PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครลองเล่นเกมส์ UEFA EURO 2012 แล้วบ้างครับ เข้ามาสอนผมหน่อย

duangdee2011
8th May 2012, 01:43
ใครลองเล่นเกมส์ UEFA EURO 2012 แล้วบ้างครับ เข้ามาสอนผมหน่อย
คือผมเล่นกับคอม เห็นคอมมันเล่นท่าหมุนตัว เตาะขาหลอก ส่งหลอก
แล้วก็ใครครับให้เกมส์มันเปลี่ยนตัวผู้เล่น(บังคับ)ให้เร็วขึ้นบ้าง ตอนนี้ผมต้องกด L1 เปลี่ยนตัวเองเพราะมันเปลี่ยนให้ช้ามาก
ขอบอกเกมส์นี้เสมือนมากครับ มีหลายโหมดให้เลือกเล่น

artistcho
8th May 2012, 04:06
เรื่องเปลี่ยนตัว ต้องไปตั้งค่าใน คอนโทลเลอร์ครับ รู้สึกว่าจะเป็นอันแรกเลยให้เซตเป็น Auto
ส่วนเรื่องของท่าหมุนตัวหรืออะไรต่างๆ จอยของท่านต้องกดปุ่ม อนาล็อคขวาได้นะ โหลด http://code.google.com/p/x360ce/downloads/detail?name=x360ce.App-2.0.2.102.zip&can=1&q=
นำไฟล์ทั้งหมดที่แตกได้ไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกม fifa12/games เปิดขึ้นมาจะได้ตามนี้
เพียงเท่านี้ก็จะกดอนาล็อคขวาได้ ส่วนท่าก็กด L2 ตามด้วยอนาล็อคขวาได้เลย ลองดู
เวลาโดนจุดโทษ วิธีเซฟจุดโทษ ใช้ปุ่มอนาล็อคขวานะครับ เลื่อน ซ้าย/ขวา
แนวรับของfifaนี่ รู้สึกว่าจะแย่งบอลยาก(มันไม่เข้าไปแย่งบอล)ถ้าไม่ถนัด ถ้าอยากให้แย่งเหมือน pes ก็มีวิธีครับ เข้าไปที่คอนโทรลเลอร์ ตอนที่จะเริ่มเกมเหมือนเดิมครับ ล่างสุดเลยครับ เปลี่ยนจากอันเดิม มันมีอยู่สองอัน เปลี่ยนเป็น tactical defending เพียงเท่านี้ก็จะเล่นกับคอมได้อย่างง่ายขึ้น มากๆๆๆๆ

ไม่รู้ว่าจะเป็นประโยชน์รึเปล่านะ

8th May 2012, 09:58
ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์มาก เลยครับ

8th May 2012, 10:21
ขอถามอีกอย่างครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่านักเตะคนไหนบาดเจ็บ/ฟิต/หรือปกติ ครับ

artistcho
8th May 2012, 18:58
ถ้าบาดเจ็บจะเป็นรูป พลาสเตอร์(ที่ติดแผลอ่ะ) ตรงข้างหน้าชื่อ ถ้าเจ็บหนักนี่จะเป็นรูปรถพยาบาลสีแดง แล้วมันจะมีเวลาบอกว่าจะหายภายในกี่วัน อะไรประมาณนี้แหละ
ฟิตไม่ฟิตนี้ไม่รู้เหมือนกัน 555 สงสัยจะไม่มีมั้ง ผมเดาเอานะ แต่มันจะมีความเหนื่อยล้าของนักเตะ จะเป็นแถบสีเขียวอ่ะ :)

katekyo60
8th May 2012, 19:10
ผมแนะนำให้ไปเล่น fifa ultimate team อีกอัน แล้วจะติดงอมแงม ส่วนท่าพวกสกิลมูฟหาดูได้ในยูทูปเลยครับ

8th May 2012, 19:38
ถ้าบาดเจ็บจะเป็นรูป พลาสเตอร์(ที่ติดแผลอ่ะ) ตรงข้างหน้าชื่อ ถ้าเจ็บหนักนี่จะเป็นรูปรถพยาบาลสีแดง แล้วมันจะมีเวลาบอกว่าจะหายภายในกี่วัน อะไรประมาณนี้แหละ
ฟิตไม่ฟิตนี้ไม่รู้เหมือนกัน 555 สงสัยจะไม่มีมั้ง ผมเดาเอานะ แต่มันจะมีความเหนื่อยล้าของนักเตะ จะเป็นแถบสีเขียวอ่ะ :)

ขอบคุณครับ

8th May 2012, 19:39
ผมแนะนำให้ไปเล่น fifa ultimate team อีกอัน แล้วจะติดงอมแงม ส่วนท่าพวกสกิลมูฟหาดูได้ในยูทูปเลยครับ

อันนี้ก็น่าสน แต่ตอนเล่น FA CUP อยู่ครับ

9th May 2012, 00:50
ใครพอจะรู้ว่า บ้างดูสกิลตรงไหน (ดาวของนักเตะอ่ะครับ ว่าของแต่ละคนมีกี่ดาว)

9th May 2012, 03:37
ทำบางคนใช้ ท่าบางท่าไม่ได้ อ่ะครับใครพอรู้บ้าง แล้วพอมีวิธีแก้ไหม