PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องหลอนเมื่อคืน

kraivich
6th May 2012, 20:58
เมื่อคืนเรานอนดูหนังแฮรี่อยู่คนเดียวแล้วจู่ๆก็ได้ยินเสียงเหมือนคนตัดเล็บดังขึ้นประมาณ5นาทีกว่าเราก็เลยมองดูทางที่เราได้ยินเสียงก็ไม่เห็นมีอะไรเรานอนอยู่ในห้องไม่ใช้เสียงข้างบ้านแน่นอนเวลาประมาณ5ทุ้มจะ6ทุ้มละ:eek:

gonegag
6th May 2012, 21:00
เบิ่บ อย่าวิ่งนะครับเดียว ผมจะส่งทีมงานเข้าไปรับ

5555

==ToR==
6th May 2012, 21:01
คิดว่าสั้นไป

เคยตัดเล็บตอนกลางคืนมั้ยครับ? บางคนตัดแล้วจะได้ยิน

ไม่แน่ใจนะ

ผมตัดประจำ ไม่มีอะไรหรอกครับ

SOULNIGHTMARE
6th May 2012, 21:01
ขอละเอียด กว่านี้ได้ป่าวครับ
คือผมเข้าใจนะ ได้ยินเสียง แต่ใครจะไปรู้ว่าอาจจะเป็นคนข้างๆบ้าน ก็ได้นะครับ
แล้วตอนนั้น กี่ทุ่มครับ เวลาเท่าไหร่ ที่ไหน บ้าน, อพาร์ตเม้นต์ หรือ หอพัก ครับ
ขอลายละเอียดด้วยนะครับ
ปล.ผมเป็นคนชอบ อ่านเรื่องความหลอน ผี วิญญาณ อ่ะครับ ถ้าไม่มีลายละเอียด ผมอาจจะงงได้ 555+

tonhaw
6th May 2012, 21:03
เคยตัดเล็บตอนกลางคืนมั้ยครับ? บางคนตัดแล้วจะได้ยิน

ไม่แน่ใจนะ

gonegag
6th May 2012, 21:37
กรรม ขอสาระหน่อยละกันครับ เห็นเรปบนๆพูดถึงตัดเล็บตอนกลางคืน

ผมเคยอ่านเจอมานะครับ เขาบอกว่า ถ้าอยากเห็นผี ให้ตัดเล็บตอนกลางคืนแล้ว เอาเล็บนั้นใส่ ถุงผ้าไว้แล้ววางไว้ตรงปลายเท้า พอตกดึก เราจะได้ยินเสียงคนมาตัดเล็บอยู่ตรงปลายเท้า ถ้าลืมตามาก็จะเจอ เขาบอกว่าห้ามส่งเสียง ร้องจะทำให้ผีโกรธ พอตอนเช้าตื่นมา เปิดถุงผ้าที่เราห่อเล็บไว้ขึ้นมาดู ก็จะเห็นว่าเล็บในถุงผ้านั้นไม่ใช่เล็บของเรา

อันนี้เป็นเรื่องที่ผมเคยอ่านเจอมานะครับ ไม่รู้จริงรึป่าว แต่ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ ครับ

AofLiverpool
6th May 2012, 21:46
กรรม ขอสาระหน่อยละกันครับ เห็นเรปบนๆพูดถึงตัดเล็บตอนกลางคืน

ผมเคยอ่านเจอมานะครับ เขาบอกว่า ถ้าอยากเห็นผี ให้ตัดเล็บตอนกลางคืนแล้ว เอาเล็บนั้นใส่ ถุงผ้าไว้แล้ววางไว้ตรงปลายเท้า พอตกดึก เราจะได้ยินเสียงคนมาตัดเล็บอยู่ตรงปลายเท้า ถ้าลืมตามาก็จะเจอ เขาบอกว่าห้ามส่งเสียง ร้องจะทำให้ผีโกรธ พอตอนเช้าตื่นมา เปิดถุงผ้าที่เราห่อเล็บไว้ขึ้นมาดู ก็จะเห็นว่าเล็บในถุงผ้านั้นไม่ใช่เล็บของเรา

อันนี้เป็นเรื่องที่ผมเคยอ่านเจอมานะครับ ไม่รู้จริงรึป่าว แต่ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ ครับ

มีอีกอันหนึ่งครับ ผมอ่านจากบอร์ดนี้แหละ ไม่กี่อาทิตย์ก่อน

ประมาณว่า ถ้าตัดเล็บตอนกลางคืน จะเกี่ยวอะไรกับบรรพบุรุษนี่แหละครับ ใครรู้ก็เอามาบอกหน่อยน้าาาา

Riaw
6th May 2012, 21:48
:eek::eek:

neckdd
6th May 2012, 21:51
ดีนะ ไม่ใช่ ผี Fap !! -..-

GUBOSS
6th May 2012, 22:06
ผมตัดตอนกลางคืนมาไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้งแล้วนะแต่ก็ไม่เป็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย

O'z NEWBIE IN THE H.H.
6th May 2012, 23:16
ผมก็ตัดมาตั้งหลายครั้งแล้วนะ ไม่เห็นมีไร ตามเรปบนๆทั้งหลาย คนข้างบ้านนายเค้าตัดเล็บป่าว

fagfagza
6th May 2012, 23:23
ตอนกลางคืนผมก็ตัดเล็บบ่อยนะ ไม่เห็นจะมีอะไรเลย

FarrellPete
6th May 2012, 23:27
คนโบราณเค้าถือกัน ห้ามตัดเล็บตอนกลางคืน

boobbabe
6th May 2012, 23:30
เวลานั้น Liverpool 1-2 Chelsea เลย เศร้า T T

ป.ล บ้านคุณมี6ทุ่มหรอครับ ?:D

niorjung
7th May 2012, 00:14
พาหลอนไปอีก1คืน ให้ 4กะโหลก

Meganechan
7th May 2012, 05:42
กระผมคนหนึ่งที่โดน ตอนนั้นกระผมกำลังตัดเล็บตอนกลางคืนอย่างเมามันส์

gonegag
7th May 2012, 06:37
คือถ้าเอาตามความเชื่ออิงความจริงคือ ที่เขาไม่ให้ตัดเล็บตอนกลางคืนนะเพราะกลัวว่าจะตัดเล็บ้วไปเข้าเนื้อ เนื่องจากสมัยก่อนไฟฟ้า ยังไม่มีเหมือนตอนนี้ แล้วกรรกไกรตัดเล็บก็ยังไม่ดีเหมือนตอนนี้ด้วยอีกเช่นกันครับ

spykesDR.
7th May 2012, 06:49
ก็มันเสียงดังไงครับ คนสมัยก่อนเลยถือ แต่ก็เป็นความเชื่อลองดูเองละกัน :yes

tonza
7th May 2012, 08:27
*-* คนสมัยก่อนไม่มีไฟฟ้าใช้ตามเรปบนแหละ เลยไม่ให้ตัดตอนกลางคืนเดี๋ยวตัดเข้าเนื้อ

Ironman01
7th May 2012, 08:35
เคยเหมือนกันนะแต่ผมเวลา สองทุ่ม กว่าๆ :sweat ไม่แน่ใจเหมือนกัน

cpt.noppakit
7th May 2012, 11:59
น่ากลัวจังเลยครับ...จากหนังสั้นเรื่องอะไรครับเนี้ย 555+(ขำๆนะ)

D3COY
7th May 2012, 12:21
เมื่ิอคืน 5 ทุ่มกว่าๆผมก็ตัดเล็บตรงปลายเตียงเสร็จแล้วปิดไฟนอนเลย ก็ไม่มีอะไรนะ

goozza
7th May 2012, 17:41
เสียงสัตว์ละมั้ง พวกหนูไรงี้ ผมตัดเล็บกลางคืนประจำ

themzaza07
7th May 2012, 22:17
จกขท. มีเพื่อนแล้วละครับผมนี่เองแหละ คือว่า ผมนอนอยู่นะครับกับแม่ แล้วทีนี้ผมก็นอนแบบว่า นอนไม่หลับอะครับก็ได้ยินเสียงแบบเหมือนคนตัดเล็บอะครับ แก๊บ แก๊บ ผมก็ เอ๊ะ มันเสียงอะไรคุ้นๆ ในตอนนั้นผมกลัวมากๆเลยครับ ตัวสั่นเลย

แล้วทีนี้เสียงมันก็เงียบครับผมก็ เฮ้อรอดไปแล้วผมก็รีบข่มตานอนเลยอะครับ พอสักพัก ก็มาอีก อย่างงี้อะครับเรื่อย ๆจนผมหลับไปเลยอะครับ ตื่นมาผมก็ถามแม่ แม่ผมบอกว่าก็ไม่มีอะไรนิ (ก็แม่นอนนี่นา) หลังจากวันนั้นก็ไม่มีอะไรเลยครับ

แต่ผมก็กลัวๆ อยู่ - -* :sweat:rofl:o:o

kraivich
7th May 2012, 22:54
จกขท. มีเพื่อนแล้วละครับผมนี่เองแหละ คือว่า ผมนอนอยู่นะครับกับแม่ แล้วทีนี้ผมก็นอนแบบว่า นอนไม่หลับอะครับก็ได้ยินเสียงแบบเหมือนคนตัดเล็บอะครับ แก๊บ แก๊บ ผมก็ เอ๊ะ มันเสียงอะไรคุ้นๆ ในตอนนั้นผมกลัวมากๆเลยครับ ตัวสั่นเลย

แล้วทีนี้เสียงมันก็เงียบครับผมก็ เฮ้อรอดไปแล้วผมก็รีบข่มตานอนเลยอะครับ พอสักพัก ก็มาอีก อย่างงี้อะครับเรื่อย ๆจนผมหลับไปเลยอะครับ ตื่นมาผมก็ถามแม่ แม่ผมบอกว่าก็ไม่มีอะไรนิ (ก็แม่นอนนี่นา) หลังจากวันนั้นก็ไม่มีอะไรเลยครับ

แต่ผมก็กลัวๆ อยู่ - -* :sweat:rofl:o:o
เรปบนเป็นหมือนผมเป๊ะเลยอะ:)

KanTz-Jung
7th May 2012, 22:58
ก็ตะโกนบอกไปว่า ตัดแล้วอย่าลืมเอาเล็บไปทิ้งด้วยนะ ขี้เกียจกวาดบ้าน

co5056
7th May 2012, 23:03
หลอนรอบ2ของคืนนี้ 555+

anoko
7th May 2012, 23:09
จะเอาย่อกว่านี้ก็ได้นะ

เมื่อคืนผมดูหนังอยู่แล้วได้ยินเสียงคนตัดเล็บ