PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ่ายหนักแล้วมีเลือด

Arbadius'z
8th May 2012, 09:01
ผมถ่ายเป็นเลือดครับคือถ่ายปกติมีอึตามปกติแต่พอถ่ายเสร็จหันกลับไปดูมันมีเลือดด้วยเป็นมา2วันแล้วมั้งช่วงนี้เมื่อวานกับเมื่อเช้าวันนี้ อยากทราบว่าเพราะอะไร คือเคยเป็นมาแล้วมันก็หายตอนนี้มันกลับมาอีกพอ อึ แล้วเลือดก็ตามมาด้วยเพราะ รูถ่ายฉีกหรือ อะไรผม งงมาก แบบ พอเสร็จแล้วหันกลับไปดู เห็นแล้วแสบตูด :sweat

Merlinz` :)
8th May 2012, 09:06
สงสัยจะเป็นกระเพาะนะครับ แม่ผมบอก เป็นกระเพาะหนักแล้ว รีบไปหาหมอเลย ตอนนี้แม่ผมงด กินของเผ็ดของเค็ม น่าสงสารมาก

หนักยังไงหว่า มีกรดหรอครับ ? ก็รู้สึกปวดท้องนิดๆอยู่นะ

เป็นกระเพาะขั้นรุนแรงอ่ะครับ ประมาณนี้จะเข้าใจง่ายกว่า แม่ผมบอกนะ มีเลือดก็แย่แล้ว รีบไปปรึกษาหมอดีกว่าครับ

Arbadius'z
8th May 2012, 09:08
หนักยังไงหว่า มีกรดหรอครับ ? ก็รู้สึกปวดท้องนิดๆอยู่นะ

CMG_Pee
8th May 2012, 09:12
จขกท.ต้องถ่ายรูปมาให้ดูด้วย ถึงจะวินิจฉัยได้

Arbadius'z
8th May 2012, 09:13
สงสัยจะเป็นกระเพาะนะครับ แม่ผมบอก เป็นกระเพาะหนักแล้ว รีบไปหาหมอเลย ตอนนี้แม่ผมงด กินของเผ็ดของเค็ม น่าสงสารมาก

เป็นกระเพาะขั้นรุนแรงอ่ะครับ ประมาณนี้จะเข้าใจง่ายกว่า แม่ผมบอกนะ มีเลือดก็แย่แล้ว รีบไปปรึกษาหมอดีกว่าครับ

อ่อครับๆไว้จะบอกพ่อแ้ล้วกันผมอยู่บ้านคนเดียวแต่ไม่น่าเป็นนะ ผมกินเยอะ แต่ท่าจะเป็นคงเพราะผมผ่าฟันมาแล้วกินอะไรไม่ได้นอกจากโจ๊ก :sweat เอาเป็นว่าเมื่อกี้ กินยาธาตุน้ำขาวกระต่ายบินแล้ว

Winchesters
8th May 2012, 09:19
ท้องผูกป่ะ ถ้าท้องผูกมีโอกาสเป้น ริดสีดวงทวารหนักด้วยจ้า

Arbadius'z
8th May 2012, 09:24
ท้องผูกป่ะ ถ้าท้องผูกมีโอกาสเป้น ริดสีดวงทวารหนักด้วยจ้า

ผมถ่ายเยอะนะเมื่อก่อนถี่มาก ทุกเช้าก่อนไปโรงเรียน บางทีก็ที่โรงเรียน ทุกวันๆ แต่เดี้ยวนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายนะครับ อันนี้มีโอกาสๆเพราะผมถ่ายจนแบบที่โรงเรียนรู้ว่าผมต้องเข้าห้องน้ำไม่ว่าเวลาไหนก็ยอมให้ไป:o

chanwitpop
8th May 2012, 09:43
1.ริดสีดวงทวาร

2.รูทวารฉีกขาดหรือเป็นแผล(ตูดฉีกนั้นแหละ)

3.เป็นแผลในลำใส้

ผมเคยเป็นเหมือน จขกท.เป็นแผลที่ทวารนะเนื่องจากชอบเคี้ยวกระดูกไก่แล้วมันไม่ย่อย ตอนถ่ายออกมาเศษเล็กๆมันไปบาดรูดตูดซะ-*-(กรุณาอย่าคิดภาพตาม)
ตอนแรกผมก็คิดว่าริดสีดวง แต่พอไปถามเพื่อนที่เป็นหมอแล้วเค้าบอกว่าไม่ใช่ ถ้าเป็นริดสีดวงจริงละก็เจ็บจนเดินขาถ่างเลยล่ะ

วิธีแก้ก็คือเลิกกินเนื้อหรือของแข็งๆหรือกินให้น้อยลงไปสักช่วงใหญ่ๆประมาณเดือนกินผักผลไม้เยอะๆ

ปล.ผมไม่ได้เจออาเบะแท้ๆดันตูดแหกซะได้

dojo123753951
9th May 2012, 00:12
กินผักเยอะๆครับแล้วก็ดื่มน้ำมากๆช่วยได้

pangpondcss
9th May 2012, 01:24
กระทู้นี้ ทำให้ผมไปกินน้ำ

boobbabe
9th May 2012, 01:27
ผมเคยเป็น ครับ หายไปเเล้ว ไม่ได้สนใจมันหายไปเอง

เเต่ญาติผมเป็นเขาไปหาหมอ หมอบอกว่า อาหารเป็นพิษ ครับ

kamonkom911
9th May 2012, 01:31
กินทุกวันคือ นมเปรี้ยว กินอะไรก็ได้ วันเดียว เรากินมั่วๆอะ ไม่อ้วนด้วย แล้วออกมา ขี้ยัง เละอีกตังหาก เด๋วนี้ขี้ไม่แข็งเพราะกินมั่ว

General
9th May 2012, 12:38
ลองกินของเบา ๆ ดูก่อน ผักผลไม้ นม ยาคูล โจ๊ก ข้าวต้ม กินที่มันย่อยง่าย ๆ อาหารรสจัด ๆ พักไว้ก่อน
แล้วรอดูผลหลังถ่ายจะเป็นอีกไหม อาจเป็นที่ไม่ค่อยกินผัก ผลไม้ กินแต่เนื้อสัตว์เลยทำให้กระเพาะทำงานหนัก
อาจเป็นแค่ท้องผูกก็ได้ แย่หน่อยก็เป็นริดสีดวงทวาร ไปปรึกษาแพทย์น่าจะได้ทางออกที่ดีกว่า

Arbadius'z
10th May 2012, 00:12
อ่าา ขอบคุณครับตอนนี้หายแล้วแหละ คงเพราะ เป็นโรคกระเพาะ เพราะตอนนั้นรู้สึกปวดท้องเรื่อยๆดีนะเรปแรกๆบอกผมเลยกิน ยาธาตุน้ำขาวกระต่ายบิน บรรเทาได้ละตอนนี้หายแล้วครับ เรื่องของกิน ผมไม่่ค่อยกินผักเลย สงสัยต้องกินแล้ว :mad: