PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อโลกิหาเรื่องฮัก(ใครยังไม่ได้ดูavengers ห้ามเข้า)

netgulood
8th May 2012, 11:36
http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/301820_391979040846193_100001023009785_1137083_1249216583_n.jpg
เครดิต:ทำเอง:o

SpizerZ
8th May 2012, 11:40
แป็กอ่ะ -0-

มีแค่นี้ ใครยังไม่ได้ดู Avengers ก็เข้าได้ครับ แค่2รูป - -

ผมเห็นท่านป่วน มาหลายกระทู้แล้วเลิกเหอะครับ เขาก็แค่ทําเอาฮา

ป่วนหรอ ป่วนงั้นหรอ??

คุณจะรู้อะไรครับ ไม่มีใครเตือนไม่มีใครติ

มันจะเกิดการเรียนรู้จากสิ่งที่ผิดพลาดกันบ้างมั้ย ?

คิดบ้างดิ

เขาอาจจะไม่ได้หมายความว่าป่วน แต่อาจจะหมายถึงประมาณว่า

"ถ้าไม่เห็นด้วย ก็ไม่เห็นต้องเม้นตัดทอนกำลังใจผู้โพสกันแบบนี้" อาจจะประมาณนี้ครับ

ขอโทษทีครับ ผมตรงไปตรงมา แบบลูกผู้ชาย ติคือติ ผมเป็นแบบนี้ ตั้งแต่โพสแรกที่ผมเล่นแล้วครับ

อิสระในความคิด บอกคือบอก ไม่ดีก็บอกว่าไม่ดี ไม่บอกเยาะแยะอ้อมไปอ้อมมา วกเวียน ไม่สร้างภาพ คิดอะไรก็พิมด้วยเหตุและผลครับ

ผมมีเหตุผลของผมเอง ขอจะเถียงหรือโต้งแย้งในสิ่งที่ผมกระทำอยู่

ไปโพสในข้อมูลส่วนตัวผมเลยครับ ไม่อยากดราม่าให้คนเสียอารมจิต แบบกระทู้ก่อน

Okay ?

จะโชว์สติปัญญา ว่าตัวเองคิดต่าง ตรงไปตรงมาว่างั้น

โถ่ๆ ไม่พอใจก็ไม่ต้องพูดกันแบบนี้ จะบอกว่าลูกชายแบบคุณเนี้ยพูดไปตรงไปตรงมาไม่อ้อมไม่วกวน เหรอบ้าแล้ว

จิตใจ คนอื่นคุณยังไม่คิดที่จะรักษาไว้เลย ไม่ชอบไม่ฮ่าแป๊ก ก็เล่นพูดสะไม่รักษานําใจ จขกท. เลย

**ผมไม่รู้หรอกว่าเขาผิดพลาดมามากแค่ไหน ถึงขนาดคุณต้องพูดแบบนี้ แต่ถ้าคุณยังพูดในลักษณะแบบนี้อยู่ผมว่านะ

มันไม่เหมาะสมหรอกมันเป็นการพูดที่หยาบคายกันเกินไปผมว่า อยากจะบอกโดยตรงเลย กับสิ่งที่เขาพยายามสร้างความสนุกสนาน คุณเหมือน คนใจแคบไม่ยอม

รับไม่ในสิ่งที่เขาทำงั้นละ (ผมเดาเอาน่ะ จากการแสดงความคิดเห็นของคุณ)

บอกให้ PM มาหรือข้อมูลส่วนตัวผม อ่านบ้างสิ พ่อทูนหัว

ต่อยาวแบบนี้มันก็ไม่จบแหละครับ

จะต่อใช่มั้ยครับ

มันแรงนักหรอครับ คำว่า " แป็กอ่ะ "

คนพูดกันถมเทไป จขกท. เขียนเองว่า " เมื่อโลกิหาเรื่องฮัก(ใครยังไม่ได้ดูavengers ห้ามเข้า) "

พอผมเข้ามาดู อะไรกัน ไอ้เราก็นึกว่าภาพถ่าย Master ตอนโลกิโดนฮัคทุบพื้น ตุบตับๆๆ แบบชัดแจ่ว

เข้ามาก็ผิดหวังว่า มีรูป 2 รูป ที่ในตัวอย่างหนังก็มีให้เห็นกัน ไม่มีสปอยอะไรที่ว่าเลย

จุดประสงค์ที่เขียนไป จะบอก จขกท.ว่า หัวข้อกระทู้มันคนละอย่างกับเนื้อหาที่คุณมาโพสลิบลับเลย

และเหมือนจะเป็นการเตือนนัยๆด้วย

คะ..คือ..ผมผิดมากหรอครับที่อยากจะบอก จขกท. ว่าคราวหลังก่อนโพสช่วยคิดสักนิดว่าเนื้อหาที่คุณว่ามาโพสมันมีเนื้อหากว้างแค่ไหนจะใช้คำพูดอะไร

อยากให้คนตระหนักให้มากๆก็ที่จะตั้งกระทู้ ทุกวันนี้ก็ตั้งผิดหมวดกระจุยกระจาย หลักฐานก็มีให้เห็นกันว่า คนเล่นบอร์ดคิดอะไรกันง่ายๆ

แค่ จะโพส มุก VRZO เก่าๆ ตั้งหัวข้อซะเวอร์เลย ไม่มีสปอยอะไรเลย ยังงี้ไปตั้งว่าหัวกระทู้ว่า " มุกขำๆ คลายเครียจ นิดๆหน่อยๆ (โดยผมเองครับ :D ) "

ไม่ดีกว่าหรอ ????

ว่าผมใจแคบหรองั้นหรอ ?

ถ้าจะเป็นอะไรมากกับความคิดส่วนตัว นิสัยใจคนของผมก็ PM มาครับ

อย่าให้เรื่องมันแดงมาก

wanjaiteeruk
8th May 2012, 11:44
อันที่มันไม่สปอยก็บอกสปอย อันที่มันสปอยก็ดันไม่ได้บอกว่าสปอย โลกมันเป็นอะไรไป

joomn007
8th May 2012, 12:23
แป็กอ่ะ -0-

มีแค่นี้ ใครยังไม่ได้ดู Avengers ก็เข้าได้ครับ แค่2รูป - -

ผมเห็นท่านป่วน มาหลายกระทู้แล้วเลิกเหอะครับ เขาก็แค่ทําเอาฮา

GUBOSS
8th May 2012, 13:47
หลังจากนั้นโลกิก็เละ แล้วก็ต่อด้วยคำว่าเทพกระจอก 555

redfoottttt
8th May 2012, 14:04
แป็กอ่ะ -0-

ป่วนหรอ ป่วนงั้นหรอ??

คุณจะรู้อะไรครับ ไม่มีใครเตือนไม่มีใครติ

จะมีใครเล่นบอร์ดกันเป็นมั้ย ?

คิดบ้างดิ

เขาอาจจะไม่ได้หมายความว่าป่วน แต่อาจจะหมายถึงประมาณว่า

"ถ้าไม่เห็นด้วย ก็ไม่เห็นต้องเม้นตัดทอนกำลังใจผู้โพสกันแบบนี้" อาจจะประมาณนี้ครับ

Elizabeth
8th May 2012, 14:15
บอร์ดดราม่า

ผู้เล่นบั่นทอนใจ

เลิกเล่นกันตามๆไป

MOD หาสาเหตุ

โดน MOD ปิดกระทู้

ให้ใบเหลือง ใบแดง

ระวังกันให้ดี

Kyonman
8th May 2012, 14:35
บอร์ดดราม่า

ผู้เล่นบั่นทอนใจ

เลิกเล่นกันตามๆไป

MOD หาสาเหตุ

โดน MOD ปิดกระทู้

ให้ใบเหลือง ใบแดง

ระวังกันให้ดี

จะยึดติดกับ คำว่า " ดราม่า " ทำไม???

เขาแค่ความเห็นไม่ตรงกัน แค่โต้แย้งกันเท่านั้นเอง

ปล. เดี่ยวนี้อะไรก็กลัว ดรามง ดราม่า ผมอ่านมายังไม่คิดว่ามัน ดราม่า เลย จะเลิกเล่นก็เพาะ แอ๊ะอะ อะไรก็ ดราม่าๆ นี้แหละ

กลัวขนาดนี้ไม่ต้อง โพส แล้วมั้ง - -''

Elizabeth
8th May 2012, 14:48
จะยึดติดกับ คำว่า " ดราม่า " ทำไม???

เขาแค่ความเห็นไม่ตรงกัน แค่โต้แย้งกันเท่านั้นเอง

ปล. เดี่ยวนี้อะไรก็กลัว ดรามง ดราม่า ผมอ่านมายังไม่คิดว่ามัน ดราม่า เลย จะเลิกเล่นก็เพาะ แอ๊ะอะ อะไรก็ ดราม่าๆ นี้แหละ

กลัวขนาดนี้ไม่ต้อง โพส แล้วมั้ง - -''

เคยอ่านกฎบอร์ดรึเปล่า อ่านเลย (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=926)

• การตักเตือนด้วยใบเหลือง, ใบแดง (จะมีข้อความส่วนตัวจากผู้ดูแลส่งไปเตือน)

- ว่าร้าย, กล่าวหาผู้อื่น, ใช้ภาษาไม่เหมาะสม, ทำให้เกิดการแตกแยกของสมาชิก

• กระทู้ลักษณะไหนที่จะถูกลบ

- กระทู้ที่อาจก่อให้เกิดความขัดแย้ง, การทะเลาะกัน, ก่อกวนสมาชิกคนอื่น

เห็นเม้นกันแบบมี ต้องขอบอกนะครับว่า โคตรน่ารำคาญเลย จะอะไรนักหนา ผมล่ะไม่ชอบจริงๆ จะก่อความแตกแยกเพื่ออะไรกัน ทำตัวแตกต่างไม่ได้ทำให้เท่ขึ้นหรอกนะครับ

ใครแตกต่างครับ

Facebook
8th May 2012, 15:11
เห็นเม้นกันแบบมี ต้องขอบอกนะครับว่า โคตรน่ารำคาญเลย จะอะไรนักหนา ผมล่ะไม่ชอบจริงๆ จะก่อความแตกแยกเพื่ออะไรกัน ทำตัวแตกต่างไม่ได้ทำให้เท่ขึ้นหรอกนะครับ

pug1
8th May 2012, 15:51
ชิหาย ดราม่าก่อตัวแล้ว - - (ขออภัยที่หยาบ)

bankdaysun
8th May 2012, 16:47
เอิ่ม.......รู้สึกกระทู้มันร้อนๆ

peak5306
8th May 2012, 16:48
จะโชว์สติปัญญา ว่าตัวเองคิดต่าง ตรงไปตรงมาว่างั้น

โถ่ๆ ไม่พอใจก็ไม่ต้องพูดกันแบบนี้ จะบอกว่าลูกชายแบบคุณเนี้ยพูดไปตรงไปตรงมาไม่อ้อมไม่วกวน เหรอบ้าแล้ว

จิตใจ คนอื่นคุณยังไม่คิดที่จะรักษาไว้เลย ไม่ชอบไม่ฮ่าแป๊ก ก็เล่นพูดสะไม่รักษานําใจ จขกท. เลย

**ผมไม่รู้หรอกว่าเขาผิดพลาดมามากแค่ไหน ถึงขนาดคุณต้องพูดแบบนี้ แต่ถ้าคุณยังพูดในลักษณะแบบนี้อยู่ผมว่านะ

มันไม่เหมาะสมหรอกมันเป็นการพูดที่หยาบคายกันเกินไปผมว่า อยากจะบอกโดยตรงเลย กับสิ่งที่เขาพยายามสร้างความสนุกสนาน คุณเหมือน คนใจแคบไม่ยอม

รับไม่ในสิ่งที่เขาทำงั้นละ (ผมเดาเอาน่ะ จากการแสดงความคิดเห็นของคุณ)

CORNETTO
8th May 2012, 16:55
เทพกระจอก !!! 555555

ชอบ LOKI =//=

ดราม่าเอย จงซับซ้อนยิ่งขึ้น !! ไม่ใช่หละ

wAkie
8th May 2012, 17:13
555555555555555555+ fail คนเม้น

joker
8th May 2012, 18:01
ออกใบแดงให้กับสมาชิกที่ก่อให้เกิดความแตกแยกเรียบร้อยแล้ว หากมีอีกจะระงับการใช้งานสมาชิก

ขอปิดกระทู้นี้เท่านี้ครับ

"พูดดีกันไม่เป็นหรือไง ไม่ชอบก็ผ่านไป ไม่เห็นต้อง Comment เอาใจเขามาใส่ใจเราให้มาก หากมีคนมาว่าแบบนี้บ้าง เราก็ไม่ชอบเหมือนกัน"