PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Chronicle บันทึกลับเหนือโลก เรื่องนี่ Fail ปล่าวครับ

HOLOGRAM
7th May 2012, 17:40
คือเห็นไม่ค่อยมีคนจะพูดถึงสักเท่าไหร่ พึ่งโหลดมาดูครับ ก็สนุกดีนะ อยากมีพลังบ้าง (มันบินได้อ่ะ) แต่ตอนจบ หักมุม มาก คิดว่าจะพาเพื่อนนี่

สรุปคือ Chronicle หนังเรื่องนี่ Fail !!! ปล่าวครับ Fail หมายถึง คนดูไม่ชอบ ไม่ติดอันดับ ไม่มีคนดูอะไรประมาณเนี่ย ส่วนตัวคือ เรื่องนี่ไม่เวอร์เกินครับ ดีเลยล่ะผมว่านะ พลังมันคล้ายๆควบคุมอากาศได้อ่ะ เหมือนคล้ายๆพลังมันเหมือนเป็นลมอ่ะ ทำให้สิ่งของลอยได้ ตัวเองลอยได้ อะไรประมาณนี่

wAkie
7th May 2012, 18:16
ประสบความสำเร็จมากกว่านะกำลังหนังทุนสร้างแค่ $12 m.

HOLOGRAM
7th May 2012, 18:27
ประสบความสำเร็จมากกว่านะกำลังหนังทุนสร้างแค่ $12 m.

งั้นเหรอ คือไม่ได้ไปดูในโรงอ่ะ ที่โรงไม่มีเลยไม่ได้ดู งั้นขอบคุณครับ

LAZT
7th May 2012, 20:47
มันเป็นเรื่องที่สะท้อนชีวิต ของคนขี้แพ้ได้เป็นอย่างดีเลย เพราะชีวิตผมก็เป็นแบบนั้นเหมือนกัน

semakutay
7th May 2012, 20:56
หนังเรื่องนี้แจ้งเกิดให้กับผู้กำกับ กับนักแสดงเลยนะครับ(แดน ดีฮาน)
ผู้กำกับคนนี้อาจได้กำกับภาคแยกของตัวร้ายสไปรเดอร์แมน VENOM เป็นตัวเอก
หรืออาจจะไปกำกับเรื่อง Fantastic Four ฉบับรีบู๊ต

ส่วนตัวดูแล้วชอบการที่ผู้กำกับนำเสนอน่ะครับ
ดูมนหมอง ดร่าม่า ดี ชอบนะครับแต่ก็ไม่ได้ฝังใจอะไรมากมาย
แต่ก็รู้สึกว่าไม่เสียดายเงินที่ไปดูในโรงน่ะครับ(รู้สึก คุ้ม น่ะครับพูดง่ายๆ)

แต่ทึ่งในตัวนักแสดงมาก รู้สึกว่าเลือกตัวละครได้เข้ากับบทได้ดีมาก
เห็นว่าจะสร้างภาคสองแล้วละครับ
ใครชอบก็โปรดติดตาม

ปล.ใครหวังที่จะไปดูเอามันส์ก็เสียใจด้วย
แต่ถ้าใครต้องการดูหนังที่รู้สึกดูเสร็จแล้วจิตตก หรือดร่าม่าจัดๆแล้วละก็เรื่องนี้แนะนำเลยนะครับ(พอดีไปดูกับแฟน แฟนด่าชิบเป๋งเลย)

GUBOSS
7th May 2012, 21:20
ผมว่าหนังเรื่องนี้มันดีอยู่นะเพียงแต่ว่าไม่รู้ที่มาของคลิสตัลที่มันอยู่ในหลุมอะ แล้วก้อนคลิสตัลมามาจากไหนมันคืออะไร

แบบมันปูเรื่องมายังไงไม่รู้แล้วมาเจอก้อนคลิสตัลแล้วมีพลัง แล้วพลังมันเกิดมาจากอะไร ได้ยังไง ตรงนี้มันยังคงค้างคาใจผมอยู่เลยนะ

LAZT
7th May 2012, 21:23
ผมว่าหนังเรื่องนี้มันดีอยู่นะเพียงแต่ว่าไม่รู้ที่มาของคลิสตัลที่มันอยู่ในหลุมอะ แล้วก้อนคลิสตัลมามาจากไหนมันคืออะไร

แบบมันปูเรื่องมายังไงไม่รู้แล้วมาเจอก้อนคลิสตัลแล้วมีพลัง แล้วพลังมันเกิดมาจากอะไร ได้ยังไง ตรงนี้มันยังคงค้างคาใจผมอยู่เลยนะ

หนังมันสร้างเพื่อให้คิดต่ออะครับ แบบหลายๆเรื่อง แสดงว่าสิ่งที่คนเขียนบททำมันได้ผล 5555

namthonlnw
7th May 2012, 21:38
(นอกเรื่อง) จขกท.โหลดที่ไหนเหรอครับ ถ้าให้ได้รบกวนหลังไมค์ด้วยน้า อิๆ
โหลดบิทเลยครับ

ViperXeon
8th May 2012, 10:43
หนังให้ข้อคิดดีครับ เเต่ไม่ใช่เเนวฮีโร่เเอ็คชั่นอย่างที่คนไทย โฆษณา เขาให้เราได้ตระหนักถึงด้านมืดในจิตใจตนเอง ว่าถ้าเรามีพลังพิเศษเราจะใช้ไปในทางไหนครับ สะท้อนชีวิต วัยรุ่นได้ดีมาก