PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาเล่าเรื่องผีกันน

Fanta'xd
7th May 2012, 14:51
GHOST TALK

มาเล่าประสบการณ์กับการเจอวิญญาณหรือผีของพวกท่านกันใครเคยเจอกันบ้างง

ตัวผมเคยไปท้าทายวิญญาณของ รร. มาคือตอนนั้นผมนั่งอยู่กับเพื่อนในห้องสมุด (ไปนอนเล่นน่ะนะแอร์มันเย็น) กลุ่มที่นั่งอยู่กับผมเนี่ยเพื่อนสนิทซะส่วนใหญ่มันบอกว่าจะไปเข้าห้องน้ำมันไปกัน 3 คน
มันก้ออกจากห้องสมุดไปแล้วก้ไปเข้าห้องน้ำข้าง ๆ ห้องสมุดผมกับพวกที่เหลือก้นั่งกันอยู่ในห้องสมุด คือตอนนั้นเวลาประมาณ 4 โมงเย็น แล้วทีนี้พวกที่ไปห้องน้ำ 3 คนก้วิ่งมาแล้วมาบอกผมว่า"ไอเชี่ย
มะกี้ตอนกูฉี่เสร็จอ่ะกูเดินมาปิดไฟแกล้งไอภูมิ แต่****ไม่รู้มีไรทำให้กูหันไปมองตรงด้านบนของห้องขี้อ่ะ**** ( เพื่อนใช้โถฉี่แบบยืนฝั่งซ้ายก้จะเป็นห้องน้ำแบบมีชักโครกเป็นห้องอ่ะครับแล้วคือมันต้องมีช่องด้านบนใช่มะ )
****เป็นเด็กนั่งอยู่ด้านบนว่ะไอเ_ย น่ากลัวชิบ" แล้วผมก้บอกมันว่า ***แต่งเรื่องได้เก่งมาก เพื่อนผมบอกว่า เอ้า ไม่เชื่อกูอีกกูพูดจริง***ถามไอภูมิดิ ผมก้ถามมันมันบอกว่า เออ กูไม่เห็นนะแต่กูฉี่อยู่ไอห่านี่ก้
มองบนหัวกูแล้ววิ่งออกมา แล้ว****เพิ่งบอกกูมะกี้เนี่ย กูเสียวไข่ชิบ หลังจากนั้นผมก้ถามเพื่อนที่เหลือว่าใครจะไปลองกับกูบ้าง "...." ไม่มีใครตอบผมก้เลยเดินออกจากห้องสมุด แล้วไอพวกที่เหลือก้ตามมา
แล้วผมก้เข้าไปปิดไฟแล้วพูดว่า "ออกมาเด้ !! เจ๋งแค่ไหนออกมาเลย !" แต่ก้ไม่มีไรเกิดขึ้นหลังจากนััน กลับมาบ้านนั่งเล่นเกมอยู่ จู่ๆก้มีเสียงเคาะหน้าต่าง "ก๊อก ก๊อก" ผมก้เอะใจ ( ผมมีห้องคอมแยกออกมาจากห้องนอนอยู่ชั้นล่าง
แล้วหน้าต่างที่ถูกเคาะอยู่ฝั่งถนนซอยของหมู่บ้านพอดี ) ตอนแรกนึกว่าพี่ที่เป็นญาติบ้านเยื้อง ๆ กันเอาอะไรมาให้แต่เปิดไปแล้ว "..." ไม่มีแม้แต่เงาคน เหตุการณ์นี้ผ่านไปวันสองวันต่อมาผมก้มาวาดรูปอยู่ในห้อง โดยที่แม่กับพี่สาว
นั่งอยู่ห้องคอมผมอยู่ชั้น 2 คนเดียวพ่อยังไม่กลับบ้าน ผมนั่งวาดรูปไปก้มีเสียงมาจากในตู้เสื้อผ้า "กุกกัก กุกกัก" ผมก้สงสัยเดินไปเปิดตู้ดูแต่ไม่มีอะไร ( ตอนแรกในใจคิดว่าจะเปิดมาแล้วมีศพนั่งอยู่ = = ) ผมก้ปิดแล้วกลับมาวาดรูป
พอก้มลงตามองที่สมุดปุ๊บ ! มีเส้นผมของผู้หญิงวางอยู่กลางสมุด คือตรงที่ผมนอนนี่ไม่มีอะไรเลยนะมีเตียง หน้าต่าง แอร์ก้อยู่ห่างไปเป็น 10 เมตรผมก้เอะใจละ อะไรวะบ่อยแล้วนะ วันต่อมามาโรงเรียนเข้าแถวเค้ามีให้สวดมนต์
แล้วจะมีบทแผ่เมตตามาวันนี้ผมเลยตั้งใจสวดมนต์อย่างดี หลังจากนั้นก้ไม่เจออีกเลย ยย ย

zerokoza
7th May 2012, 14:55
เรื่องนั้นจะเเต่ง หรือ เกิดของจริงมันไม่ใช่ประเด็นเเค่คนอ่าน เขาได้อ่านเเล้วชอบเเละสนุกไปกับมันเเค่นั้นก็พอ

คนที่มาอ่านอย่าคิดว่า เป็นเรื่องเเต่ง หรือ จริง ให้คิดซะว่า อ่านเอาสนุก ๆก็พอเเล้วล่ะครับ

Fanta'xd
7th May 2012, 15:02
เรื่องนั้นจะเเต่ง หรือ เกิดของจริงมันไม่ใช่ประเด็นเเค่คนอ่าน เขาได้อ่านเเล้วชอบเเละสนุกไปกับมันเเค่นั้นก็พอ

คนที่มาอ่านอย่าคิดว่า เป็นเรื่องเเต่ง หรือ จริง ให้คิดซะว่า อ่านเอาสนุก ๆก็พอเเล้วล่ะครับ
เรื่องจริงครับท่าน แต่บางอย่างอาจจะไม่ตรงเป๊ะเพราะมันผ่านมา 2 ปีแล้ว แต่สาบานได้ว่าเรื่องจริงแล้วก้เป็นครั้งแรกด้วย
ผีเปิดซิงนู๋เลยอ้ะ >,<

AodPDS711
7th May 2012, 15:11
ผมไม่รู้ว่าผมเจอจริงรึเปล่านะ รึคิดไปเอง มันเป็นช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมานี่แหละ ผมไปเข้าคอร์สปฏิบัติธรรมที่วัดแห่งหนึ่ง เนื่องจากตอนผมไปสมัคร คอร์สเค้าเต็มแล้ว แต่ผมอยากเข้าคอร์สนั้นมาก เพราะรอบต่อไปมันจะเป็นเดือนพฤษภา ซึ่งต้องเปิดเทอมแล้ว เค้าก็เลยอนุญาต แต่ต้องหาเต้นท์ไปกางเอา ซึ่งผมก็ทำตาม ผมเอาเต้นท์ไปกางที่ตรงแถวๆข้างป่าไผ่ (ไม่ไกลจากคนอื่นๆ เท่าไหร่) และด้วยความที่ผมเป็นคนขี้เซา เลยต้องเอานาฬิกาปลุกตัวเล็กๆไปด้วย (เพราะต้องตื่นตั้งแต่ตี 4 ครึ่ง)

ซึ่งเรื่องแปลกที่ผมเจอก็คือ
1.คอร์สปฏิบัติมีทั้งหมด 7 วัน ซึ่งจะเข้านอนตอนสามทุ่มครึ่ง แต่เรื่องแปลกของผมก็คือ อยู่ดีๆก็ตื่นขึ้นมา ตอนเที่ยงคืน,ตีหนึ่ง,ตีสอง,ตีสาม,ตีสี่,และตีสี่ครึ่ง ตามลำดับ เป็นประจำทุกวัน ซึ่งปกติผมไม่เคยเป็นมาก่อน และผมไม่ตื่นตอนกลางคืนต่อเนื่องขนาดนั้นด้วย
2.เมื่อตื่นขึ้นมา อยู่ดีๆ ได้ยินเสียงคนเดิน ตึกๆตักๆ ทั้งๆที่ไม่น่าจะมีคนเดินแล้ว
3.ตอนจบคอร์ส พี่คนที่นอนเต้นท์ข้างๆผม เค้าเดินมาถามว่า "น้องๆ ช่วงเข้าคอร์ส น้องได้ออกจากเต้นท์บ้างรึเปล่า" ผมก็ตอบไปว่าไม่ได้ออก พี่เค้าก็ตกใจแล้วก็บอกว่า "อ้าว! พี่นอนมา 3-4 วัน ได้ยินเสียงรูดซิปเข้า-ออก ตลอด พี่ก็นึกว่าน้องออกไปเข้าห้องน้ำ" ผมฟังก็แล้วตกใจ เพราะข้างๆผม มีคนนอนเต้นท์คือพี่คนนั้นคนเดียว ที่เหลือนอนกุฏิกันหมด ถึงกับงงเลยทีเดียว

ปล.โชคยังดีที่ผมสวดมนต์ก่อนนอนตลอด ไม่งั้นอยู่ดีๆ นอนอยู่อาจจะมีคนมารูดซิบเต้นท์ผมก็ได้ บรื๋อ~

O'z NEWBIE IN THE H.H.
7th May 2012, 15:26
ผมก็เคยครับ มันมาเล่าให้ผมฟังอะครับ ว่าหลังเลิกเรียนตอนเย็นน่ะครับ มันลืมของไว้ในห้องเรียน มันก็กำลังจะไปเอา แต่มันได้ยินเสียงเคาะ ตะกุกตะกักอยู่ใต้โต๊ะ พอมันเปิดออกมา อั๊ง อัง อัง โตะเต๊ะมาดานิสึกิ โดราเอม่อง!!

แล้วก็มีอีกเรื่องนึงครับ ผมไปเที่ยวกับพ่อกับแม่ จู่ๆก็ได้กลิ่นเหม็นๆ ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกครับว่ากลิ่นอะไร แต่ตอนหลังๆนี่ผมพึ่งจะมารู้ครับว่า.....กลิ่นตดผมเอง ปู้ดๆๆๆๆ

THE RUKS12
7th May 2012, 15:27
ช่วยดันครับ อยากฟังเหมือนกัน

Fanta'xd
7th May 2012, 15:29
ผมก็เคยครับ มันมาเล่าให้ผมฟังอะครับ ว่าหลังเลิกเรียนตอนเย็นน่ะครับ มันลืมของไว้ในห้องเรียน มันก็กำลังจะไปเอา แต่มันได้ยินเสียงเคาะ ตะกุกตะกักอยู่ใต้โต๊ะ พอมันเปิดออกมา อั๊ง อัง อัง โตะเต๊ะมาดานิสึกิ โดราเอม่อง!!

แล้วก็มีอีกเรื่องนึงครับ ผมไปเที่ยวกับพ่อกับแม่ จู่ๆก็ได้กลิ่นเหม็นๆ ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกครับว่ากลิ่นอะไร แต่ตอนหลังๆนี่ผมพึ่งจะมารู้ครับว่า.....กลิ่นตดผมเอง ปู้ดๆๆๆๆ
จบเลย :rofl

THE RUKS12
7th May 2012, 15:54
ผมก็เคยเจอครับแต่ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าว ............เรื่องคืองี้ครับมันเกิดขึ้นตอนที่ผมอยู่ ป.2 ครับ ยํ้านะครับ ป.2 วันนั้นตอนกลางวันไปเล่นบ้านเพื่อนที่ชั้น2เป็นอาคารพาณิชย์ก็รู้ๆกันว่า อาคารพาณิชย์ ไม่มีที่ให้ตั้งศาลเลยตั้งศาลที่ชั้น2 o O แล้ววันนั้นไปเล่นดาบไม้กับเพื่อน(เอาดาบไม้เล่นต่อสู้) แล้วข้างๆจุดที่เล่นมีศาลไม้ผุๆ อยู่อันนึง แล้วผมดันแกว่งดาบไม้(ไม้ธรรมดา) ไปโดนศาล (OMG) ทีเดียวศาลพังทั้งแถบเลยครับ ผมติดสตั้น5วิ ก่อนจะวิ่งกลับบ้านโดยไว แล้วคืนนั้นครับ ตอนนอนผมนอนรวมกันที่งบ้าน 4 คน
สภาพห้องนอนคือประูตูไม้สักที่โครตหนาพร้อมประตูมุ้งลวด1บานซ้อนกัน2ชั้น ปรากฎว่าคืนนั้นได้ยินเสียงคนเคาะประูตูไม้สักแบบรัวๆแรงๆ เลยอ่ะครับ ประมาณว่า
ปัง ปัง ปัง ปัง ปัง แบบว่าคนเคาะประมาณว่า เอากูเข้าไปด้วย เร็วๆรีบเปิดสิวะ ประมาณนั้นอ่ะครับ ผมตาค้างตะลึงเลยครับหัวใจรัวอย่างกับปืนกล ทั้ง4คนรู้พร้อมกันโดยมิได้นัดครับหมายเลยครับ แล้วเสียงเคาะนั้นก็ดังตลอดเลยครับ ประมาณ2ชั่วโมง แล้วแม่ผมเปิดประตูออกไปดู ซักพักแม่ก็ปิดประตูแล้วก็เงียบนอนหลับครับ แล้วเสียงนั้นก็หายไป
พอเช้าตื่นพร้ิอมกันหมดลุกจากห้องนอนพร้อมกัน มานั่งรวมกันที่ชั้น1 แล้วก็พูดถึงเรื่องเมื่อคืน ก็บอกว่าได้ยินหมดทุกคนครับ จบครับ เล่นเอาไม่กล้านอนดึกไปหลายวันเลย

ป.ล.เรื่องจริงของผม

ป.ล.2 ทั้งบ้านมี4คนนอนห้องเดียวกันหมด