PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จอคอมพิวเตอร์ดับ

meendragon
6th May 2012, 11:48
พอเปิดคอมพิวเตอร์ไปได้สักพักจอคอมพิวเตอร์มันก็ดับ แต่ตัวเคสcpuยังทำงานอยู่ครับ

เลยอยากทราบว่าเป็นเพราะจอคอมพิวเตอร์หรือเป็นที่การ์ดจอครับ

ขอบคุณมากครับ

Panupol27
6th May 2012, 12:04
ลองถอดแรมแล้วเอายางลบมาถูตรงที่เป็นทองๆอะคับถูงสองด้านเลยแล้วประกอบกลับแล้วลองเปิดเครื่องอีกที

SURIYATEWAPITUK
6th May 2012, 12:23
ลองถอดแรมแล้วเอายางลบมาถูตรงที่เป็นทองๆอะคับถูงสองด้านเลยแล้วประกอบกลับแล้วลองเปิดเครื่องอีกที

ตามนั้นเลยครับ หรือจะให้ดีถอดการ์ดจอขัดด้วยก็ดีครับ

jengdexinw
6th May 2012, 12:26
ทําตามแล็บบนไม่ได้ผลลองยกไปร้านให้เขาเช็คอะหลั่ยให้ครับบางทีอาจเป็นเพราะเครื่องจ่ายไฟในเคสชํารุดก็เป็นได้ครับ ^^