PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา โปรแกรมแอนตี้ไวรัสครับ

HeroDkz
7th May 2012, 00:45
พอดีว่าผมโหลด โปรแกรม Anti-Virus หลายๆอันแล้วอ่ะครับ ทั้ง Nod32 , ESET , Kaspersky และอื่นๆแล้วอ่ะครับ โหลดมาแล้วติดตั้งเสร็จ ตอนแรกก็ใช้งานได้ปกติ

แต่ว่าพอผ่านไปได้ ซักวันสองวัน ไม่ก็ปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ บางครั้งมันจะเข้าเว็ปอะไรไม่ได้เลย และก็บางครั้งมันก็เปิดโปรแกรมอะไรไม่ค่อยจะติดซักเท่าไร ใครพอจะมีวิธีการแก้ปัญหาพวกนี้บ้างไหมครับ

ปล.ปัจจุบันผมลบ Anti-Virus หมดแล้วครับ ไม่มีในเครื่อง ก็ปกติ อยากจะได้โปรแกรม Anti-Virus ที่ไม่มีปัญหามากเลยครับ เสียวๆบางครั้งผมอาจจะโดนไวรัส T_T

chikuva
7th May 2012, 00:54
ปรกติควรเลือกใช้ตัวใดตัวหนึ่งแค่ตัวเดียวครับ เพราะถ้าลงหลายๆตัวอาจมีปัญหามันตีกันเอง

HeroDkz
7th May 2012, 01:20
ไม่ใช่คับๆ คือผมลงตัวเดียวทุกครั้งครับ ถ้ามีปัญหา ผมจะลบ แล้วลงตัวอื่นใหม่แทน ไม่ใช่ลงหลายๆตัวครับ

Panupol27
7th May 2012, 01:31
ควรเลือกใช้ตัวใดตัวหนึ่งคับเพราะว่าโปรแกรมมันจะตีกันคับ
เมื่อก่อนคอมเครื่องเก่าผมมีantivirus 3 ตัวคับพอผมลง winเสร็จลงantivirusทั้งหมเสร็จวันรุ้งขึ้นมาเปิดแต่มันเปิดเครื่องช้ามากจนมันค้างไปเลยพอผมลงwinอีกทีคราวนี้ลงantivirusแค่ตัวเดียวคือ nod32 ก็ไม่มีปัญหาพวกนี้อีกคับ

HeroDkz
7th May 2012, 01:34
ควรเลือกใช้ตัวใดตัวหนึ่งคับเพราะว่าโปรแกรมมันจะตีกันคับ
เมื่อก่อนคอมเครื่องเก่าผมมีantivirus 3 ตัวคับพอผมลง winเสร็จลงantivirusทั้งหมเสร็จวันรุ้งขึ้นมาเปิดแต่มันเปิดเครื่องช้ามากจนมันค้างไปเลยพอผมลงwinอีกทีคราวนี้ไลงantivirusแค่ตัวเดียวคือ nod32 ก็ไม่มีปัญหาพวกนี้อีกคับ

อ่าครับ คือว่าผมจะยกตัวอย่างที่ผมทำนะครับ

ผมลง NOD32 >>>ลงเสร็จ>>>มีปัญหา ในวันต่อมา>>>ลบNOD32ออก>>>ลง Anti Virus ตัวใหม่ ครับ

ไม่ได้ลงทับกันฮะ = =

chikuva
7th May 2012, 02:44
ลองตัวในลายเซ็นผมดูก่อนก็ได้ครับ แต่ผมว่าไม่น่าจะเป็นเพราะตัวสแกนไวรัสนะครับ

HeroDkz
7th May 2012, 05:01
เดียวผมจะลองดูนะครับ (Active Window เสียวพลาดจัง - -")