PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา คีย์บอร์ด

-_NaMe-NoT_-
8th May 2012, 17:43
คือเวลาเล่นเกมอะ เวลากด spacebar กดไม่ได้อะ จะต้องกดแช่ไว้ ถึงจะติด แช่ไว้ประมาณ2 3 วิ แล้วจะติด ลำบากมาก เฉพาะในเกม แต่พอ ไปลองในโปรแกรม Microsoft Office Word ดันกดได้

ไม่ต้องกดแช่ไว้ อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรT^Tเป็นแึค่เฉพาะในเกม เซงมาก เพราะมีหลายเกมที่ต้องใช้ spacebar

8th May 2012, 18:05
คีย์บอร์ดผมไม่น่าจะมีปัญหานะ เพราะ เป็นแค่ในเกม อยากรู้ว่าทำไง ถึงหาย เซงมาก

chikuva
8th May 2012, 18:58
ขอสเปคเครื่องและเกมส์ที่เป็นด้วย

8th May 2012, 19:08
CPU AMD Athlon ll X3 440
RAM 4GB DDR3
VGB GeForce 210 512 MB

สเปค กากๆ

เกม Minecraft Need for Speed Hot Pursuit Assassins Creed Revelations(สเปคกากแต่อยากเล่น)

แม้แต่เกมออนไลน์ก็เป็น Ghost Online

chikuva
8th May 2012, 19:52
การ์ดจอมันประมวลผลช้าทำให้มีดีเลย์ ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ ถ้ายังไม่ได้ลองทำตามข้างล่างดู

http://www.getamped.in.th/webboard/viewtopic.php?f=6&t=27410

8th May 2012, 20:15
การ์ดจอผมอัพเดตเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว อัพเดตนานละ / ลองปรับตามที่ให้มา ลองไปเทสในminecraft ยังกดกระโดดไม่ได้ ต้องรอ 2 - 3 วิถึง จะได้ กดแช่ไว้อะ

เคลียดมากไม่รู้เป็นอะไร T^T

8th May 2012, 20:52
ดัน มีใครพอจะรู้วิธีแก้ิอีกบ้าง T^T ช่วยหน่อย ขอบคุณมาก

EDIT โอ้วผมบรรลุ แล้ว ที่มัน เป็นแบบนั้นเพราะผมไปโหลดโปรแกรมเปลี่ยนปุ่มdota มา ชื่อ VAPHotKEY เพื่อมาเปลี่ยนปุ่มกดไอเท็ม

ผมก็เลยลองปิดมันดู ปรากฏว่า หายแล้ว ดีใจมาก:):):):):):):):):):):):) ขอบคุณมา คนที่มาตอบ ยังไงก็ขอบคุณจริงๆที่อุสาเสียเวลามาตอบ