้วเพื่อนผมด้วยการที่เปนวัยรุ่นใจร้อนก้ไปขว้าไม้มาได้จะตีหัวมันดีนะที่ห้ามไว้ทันไม่งั้นละนะเรื่องยาวเลยละพวกผม พวกชาวJKG ว่ามันสมควรโดนมั้ยคับที่ผมเล่ามาผมทำแรงไปรึป่าวก้ไม่รู้นะ:hehe

ก็ สมควรครับ พวก เบิ้ลๆ นี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่รู้ว่ามัน ดัง ก็ ยัง เบิ้ล ๆ

jeditrainer
6th May 2012, 09:55
เป็นอะไรที่ไร้สาระมาก ไม่มีใครไม่ถูกนินทาหรอกในโลกนี้ ดูท่า จขกท. โตขึ้นคงจะเป็นพวก.......... เติมเอาเองละกันนะครับ
ส่วนเด็กคนนั้น อนาคตเขาก็มืดมัวอยู่แล้ว แต่จขกท. กลับลดตัวลงไปเกลือกกลั้วกับเขาเอง ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ในสายตาผม

iPalm1969
6th May 2012, 10:01
โหดอะครับ เจ๋งมาก

chaikaning
6th May 2012, 13:37
ยิหยังม่ะเอาหน้ามันฮูดถนนฮั้นล่ะ ถือซะว่าสอนมวยหื้อละอ่อนมัน

untimate
6th May 2012, 13:53
หะ... จขกท. รุ่นๆกับผม ผมแก่กว่าหนึ่งปี แต่ดันไปต่อยเด็กอายุ 13 เนี่ยนะ ที่จริงพูดๆกันก่อนก็ได้

สุดท้ายขอบอกว่า เก่งมากๆๆต่อยเด็ก 13

act12348
6th May 2012, 14:05
555+ ถีบส่งดเลยหรอครับ:o

boatza503za
6th May 2012, 14:16
Binladen อ้ะ! ป่าว ตัวเธอออ -.- ผมคนเชียงใหม่น้าา

jabbawockeez70
6th May 2012, 14:24
เดี๋ยว คิง มัน ก็ ไป เอิ่น อ้าย มัน มา เอา คิง คืน จะ ก๊า คิง บ่ ย่าน รึ จะ ได -*-

nassdesign
6th May 2012, 16:18
555 เด็กเกรียน

Buffalo
6th May 2012, 16:47
เอิ่ม...ขอโทษนะ ครับแต่18กับ13นี่เกินไปรึเปล่าครับ
ไม่ได้อยากจะยุ่งอะไรมากหรอกนะ เพราะเท่าที่อ่านก็ไม่ได้ทำให้ทราบข้อเท็จจริงมากซักเท่าไหร่
แต่ผมว่าเหตุผลที่ไปต่อยมันน้อยเกินไปรึเปล่า
คือ 1.เด็กอายุ 13 มันอาจจะยังคิดอะไรไม่ได้ พูดไปเพราะพลั้งปากหรือคะนอง
2.น่าจะลองขอให้มันขอโทษซะก่อนนะ
3.น่าจะหาข้อเท็จจริงให้ได้มากกว่านี้คือ มันเคยมีหลายกรณีอะแถวบ้านผม พูดง่ายๆก็คือการเข้าใจผิดกัน คือแบบเด็กมันอาจจะพูดถึงอีกคนหนึ่งหรือเปล่าาแล้วพวกคุณทึกทักกันเอาเอง

bangkok08
6th May 2012, 17:48
สรุป คิงเขา นิสัย แซ๊ป ตึงกู่ :sweat

operative
6th May 2012, 19:13
กำลังไม่ใช่ทางออกของปัญหา

babymaster
6th May 2012, 19:21
สรุป จขกท หาเรื่องเองครับ เขาแค่เด็กไม่ดีแต่จขกทเป็นคนเปิด

FuckingAll
6th May 2012, 19:58
ผมว่านะ จขกท. คุณนั้นแหละ "เกรียน" อายุตั้ง 18 ล่ะ น่าจะคิดได้แล้วนะ