PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเกี่ยวกับการโดนแบน XBox360

kakna44
7th May 2012, 20:18
ถ้าผมเล่น BF3 online ด้วยแผ่นก๊อบแล้วผมจะถูกแบนไหม?
แล้วการแบนคืออะไร?
kinect เนี้ยต้องการพื้นที่กี่เมตรครับ ? ทั้งเล่น 1 คนและสองคน?
ตอบผมให้ครบทุกคำถามนะครับ ขอร้อง

DarkDealer
7th May 2012, 21:41
ตอบให้ครับ :p

1.อันนี้อยู่ที่แผ่นครับว่าข้อมูลในแผ่นมันเหมือนแผ่นแท้ไหม ถ้าไม่ก็อาจโดนแบนได้
2.แบน คือ เล่นเกมผ่าน Xbox Live ไม่ได้ แต่เล่น offline ได้ปกติ
3.อันนี้ไม่มี เขาบอกว่าประมาน 3 เมตร แต่ 1 เมตรก็น่าจะได้แล้วถามคนขายได้

Edit - เพิ่มข้อ 1 ว่า FW ที่แปลงต้องเป็น LT 3.0 นะครับถึงจะออนไลน์ได้

BossZclub2220
7th May 2012, 21:57
- มีโอกาสโดนเเบนสูงมากครับต้องระวังหน่อยถ้าใช้เครื่องเเปลงเเต่ถ้าเครื่องเเท้ก็ไม่มีห่วง

- เเบนคือการที่เรามีเครื่องเเปลงคือเเผ่นก๊อปเเล้วทาง XboxLive จับได้ครับเเละยังมีเเบ่งการโดนเเบนได้2ประเภทคือเเบนเครื่องเเละเเบนสมาชิกครับ

- 2-3 เมตรครับเเต่ตอนนี้มันมีอุปการณ์เสริมชื่อว่า Nyko Zoom ครับมันจะทำให้ Kinect มองเราไกลขึ้นครับ [หาซื้อได้ที่ http://www.gaming-oasis.com ครับ]

สำหรับผมนะครับถ้าXbox360โดนเเบนก็เหมือนเล่นPS2ที่ภาพสวยขึ้นเท่านั้นครับเเนะนำสนับสนุนเเท้ดีกว่าครับ

kakna44
7th May 2012, 23:30
ึคำถามที่1
สมมุติว่าเครื่อง(แปลง)ผมเล่น BF3 แล้วโดนแบนใช่ไหมครับ
แล้วผมจะเล่น Xbox live ไม่ได้เฉพาะ BF3 หรือทุกเกมส์ครับ
คำถามที่2
ถ้าผมเล่นเครื่อง(แปลง) แล้วผมเล่น BF3 แผ่นแท้ (โดยเครื่องแปลง) ผมจะโดนแบนไหมครับ
คำถามที่3
โดนแบนแล้วจะแก้ยังไง

Dead Pepper
8th May 2012, 00:16
:ask สมมุติว่าเครื่อง(แปลง)ผมเล่น BF3 แล้วโดนแบนใช่ไหมครับ
แล้วผมจะเล่น Xbox live ไม่ได้เฉพาะ BF3 หรือทุกเกมส์ครับ

:answer ทุกเกมส์จะไม่สามารถเล่น Online ได้อีกถ้าถูกแบน

:ask ถ้าผมเล่นเครื่อง(แปลง) แล้วผมเล่น BF3 แผ่นแท้ (โดยเครื่องแปลง) ผมจะโดนแบนไหมครับ

:answer โดนเพราะ Microsoft ตรวจสอบตัวเครื่องว่ามีการดัดแปลงหรือไม่ ต่อให้เอาแผ่นแท้มาเล่นยังไงก็โดนถ้าเค้าตรวจเจอ

:ask โดนแบนแล้วจะแก้ยังไง

:answer ไม่มีทางแก้แต่ยังใช้เครื่องนั้นเล่น Offline ได้ตามปกติ

DarkDealer
8th May 2012, 08:59
ไม่ใช่ครับ เดี่ยวนี้ถ้าทำถูกวิธีไม่ค่อยโดนแบนหรอก ไม่งั้นจะเล่นกันอยุ่ได้ไง
วิธีที่ไม่ทำให้โดน คือ
1.ต้องใช้เครื่องที่แปลงเป็น LT 3.0
2.ใช้แผ่นที่มีข้อมูลตรงกับแผ่นแท้ (และเป็น Lt 3.0 ด้วยสำหรับเกมใหม่ๆ)
-ทำให้ข้อมูลถูกคือรัน iso ของเกมผ่านโปรแกรม abgx360 เวอร์ชั่นล่าสุดมันจะทำให้เป็น lt 3.0 ด้วย
3.อย่าเล่นเกมที่แผ่นแท้มันยังไม่ออก
ถ้าอยากเล่นออนไลน์แต่ไม่ต้องใช้แผ่นก็ใช้ Xkey ได้นะ ออนไลน์ได้ด้วย :o

kakna44
8th May 2012, 11:37
Xkey คืออะไร?
ใช้งานยังไง?
ซื้ออยู่ไหน?