PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ivy bridge มันไม่ดีจริงหรือครับ

boypeacemaker
8th May 2012, 20:17
คือผมจะซื้อคอมใหม่ เห็นคนบ่นกันเยอะ Ivy bridge ร้อน แถมแรงกว่ารู่นก่อนนิดเดียว

แล้วถ้าไม่ใช้เจ้า Ivy bridge แล้วผมควรใช้เป็นตัวไหนดีครับ

ปล. งบผมประมาณ 30,000 ต้นๆ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจัดสเปคให้เลยก้ได้นะครับ :blush

Facebook
8th May 2012, 21:12
ถ้าเรื่องสเป็คคอมน่าจะไปถามที่ IT Hardware นะครับ ส่วน IT Problem จะเป็นการถามเรื่องปัญหาคอมพิวเตอร์ Software ต่างๆนะครับ

chikuva
9th May 2012, 06:37
ชอบของใหม่ก็จัด ivy เลย ถ้าไม่ oc มันก็ไม่ร้อนหรอกครับ แต่ถ้า oc แล้วมันจะร้อนกว่า sandy เยอะ(90-100องศาเลยก็มี) แต่ ivy นั้นลากแรมได้ไกลมาก 3000 ชิวๆ
ถ้าไม่อยากเล่น ivy ก็จัด sandy ก็ได้ครับแรงไม่แพ้กันเท่าไร เลือกตามที่เราชอบครับ