PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การลง Driver หลังลงวินโดวส์

LIVE
7th May 2012, 11:25
แบบว่าผมจะลง win7 มันจะแสกนหาไดร์เวอร์ไห้เองไช่ไหม แต่! มันก็ต้องมีัมั่งที่หาไม่เจอ ผมจึงใช้โปรแกรมDriverGenius backup ไว้

ผมจึงอยากถามว่า หลังจากที่เรา backup ไว้แล้ว เราลงวินโดว์ไหม้เสร็จ เราจะ install พวกนั้่นยังไงครับ ขอบคุณครับ

SURIYATEWAPITUK
7th May 2012, 13:18
คลิกขวาที่ computer แล้วไปกดที่ properties แล้วไปกดที่ drive manager แล้วไปกดตัวที่มีเครื่องหมายตกใจหรือเครื่องหมายคำถาม แล้วกด update driver software แล้วไปกด browse my for driver software พอถึงตรงนี้ทางขวามือ มันจะมีคำว่า browse....ทางขวามือให้กดเลยครับ จากนั้นก็ไปตรงที่เราเก็บ driver แล้วกดตกลง มันจะหา driverและติดตั้งให้ครับ