PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม Killing Floor

kongsak055
8th May 2012, 22:34
ผมอยากรู้ว่า ถ้าผมซื้อ Killing Floor ของ Steam แท้ๆ จากเว็บขาย Key ต่างๆนานา แล้วลงเกมส์เล่น
มันจะมีไฟล์แปลกๆที่ไปอยู่ใน Disk C เหมือนตอนที่เล่นของเถื่อนหรือเปล่าครับ ที่ไฟล์มันจะขยายขนาดตัวเอง
ทุกๆครั้งที่เราเล่น แล้วเราต้องคอยมาลบทุกครั้งหลังจากเล่น ไม่เช่นนั้นมันจะใหญ่เป็น Gb เลยอ่ะครับ
ผมสงสัยตรงนี้อ่ะครับ ??????

the name is already taken
8th May 2012, 22:38
ไม่มีครับนอนยันอีกคน

kongsak055
8th May 2012, 22:39
ขอบพระคุณครับ ของแท้ย่อมดีกว่า ของเทียมเสมอ ใช่มิครับ ฮ่าาๆๆๆ ว่าจะถอยมายิงเล่นกับเพื่อนๆ

kongsak055
8th May 2012, 22:44
แน่นอนครับ เล่นแรกปั้มกับเพื่อน Beginer ก็ได้ครับ ไวดี แต่บาง Port มันสร้างห้องไม่ได้นะฮะผมไม่รู้เหมือนกันต้องทำไง ไปเล่นเซิฟคนอื่นเอา
ก็คงต้องเป็นงั้นแหละครับ ผมไม่รุ้จะเล่นกับใครได้หรือเปล่า เน็ต TOT โคตรปิงเลย แลคสุดๆ
เล่นอะไรกับใครทีนี่ เค้าบ่นกันทั้งห้อง Lag ??? Laggy ?? Who make me Lag ????
อย่างเซ็งอ่ะครับ แต่ Killing Floor ผมเล่นเถื่อนมาแล้ว รู้ว่าต้องทำไง แต่ยังไม่เคยเล่นถึง Suicidal
เพื่อนบอกว่าเหมือน นรกแตก แค่เจอเสียง FP วิ่งมาก็เตรียมฆ่าตัวตายกันแล้ว ถ้าเล่นไม่เป็น

==ToR==
8th May 2012, 22:48
สนใจเล่นกับ พวกผมได้นะ ใน stream เพิ่งเล่นเสร็จเมื่อกี้เอง

ขอบคุณครับ แปะชื่อไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวถ้าผมซื้อแล้ว จะแอดไปนะครับ ไม่รุ้ไอ้เน็ตเจ้ากรรม TOT มันจะให้เล่นหรือเปล่า
ซื้อ Battlefield Bad Company 2 มา แลคก็แลค หลุดก็หลุด เซ็งมากๆ

http://steamcommunity.com/profiles/76561198055581070

add มานะครับ

kongsak055
8th May 2012, 22:51
สนใจเล่นกับ พวกผมได้นะ ใน stream เพิ่งเล่นเสร็จเมื่อกี้เอง
ขอบคุณครับ แปะชื่อไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวถ้าผมซื้อแล้ว จะแอดไปนะครับ ไม่รุ้ไอ้เน็ตเจ้ากรรม TOT มันจะให้เล่นหรือเปล่า
ซื้อ Battlefield Bad Company 2 มา แลคก็แลค หลุดก็หลุด เซ็งมากๆ

Dragonbul
9th May 2012, 09:04
ยืนยันอีกคนครับ ผมเล่นมาข้ามปีแล้ว

Pinchot
9th May 2012, 09:12
รอมันลดราคาสิ แต่ตอนนั้นผมอยากเล่นก็เลยซื้อมาก่อน ราคาเต็ม (= = )

kongsak055
9th May 2012, 13:28
รอมันลดราคาสิ แต่ตอนนั้นผมอยากเล่นก็เลยซื้อมาก่อน ราคาเต็ม (= = )
ผมซื้อจากร้านขาย Key เอานะครับราคา 349 บาท แต่ไม่มี Pack Character นะครับ ไม่รู้จะเอาไปทำไม มันไม่ได้เท่ห์เท่าไร
พึ่งฝีมือพอแล้วครับ ฮ่าๆๆๆ

skyhot004
9th May 2012, 13:31
ผมซื้อเอาในSteam แค่ 2 Dollarเอง(ตอนมันลดราคา)

เพราะสิ่งนี้
9th May 2012, 13:47
http://forums.tripwireinteractive.com/showthread.php?t=30727

ของแท้ฟอเวิดพอตตามนี้ก็คีห้องได้แล้วครับ ชวนเพื่อนจอยได้เลยสบายๆ แต่ tot ไม่รู้แลคไหมนะครับ ผมทรูคีบางที ก็แลค (แค่คนเดียวเองในเซิฟเต็มหกคน)

kongsak055
9th May 2012, 16:43
http://forums.tripwireinteractive.com/showthread.php?t=30727

ของแท้ฟอเวิดพอตตามนี้ก็คีห้องได้แล้วครับ ชวนเพื่อนจอยได้เลยสบายๆ แต่ tot ไม่รู้แลคไหมนะครับ ผมทรูคีบางที ก็แลค (แค่คนเดียวเองในเซิฟเต็มหกคน)
ก็ไม่ค่อยแลคเท่าไรนะครับ เล่นกับชาวบ้านเมื่อกี้ปิง 200+ แต่ไม่ใช่คนไทยแน่ๆ เพราะห้องคนไทยผมเห็นปิงแค่ 80 กว่าๆ
เลยต้องเล่น Beginner ไม่งั้นแลคแล้วเป็นโจ๊กแน่ๆ รัวใส่ศพงี้ แลคจนไม่รู้ว่ามันตายไปแล้ว งง มาก !!!

DeKidZapper
9th May 2012, 17:08
ถ้าอยากอัพเร็ว ก็แอดมา loveooma ช่วยปั้มเวลให้ฮ่าๆ

kongsak055
9th May 2012, 17:16
ถ้าอยากอัพเร็ว ก็แอดมา loveooma ช่วยปั้มเวลให้ฮ่าๆ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะแอดไปนะครับ เล่นกับฝรั่งไม่รู้ประเทศอะไร มันไม่ดูเลยว่าผมเป็น Berserker มันยิงทิ้งหมด
ไม่เหลือให้ผมฟันสักตัว ไม่เหลือเลย T_____T อดฟัน.......

gioka123456
9th May 2012, 18:47
ปั้มเวลกันมันเลย

GodLike112
9th May 2012, 19:34
ถ้าเป็นเกมในSteamไฟส์เกมก็จะอยู่ในโฟลเดอที่ติดตั้งSteamอะคับ

natthadith7300
9th May 2012, 22:55
ผมก็เล่นแท้นะครับตอนแรกที่เล่นมีแต่คนหยามเพราะไม่ได้ซื้อไอ้ดีแอลซี ใช้ตัวละครธรรมดา พักหลังๆไม่ค่อยมีละยศเพิ่มขึ้น:p

steam id ผม : ratthai0310

ถนัด sharpshooter นะครับ:)

kongsak055
9th May 2012, 23:09
จัดเต็มเลยครับเกมส์นี้เกมส์เมอร์คนไหนไม่ซื้อไม่ควรเกิดมาอ่ะ เป็นเกมส์ที่คุ้มที่สุดตั้งแต่ซื้อมาแต่พอเล่นไปสักพักจะมีปัญหามากๆครับ
ตรงช่วงคอกับมือผมเวลาเจอพอตัวเรื่อยไอตัวที่มีหลอดไฟที่พุง จะเกร็งมากๆครับแล้วยิงช็อตกันทีนี้ผมนี่ต้องสะบัดตามอ่ะมันเพลินจริงๆ !
Scake กับ Flesh Pound ครับ เพื่อนผมมันถ่ายทอดวิชาความรู้ของม่อนพวกนี้ให้หมดแล้ว ว่าเจอตัวไหนต้องทำอย่างไร
ความยากระดับไหนต้องจัดการอย่างไร แต่ติดตรงแลคนี่สิครับ ทำอะไรไม่ได้เลย
** เคล็ดลับ **
- FP หรือ Flesh Pound ไม่ควรใช้ปืน M9 หรือปืนกลเบาต่างๆนานายิงมันครับ เพราะจะทำให้พี่แกโมโห หลอดนีออนสีเหลือง
จะเปลี่ยนเป็นสีแดง เหมือนอุลตร้าแมน พลังใกล้หมด แล้วมันจะคลั่งครับ วิธีจัดการง่ายสุดให้ Sharp Shooter เป็นคนเก็บ
โดยการยิงกระบาลมันให้แม่นๆ สัก 2-3 นัด ไม่ก็ให้ Demolisher จัดหนักด้วยระเบิดปรมณูทั้งหมดที่มี ก็ไม่ค่อยน่ากลัวครับ
แต่ถ้าเล่นระดับ Hard ขึ้นไป แนะนำ Sharp เป็นคนเก็บครับ ต้องแม่น + ไว หลับแน่ๆ
- Scake มนุษย์เลื่อย มาพร้อมเสียงเลื่อยอันโด่งดัง แนวเดียวกับ FP แหละครับ ปืนพก ปืนกล ปืนไฟ อะไรเบาๆ อย่างไปยิงมัน
มันจะโกรธา แล้ววิ่งใส่ เลื่อยอย่างเมามันส์ วิธีจัดมันง่ายๆ ให้ Berserker ที่เ่ก่งและชำนาญ ใช้ขวานหรือ ดาบคาตานะ ฟันแบบที่ 2
จะทำให้มัน Stun ครับ แล้วอย่าไปยุ่งนะครับ ปล่อยเค้าฟันไป ไม่ก็ยิงหัวไม่ก็บอมมันไวๆครับ พวกนี้ป่วนเรามาก วงแตกได้เลยทีเดียว
แต่เมื่อมันอยุ่ในความยาก Hard ขึ้นไปมันจะไม่ Stun แล้วหล่ะครับ ก็ตามเคยครับ ยิงกระบาล ง่ายสุด ไวสุด ....

kongsak055
9th May 2012, 23:15
จัดเต็มเลยครับเกมส์นี้เกมส์เมอร์คนไหนไม่ซื้อไม่ควรเกิดมาอ่ะ เป็นเกมส์ที่คุ้มที่สุดตั้งแต่ซื้อมาแต่พอเล่นไปสักพักจะมีปัญหามากๆครับ
ตรงช่วงคอกับมือผมเวลาเจอพอตัวเรื่อยไอตัวที่มีหลอดไฟที่พุง จะเกร็งมากๆครับแล้วยิงช็อตกันทีนี้ผมนี่ต้องสะบัดตามอ่ะมันเพลินจริงๆ !
เหมือนกันเลยครับ ไม่มีตัวละครจาก DLC เลยใช้ตัวที่แถมมา เค้าก็ว่ากราก เจอฝรั่งจับขังในกรงด่านสวนสนุก เกรียนแตกมาก
โคตรเชื่อเลย ฝรั่งเกรียนแบบนี้ มีเยอะจริงๆ

GariTo
10th May 2012, 04:03
เล่นเรื่อยๆครับ แอดมาได้

kongsak055
10th May 2012, 19:57
แล้วมีใครรู้ไหมครับว่า โหลดแม็พเพิ่มยังไง เอาไปไว้ตรงไหน ของ STEAM อ่ะครับ เพราะบางห้องมันเป็น MAP
ที่ไม่อยู่ในของ Tripwire เลยต้องมานั่งรอโหลดตอนเข้าตลอด นาน เซ็งมากเลยครับ ????

whiteking7
10th May 2012, 20:14
แล้วมีใครรู้ไหมครับว่า โหลดแม็พเพิ่มยังไง เอาไปไว้ตรงไหน ของ STEAM อ่ะครับ เพราะบางห้องมันเป็น MAP
ที่ไม่อยู่ในของ Tripwire เลยต้องมานั่งรอโหลดตอนเข้าตลอด นาน เซ็งมากเลยครับ ????

อันนี้Googleโล้ดเลยท่าน
แล้วก็เรื่องเซิฟเปิดง่ายนิดเดียวแค่forward port 3000-60000เล่นได้ทุกเกม Dota1 killingfloor หรือเกมไหนที่ต้องใช้พอร์ทได้หมด

BosRs_Korat123
10th May 2012, 20:24
ไม่มี ขอนั่งยัน อีกคน -.- เพิ่งซื้อเล่นเมื่อวาน โดนฝรั่งเเกล้งT^T
http://steamcommunity.com/profiles/76561198061413189/
steam ผมเเอดมาเน้อ

kongsak055
10th May 2012, 21:34
ไม่มี ขอนั่งยัน อีกคน -.- เพิ่งซื้อเล่นเมื่อวาน โดนฝรั่งเเกล้งT^T
http://steamcommunity.com/profiles/76561198061413189/
steam ผมเเอดมาเน้อ
ผมก็โดนแกล้งบ่อยครับ ฝรั่งเกรียน ยืนขวางทางเข้าร้านซื้อปืนบ้าง ยืนบังม่อนบ้าง เยอะแยะ .......