PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สาระมีอยู่จริง : ฉากจบของ dead space2 ล้อเลียนฉากจบในภาคแรก

beesboy141
7th May 2012, 19:14
คงจะเคยเล่นกันมานะครับสำหรับเกมที่หลอน "คอดๆๆ" เกมนี้ แล้วหลายคนคงจะเคยสังเกตฉากจบ ของทั้ง ภาค แรก และสองครับ และในตอนจบของภาคแรก ผมว่า คอดหักมุมสุดๆ เนื่องจากเมื่อ เฮีย ไอแซก หันไป แล้วมันฉะ กับ ผีพอดีเป๊ะเลย และหลายคนคงจะตกใจสำหรับฉากจบนี้ครับ แต่ๆ ฉากจบของภาค สองนั้น ได้ล้อเลียนฉากจบของภาคแรกครับ ลองสังเกตดูนะครับ เมื่อเฮียไอแซก ปลอดภัยและบินกลับมาเข้ายานได้ทันเวลา เฮียไอแซกแกก็จะเดินไปนั่งข้างๆกับ เอลลี่ แล้วเฮียแกก็จะทำท่าตื่นตระหนกครับ เพราะเฮียแกกลัวว่าจะเหมือนกับภาคแรกที่เฮียแกหันไปแล้วฉะกับผี แต่ๆ มันกลับไม่ใช่อย่างที่เฮียแกคิดคับ เฮียไอแซกหันไป ปึบ ก็ปรากฏว่าไม่มีผีโผล่มา แล้วเอลลี่ ก็จะถามว่า what คับ ขอบคุนที่เข้ามาอ่านค้าบ

duchyzaza
7th May 2012, 19:17
มันไม่ใช่ล้อเลียน นะ ไอ เเซค เป็นบ้าอยู่เเล้ว = =''

เเล้ว มันน่าจะไม่ใช่สาระ นะ

เเล้ว คอด เปลี่ยนเป็น โคตร -*-

Fanta'xd
7th May 2012, 19:32
เรปบน ไม่ใช่ โครต แต่ เป็น โคตร

Kellidev
7th May 2012, 20:08
ไอแซคเป็นบ้าอยู่แล้ว - -'' แต่คิดว่าตัวเองไม่ได้บ้า