PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Resident evil 3.5

kiyomaru32
7th May 2012, 10:38
ก่อนที่จะมาทำเป็นภาค 4 เราตกข่าวหรือว่าไงเอ๋ย มันคงนานแล้ว แต่มันน่ากลัวดีอ่า
แต่เห็นข้อมูลบอกว่า ลีออน ติดไวรัส จนเห็นภาพหลอนมันหลุดจากไบโอไปอย่างที่ควรจะเป็น
เลยทำใหม่เป็นภาค 4 ที่เล่นๆกันอยู่ :scare

http://www.youtube.com/watch?v=k8nKcMwmt3I&feature=player_embedded

Zatsune Miku
7th May 2012, 10:49
ผมชอบภาคนี้มากครับ เเต่ถูกยกเลิกซะก่อน ภาค4มา หมดความเป็น RE เลยอะ

oodkungzx
7th May 2012, 10:59
ผมชอบภาคนี้มากครับ เเต่ถูกยกเลิกซะก่อน ภาค4มา หมดความเป็น RE เลยอะ

ไม่หมดหรอกคุณ ปรสิตก็เหมือนกับพวกบอสใหญ่ๆๆใน res1 2 3 แถมรู้ป่ะถ้าเอาแบบเดิมๆๆก็น่าเบื่อและตอนนี้ภาค6เขาก็เอามาผสมรวมกันแล้ว แต่ถ้าจะโต้แย้ง resident evil 5 นั่นแหล่ะบู้อย่างเดียว หน้ากลัวน้อยมากแต่มัน มันมากๆๆ

RlucksN
7th May 2012, 11:13
ผมว่าไอ้ในคลิปนั่นหลุดความเป็นreมากกว่าอีกนะ- -

ลีออนเป็นบ้า เห็นภาพหลอน จากเกมวิทยาศาสตร์กลายเป็นไสยศาสตร์ ไซเลนฮิลรึไงกัน?

Reที่มันเป็นอยู่ตอนนี้คือใช่แล้วครับ ผมว่าหลายๆคนไม่ค่อยสนใจเนื้อเรื่องหรือสิ่งที่เขาสื่ออกมาเลย "ไม่มีซอมบี้ก็ร้องกันปาวๆว่ามันไม่ใช่Re มันไม่หลอนมันไม่ใช่Re ฯลฯ"

ถ้าReมันไม่เปลี่ยนตั้งแต่ภาค4 มันก็คงอยู่ไม่ได้จนถึงทุกวันนี้หรอก ความนิยมมันคงลดลงเรื่อยๆเหมือนไซเลนฮิลกับคาสเทิลวาเนีย หลายๆคนคงไม่รู้ว่าทำไมเขาถึงเปลี่ยนระบบเกมตอนภาค4...

----------------------------------------------------------------------

ผมอยากให้ลองดูสิ่งที่เขาเสนอมามากกว่าครับ

ปรสิตนะคือสิ่งที่ตอบโจทย์เนื้อเรื่องทั้งหมดได้ดีที่สุดแล้ว อัมเบลล่าสร้าง ไทแรน ฮันเตอร์ เนเมซิส ขึ้นมาทำไม? เพราะต้องการกำลังทหารและขายต่อสร้างกำไรให้บริษัท แต่พวกมันไม่สามารถควบคุมได้ดีเท่าที่ควร

ปรสิตจึงเกิดขึ้นมา เพื่อกลบช่องว่างของไอ้พวก B.O.W ที่ไม่ได้เรื่อง

เนื้อเรื่องต่างๆดำเนินไปในแบบที่มันควรจะเป็น(ยกเว้นภาค5) และมันก็ดีที่สุดแล้วครับ

"ผมแค่อยากให้ลองเปิดใจดูนะ เพราะตอนนี้Reมันก็จะดำเนินไปในแนวทางนี้ต่อไป ไม่มีวันกลับมาเป็นเกมที่คุณเล่นแล้วสะดุ้งเหมือนเมื่อก่อนอีกแล้วและ"

muek9999
7th May 2012, 11:25
โอ้ววว อย่าดราม่ากันคร้าบทุกคน สงสารเจ้าของมู้หน่อยค้าบบ

LoVEGothic
7th May 2012, 11:30
ช่าง***** แต่กรุอยากเล่น -0-

ProZA
7th May 2012, 11:35
ออกแนว Silent Hill เลยแหะ มันก็หลุดกรอบจริงๆแหละ ภาค4ก็ยังคงกรอบเดิม แต่ไม่หลอนเหมือนเดิมแค่นั้น

tumzar555
7th May 2012, 11:41
ลีออน เล่น ม้า จนหลอน สะ ละ หมดเลย เลย ลูกพี่ ลีออน กุ 555

mooshirogane
7th May 2012, 11:42
เหมือน Silent Hill เกินไป แบบว่า ผีมา ฉากก็เปลี่ยนสี เดินช้า ๆ ใช้ไฟฉายส่องทางอย่างงิ มันไม่ใช่ไบโอแล้ว 5555

Mustas
7th May 2012, 12:49
แบบนี้นาเล่นดี นะครับ มันเหมือนกับว่า leon ใกล้จะตายดี 5555 มันอาจจะเป็นไวรัสชนิดใหม่ที่ สามารถ ควบคุมความนึกคิด ของผู้ที่โดน ไวรัสตัวนี้ก็เป็นได้
1.5 นี่มันภาคไหนอะ ภาพ คุ้นๆ แต่ฉากไม่คุ้น ใครเคยเล่นมั้ง อยากได้ หลอนดีเหมือนกัน

http://www.youtube.com/watch?v=1qAlyZXJm8Y&feature=related

PEEIII
7th May 2012, 13:42
ผมหนะ เป็นคนึงที่ไม่สนเนื้อเรื่องของเกมเลย แต่สนใจกับโครงเรื่องของผมมากกว่า

และที่ผมสนใจสุดๆเลยก็คือ การพัฒนาก้าวไปข้างหน้าและระบบที่แปลกใหม่ของเกมนั้นๆ

ไม่ใช่หยุดอยู่กับที่ !! แล้วหลอกขายของเก่าแดกไปเหมือนกับหลายๆเกมที่เคยทำ!

ParinyaStarter
7th May 2012, 13:44
ภาคนี้เจ๋งครับ น่าเล่นดี :yes

deshkub10
7th May 2012, 13:53
1.5 ผมว่า ภาค 2 นะ มีโหมดนึง เริ่มแรกมาถึงมี mini gun ให้อะ โหดมาก

kazeyuki
7th May 2012, 23:02
ออกแนว Silent Hill เลยแหะ มันก็หลุดกรอบจริงๆแหละ ภาค4ก็ยังคงกรอบเดิม แต่ไม่หลอนเหมือนเดิมแค่นั้น

เห็นด้วยครับ มันออกแนวนั่นไปเลย แต่ก็สนุกไปอีกแบบ ที่ยุบเพราะบริษัทเห็นว่าทำออกมาไม่เวิร์คบวกกะผูกเรื่องไปต่อไม่ได้แน่ๆเลย ยกเครื่องให้ ลีออน ไป สเปนแทน
เจอปรสิตศัตรูแบบใหม่ แต่เห็นว่าพักหลังมานี้เจอปรสิตตลอดเลยนะเนี่ยภาค 6 เลยคงคิดว่าคนเล่นจะคิดถึงพี่บี้กัน เลยจัดพี่บี้มาให้ยิงกัน

MADCLOWN
27th May 2012, 09:51
คือถ้าติดตาม RE มาตั้งแต่ยุคแรกจะรู้ว่าระบบเกมส์สมควรจะเปลี่ยนครับ ได้อรรถรสใหม่ๆ เพราะภาค 1-3 นั่นคือ Classic หรือตำนานไปแล้วสำหรับ series นี้ ภาค 4 ผมว่าทำออกมาได้ดีมากๆเลยนะ แล้วก็ได้ความน่ากลัวดีทั้งซาวด์รวมถึง กราฟฟิคที่ล้ำมากในยุคนั้น ส่วนภาค 5 ก็ยิ่งสุดยอดเข้าไปใหญ่เรื่องกราฟฟิคแต่ถ้าเนื้อเรื่องรวมๆผมชอบ 4 มากกว่า เนื้อเรื่องมันจะเริ่มตั้งแต่โครงการ Umbrella เกิดขึ้นมาจนภาค 5 มันล่มสลายไปแล้ว แต่ไวรัสเพาะเชื้อไปแล้วทั่วโลก ภาคแรกจะอยู่แค่ใน Raccoon แต่มาภาค 6 นี้ไวรัสมันแพร่มาถึงเอเซียแล้วครับ (สังเกตุใน Thriller จะพบว่าฉากต่อสู้จะอยู่ในประเทศฮ่องกงแล้ว) ไวรัสกำลังระบาดไปทั่วโลกแล้ว ตัวละครเก่าๆก็เริ่มกลับมาให้เห็นอย่าง Cherry (RE2) ที่โตเป็นสาวขึ้นเยอะ รวมถึง Leon กับ Chris ในภาคนี้ยังมาประจัญหน้ากันอีกด้วย กราฟฟิคไม่ต้องพูดถึงแล้วครับว่าสุดยอดแค่ไหน เนื้อเรื่องยังคงดำเนินต่อไปเรื่อยๆ ผมว่าสนุกดีออกครับ เป็นแฟน RE มา 15 ปีน่าจะไม่ผิดหวังกับภาค 6