PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม 2 หัวข้อใหญ่ๆ

toeimusic2000
7th May 2012, 12:14
1.โปรแกรมต่อไปนี้ ลบได้บ่คับ
1.1 ConDuit Eng ine
1.2 OpenAL
1.3 OpenMG Limited Patch 4.7-07-14-05-01
1.4 OpenMG Secure Module 4.7.00
1.5 SFT_eng7 Toollbar

2.คอมเรามีอะไรที่ต้องอัพเดท อยู่จะถามว่าว่า หลักๆ ต้องอัพเดทอะไรบ้าง เช่นวิน โด การ์ดจอ อะไรประมาณนี้ แล้วแต่ละอย่างควร อัพเดททิ้งช่วง ประมาณกี่เดือนนะคับ

ช่วยกันไขข้อสงสัยหน่อยนะครับ เผื่อข้อมูล บางส่วน จะเป็นประโยชน์ แก่ท่านอื่นด้วยน่ะครับ

toeimusic2000
7th May 2012, 14:10
:party:party ดันๆๆ

first
7th May 2012, 14:11
ผมก็ไม่ค่อยรู้หรอครับหัวข้อ1อะแต่2นี่พอรู้ก็ไม่ต้องอัพเดท อัพเดทเพื่ออะไรต้องบอกด้วย ถ้าอัพเกรตนี่อีกอย่าง โปรดระบุครับ

mashiba
7th May 2012, 14:21
ได้ครับอะไรที่เป็น Toollbar ลบๆมันไปเลยครับ มันแค่เป็นตัวเสริมที่เข้ามาเกาะเบราเซอร์แล้วก็โฆษนาให้เราลำคาญ

แล้วพวกวินโด้วที่คุณใช้เป็นของแท้หรือปป่าวครับ ถ้าแท้แนะนำให้อัพเดทได้ แต่ถ้าปลอมแนะนำว่าอย่าอัพเลย เด๋วปัญหาต่างๆจะตามมาอีก แต่ถ้าพวกโปรแกรมไดร์เวอ อะไรพวกนี้ สามารถอัพเดทได้ครับ:yes

redfoottttt
7th May 2012, 14:42
:answer ข้อ 1 พวกโปรแกรมเสริมของ Browser สามารถลบได้ไม่เป็นอันตรายต่อ Windows ครับ โปรแกรมจำพวก Engin ก็น่าจะเป็นพวกเครื่องมือต่างๆ
หรือโปรแกรมเสริม ของโปรแกรมต่างๆ หรือถ้าเล่นเกมก็อาจจะต้องใช้ตัวนี้ในการรับส่งข้อมูลได้ราบรื่น โดยมากแล้วก็ลบได้ ไม่เป็นอันตรายต่อ Windows
แต่อาจจะมีปัญหากับการใช้โปรแกรมต่างๆได้ครับ

:answer ข้อ 2 ถามว่าเราควรจะอัพเดทอะไรหลักๆบ้าง ก็แนะนำถ้าเป็น Windows ของแท้! ' .. . .
แน่นอน ควรจะอัพเดท Windows เป็นประจำครับ เพื่อเพิ่มความปลอดภัยให้กับ Windows ของท่าน ข้อมูลส่วนตัว
และ Windows ของท่านก็จะได้ ซ่อม Bug ต่างๆที่มีอยู่ด้วยตลอดเวลา ครับ
ส่วนพวก Driver ก็แนะนำให้อัพเดท Bios บ่อยๆครับเนื่องจากจะช่วยให้เราเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ Hardware ใหม่ๆได้อย่างราบรื่น
ส่วนอีกอย่างก็ VGA(การ์ดจอ) ครับ อันนี้คงไม่ต้องอธิบายสรรพคุณ
แล้วถ้าถามว่าควรทิ้งช่วงกี่วันกี่เดือน หรือระยะเวลานานขนาดไหนถึงจะอัพเดท .. ก็ต้องอบกว่า ถ้าตอนไหนมีรุ่นใหม่ออกมาก็ควรจะอัพเดทครับ
นอกจะเราจะได้ แก้ Bug ต่างๆของโปรแกรมแล้ว หน้าตาของโปรแกรมหรือ ประสิธิภาพการทำงานก็จะได้ดีขึ้นอีกด้วย

by redfoottttt.

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ กับเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ ^_^

SoftlyBlue
7th May 2012, 15:06
ตอบได้แค่ข้อ 2 นะครับ ผมว่ารอ window มัน update เองอัตโนมัติ [อย่าลืมเปิด window update ล่ะ] และก็พวก antivirus อ่ะครับ