PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมรักเพื่อนครับ แต่....

diawnaja
6th May 2012, 11:27
เรื่องมีอยู่ว่า ตอนผมอยู่ ม.4 เนี้ย ผมได้จีบผู้หญิงคนนึงไว้ แล้วก็รักกันดี แต่พอขึ้น ม.5 เค้าคนนั้นก็ต้องไปโครงการแลกเปลี่ยน ไปอเมริกาครับ ช่วงแรกๆก็ติดต่อแหละหลังๆไม่ค่อยได้ติดต่อ

แล้วตอนผมขึ้น ม.5 เนี้ย มีเพื่อนผู้หญิงในห้อง ซึ่งผมสนิทมากๆ แบบจับมือถือแขนเลย นั่งเรียนกลุ่มเดียวกันตลอด พอนานๆเข้า ผมก็ทะเลาะกับเพื่อนผู้หญิงคนนี้ พอทะเลาะกันแล้วดีกัน ดันสนิทกว่าเดิมอีก มันชักจะเกินเพื่อนแล้วครับ

ผมเริ่มโทรหาตอนกลางคืน ส่งข้อความ พาไปนู่นไปนี่ ผมรักเธอแล้วครับ ความสัมพันธุ์มันไม่เหมือนตอนเปิดเทอมแรกแล้ว มันเปลี่ยนๆไป อย่างสังเกตุได้เลย

แต่ประเด็นคือ อยู่ห้องเดียวกัน (ผมไม่ค่อยอยากมีเพื่อนห้องเดียวกันรักครับผมกลัวตอนเลิกกัน) แล้วก็คนที่ไปอเมริกาจะกลับมาแล้วครับ) ผมกังวลๆนะ

ตอนนี้เพื่อนผู้หญิงร่วมห้องของผมก็เคยบอกรักผมเหมือนกันครับผมก็เคยบอกรักเธอนะแต่เธอชอบบอกว่า เก็บคำนี้ไปให้คนเมกาเถอะอะไรยังงี้ ผมนี่เจ็บจิ๊ดเลย ตอนนี้หวานกันเกินเพื่อนไปแล้วครับ

คนที่อยู่เมกากลับเดือนหน้าครับ ก่อนไปผอมสวย ตอนนี้อ้วนเลยครับ แล้วคนนี้ไม่ค่อยแสดงออกมากเท่าไหร่ว่ารักผม แต่คนเมกานี้ก็รู้นะว่าผม มากุ๊กกิ๊กกะคนนี้ เพราะว่าถามเพื่อนมา แล้วเหมือนเค้าก้จะไม่พอใจด้วยนะ ชอบมาทักผมแบบ คู่นี้น่ารักดีนะ

รักกันดีนะ รักกันนานๆนะ เรื่องผมกับคนเมกาเนี่ย ผมจะเลิกยุ่งกับเธอหลายครั้งแล้ว เวลาผมไปเช็ค facebook เค้า เค้าจะชอบคุยกับ ไอ้หนุ่มคนนึง แฟนเก่านั่นแหละ คุยหวานเชียว

มาปรึกษาครับแค่นั้นแหละ ขอบคุณครับ

kimnasa
6th May 2012, 11:35
เพื่อนสนิทผมนิมันมีแฟนเป็นเด็กแลกเปลี่ยนตอนม 4พอผญไปต่างประเทศนิห่างๆตอนแรกก็คุยกันสักพักผญทิ้งเพื่อนผมเฉยเลย แค่นี้ละอยากเล่าคล้ายกัน๕๕๕๕ตอนนี้ก็จะม 5ละครับ

raffaella
6th May 2012, 11:49
ทำตามที่หัวใจคุณเรียกร้องครับ สิ่งนั้นจะทำให้คุณมีความสุข ถ้าลังเลที่จะเลือกใครปล่อยให้คนที่คุณรักและเค้าก็รักคุณ รอนานๆเดี่ยวเค้าจะจากไปผมก็ไม่รู้ด้วยนะอาจถึงขั้นเสียเพื่อนเลยก็ได้ก่อนที่จะสายเกินไปรีบซะๆ

diawnaja
6th May 2012, 17:22
บางทีก้กลัวเสียเพื่อนจริงๆนะ

netgulood
6th May 2012, 17:27
ผมกำลังจีบเพื่อนเหมือนกัน เรื่องอย่างงี้ผมว่าค่อยเป็นค่อยไป ผมรักจริงผมรอได้ ไม่รีบ

dekphem2kab
6th May 2012, 22:31
รักใครมากกว่าก็เลือกคนนั้นดิ เพราะ "รักแท้แพ้ระยะทาง" แถมพอกลับมาดันอ้วนอีก :sweat

Dark_Koc
6th May 2012, 22:38
เป็นเพื่อนกัน ทั้ง2คนเลยดีกว่าเชื่อดิ(สนิทกับเมกาอะ) สนุกดีมีเพื่อน ญ เยอะๆ อะครับ ^^ เรียนจบค่อยคิดอีกที