PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเรื่องการ "สัก" หน่อยครับ

Doraemon:)
8th May 2012, 22:36
คือผมจะเข้ามหาลัยแล้ว อยากรู้ว่า
เข้ามหาลัยแล้ว สัก ได้ไหมครับ "Tattoo" น่ะครับ เผื่อบางคนงง

คือสักในร่มผ้า ไม่มีใครมองเห็น นอกจากผมกับแฟน นี่ ได้ไหมครับ

ใครผู้รู้ช่วยตอบทีนะครัล

nakiann123
8th May 2012, 22:42
ผมก็เห็นสักกันเยอะนะ เขาคงไม่ตรวจหรอกมั้ง

sattawat1979
8th May 2012, 22:46
แล้วแต่ความชอบครับ แต่สำหรับผมคงไม่

อยู่ดีๆทำไมผมต้องไปเจ็บตัวให้คนอื่นเอาเข็มมาจิ้มๆๆๆบนตัวผมด้วย สักแล้วได้อะไร?? มีข้อดีอะไรบ้าง??

แล้วไม่ได้สักฟรีด้วยนะ เสียเงินอีกต่างหาก ทั้งเจ็บตัว ทั้งเสียเงิน = ='

นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ก็แล้วแต่ จขกท จะคิดละกัน มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่เวลาจะทำอะไร อยากให้คิดถึงข้อดี-ข้อเสียให้ดีก่อน

บางครั้งคนเราก็ต้องเลือกเหตุผลมากกว่าความชอบนะครับ :yes

LAZT
8th May 2012, 22:55
ตอนเข้าทำงานจะลำบากนะครับ ถ้าไม่ได้เอาเท่ แนะนำสักน้ำมัน

diawnaja
8th May 2012, 22:58
ผมรอมีงานทำมีเงินของตัวเองก่อนไม่อยากเอาเงินพ่อแม่มาสัก

ผมชอบนะรอยสักชอบมาก ผมว่ามันสวย ยิ่งล่ำๆนะสักยิ่งสวย ผมรอผมล่ำๆรวยๆ ก่อนสักแน่ คอยันตูดครับ

payback
8th May 2012, 22:59
เอาเข้าเป็นหมื่น เอาออกเป็นแสนนะครับ คิดดีๆ

ปล. ผมก็มีเล็กๆอยู่ที่ไหล่ :yes

nakiann123
8th May 2012, 23:00
ผมรอมีงานทำมีเงินของตัวเองก่อนไม่อยากเอาเงินพ่อแม่มาสัก

ผมชอบนะรอยสักชอบมาก ผมว่ามันสวย ยิ่งล่ำๆนะสักยิ่งสวย ผมรอผมล่ำๆรวยๆ ก่อนสักแน่ คอยันตูดครับ

เหมือนผมเลย ผมชอบมากรอยสัก อยากสักแบบ Travis Barker มากเลย

Facebook
8th May 2012, 23:01
สักได้ครับ ไม่มีการตรวจใดๆ

Till The Death Of Me
8th May 2012, 23:05
แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ แต่อยากให้หวงคือเรื่องการสมัครงานอะครับ ว่าเขาเคร่งเรื่องนี้เปล่า อันนี้ก็แล้วแต่อสชีพที่คุณจะทำอะ

newchamea
8th May 2012, 23:07
สักก็ "เจ็บ" ลบก็ ยาก+เจ็บกว่าเก่า(ผมสำออยไปเองละมั้ง- -*)

SoNy009
9th May 2012, 01:13
สักได้นะครับ ผมเห็นเยอะแยะ
สำหรับผมคิดว่าเหตุผลว่าที่สักก็เพราะ
รอยสักมันสวยดีมันดูเป็นศิลปะ สำหรับบางคนนะครับ

และบางรอยสักยังสื่อถึงคนรัก พ่อ แม่ ด้วยนะครับนี้นับเฉพาะสักแบบ Tattoo นะครับ ไม่นับพวกเก้ายอด

LaTiaNo
9th May 2012, 01:43
สักตรง ร่มผ้าคือตรงส่วนลับรึเปล่าฮ่าๆ ผมว่ามันก็สวยนะ เอาแบพอเหมาะพองามอ่ะคับไม่ใช่แนะนำเจ้าของกระทู้ทีสักเต็มตัวเลย:)

Guardian
9th May 2012, 01:55
ไม่รอเข้าก่อนแล้วค่อยไปสัก ล่ะครับ

9th May 2012, 07:22
คือแบบ ที่ทำงานนี่ เค้าจะตรวจเลยหรอครับ ผมสักแบบ เวลาใส่เสื้อไม่มีทางเห็นแน่นอน คือ สักแบบ พี่ตูน Bodyslam เลยอ่ะครับ

เค้าจะให้ผมถอดเสื้อตรวจเลยหรอเนี่ย

ส่วนเรื่องที่บอกว่า สักเจ็บ ลบเจ็บกว่า อันนั้นผมไม่กลัวหรอกครับ
คือ ผมคิดจะสักจริงๆ ผมไม่ลบหรอก ส่วนเรื่องเงิน ผมทำงานในเน็ตตอนนี้
มีเงินมากมายแล้วหล่ะครับ :)

tonza
9th May 2012, 08:30
จขกท ตกลงเป็นหญิงหรือชายครับ เอ๊ะยังไง ชักจะ งงละ หรือว่าจะเป็น..........

คือไม่ใช่ครับๆ คือ ไอดีนี้ ผมเล่นกับแฟน2คนครับ

คือแฟนผมเค้าใช้คอมเครื่องเดียวกัน เค้าชอบเข้า JKG แล้วมันเข้า Auto แฟนก็ขี้เกียจเปลี่ยนรหัส เค้าก็เลยใช้รหัสนี้เลย

แต่จริงๆรหัสนี้เป็นของแฟนผมครับ ชื่อพีม ผมชื่อฝ้าย
ออ กระจ่างแล้ว 55 ไอเราก็คิดว่า..... อิอิอิ ส่วนเรื่องรอยสักถ้าชอบจริงๆก็สักก็ได้แต่ให้พอดีอะ แค่นั้นแหละ ลุงผมก็สักยังมีงานทำเลย

9th May 2012, 08:41
จขกท ตกลงเป็นหญิงหรือชายครับ เอ๊ะยังไง ชักจะ งงละ หรือว่าจะเป็น..........

คือไม่ใช่ครับๆ คือ ไอดีนี้ ผมเล่นกับแฟน2คนครับ

คือแฟนผมเค้าใช้คอมเครื่องเดียวกัน เค้าชอบเข้า JKG แล้วมันเข้า Auto แฟนก็ขี้เกียจเปลี่ยนรหัส เค้าก็เลยใช้รหัสนี้เลย

แต่จริงๆรหัสนี้เป็นของแฟนผมครับ ชื่อพีม ผมชื่อฝ้าย

-[W]annapira-
9th May 2012, 08:45
ไม่สักจะดีกว่า ความคิดเห็นส่วนตัว :yes

monsterfield
9th May 2012, 08:54
เรียนอย่าพึ่งเลย จบมาทำงานเป็นหลักเเหล่งค่อยมาสักดีกว่า ตอนนี้ผมเต็มหลังล่ะ เเต่มาสักตอนทำงานเเล้วนะที่ทำงานไม่ค่อยเคร่งเท่าไร 5555+

Kraw
9th May 2012, 09:03

เอาอย่างงี้เลยป๊ะ :sweat

sattawat1979
9th May 2012, 09:23
แต่ถ้าจะสักในร่มผ้าก็คงไม่มีปัญหากับการสมัครงานหรอกครับ

แต่เวลาไปบวชพระ ต้องใส่จีวร เปิดไหล่ เปิดหลัง ถ้าเห็นรอยสักอาจจะดูไม่ดีได้ครับ

ก็แล้วแต่ความชอบนะครับ ถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำไปเถอะ ^_^

peepanz
9th May 2012, 10:10
ผมก็สักครับ ผมสักในร่มผ้า พ่อผมราชการ แม่ผมรัฐวิสาหกิจ ทั้ง 2 ท่านบอกแล้วว่าไม่เกี่ยวกับ การงานในสายนี้เลย

แต่ต้องสักในร่มผ้านะครับ

ส่วนมหาลัยมันเป็นสิทธิ์ของเราครับ สักในร่มผ้าไว้ดีกว่าครับ :yes

eswc2011
9th May 2012, 10:48
ผมมีงานทำ บวชอะไรเรียบร้อย ก็สักครับ จะสักมหายันต์กะแท็ตทูแบบ Matt a7x อ่ะครับ

Review
9th May 2012, 11:03
เรปบนคิดเหมือนกันเลยสาวก A7x ผมก็อยากสักแบบนั้น แบบ SYN อ่ะเท่ดีชอบครับ

Sendoh0_0
9th May 2012, 11:07
ผมก็สัก ... สักอย่าง

jengdexinw
9th May 2012, 11:14
แล้วแต่ความชอบครับ แต่สำหรับผมคงไม่

อยู่ดีๆทำไมผมต้องไปเจ็บตัวให้คนอื่นเอาเข็มมาจิ้มๆๆๆบนตัวผมด้วย สักแล้วได้อะไร?? มีข้อดีอะไรบ้าง??

แล้วไม่ได้สักฟรีด้วยนะ เสียเงินอีกต่างหาก ทั้งเจ็บตัว ทั้งเสียเงิน = ='

นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ก็แล้วแต่ จขกท จะคิดละกัน มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่เวลาจะทำอะไร อยากให้คิดถึงข้อดี-ข้อเสียให้ดีก่อน

บางครั้งคนเราก็ต้องเลือกเหตุผลมากกว่าความชอบนะครับ :yes
เห็นด้วยอย่างแรงครับ แต่บางคนเขาชอบอย่างนั้นอ่านะครับ บ้างก็คิดว่า เท่ บ้างก็คิดว่า ป้องกันตัวถ้าศรัทธาถึงจะมองไม่เห็นรอบสัก บ้างก็สักติดตัวไปงั้น ก็ประมาณนี้ สําหรับผม (ความคิดส่วสตัวเช่นกัน) ผมศรัทธามนความดีและตัวเองครับ^^

act12348
9th May 2012, 11:43
ครูผมสัึกตอนอยู่ปี2 อะครับ จบปริญญา โท ทำงานแล้วอะครับ ไม่มีใครเห็น ตรงไหล่ ซ้าย

9th May 2012, 12:56
คือผมอยากชี้แจงว่า ที่ผมจะไปสัก มันไม่ใช่สักกับอาจาร์ยครับ บางคนอาจมองผมไม่ดี
ผมไม่ได้สักเป็นยันต์ป้องกันตัวครับ ที่ผมสัก ผมแค่ชอบครับ ความชอบครับ
สักเพื่อความสวยงามครับ ทำไมถึงมองผมเป็นคนไม่ดีล่ะครับ คนสักต้องเมาเหล้า ติดยาทุกคนหรอครับ??

exodus
9th May 2012, 13:04
^
^
ถูกครับ เขาไม่ใช่ญาติคุณนี่ครับ ที่จะต้องมาใยดีหรือต้องมาคอยฟังเหตุผลจากคุณ คิดนิดนึง
อยากสักน่ะไม่ผิดหรอก แต่ต้องดูที่บริบทสังคมที่คุณอยู่ อย่างถ้าคุณอยู่ในสังคมคนทำงานอิสระ หรือไม่ต้องใช้ภาพลักษณ์ใดๆ มันก็ไม่แปลก
แต่ถ้าทำอยู่ในที่เคร่งๆ หรือที่ๆยึดถือกฏข้อปฏิบัติสูงๆ ถ้าสักแล้วเขาไล่คุณออก มันก็ไม่แปลกอยู่ดี มันขึ้นอยู่กับบริบทของสังคมที่คุณอยู่ ณ ตอนนั้น
ถ้าคุณอยากจะสัก ซึ่งผมไม่ห้าม เพราะมันไม่ใช่ชีวิตผม แต่คุณก็ต้องรับให้ได้กับแรงกดดันทางสังคม มันมีสิ่งที่คุณต้องแบกรับเป็นภาระทางสังคมอยู่
ถ้าอยากจะสัก แล้วมาโวยวายเกี่ยวกับเรื่องที่รู้ว่ามันต้องเจออยู่แล้ว ผมว่าคุณยังไม่พร้อมจะสักหรอก กลับไปนอนทำใจซักคืนสองคืนดู ทุกการกระทำมีผล และทุกผลมันก็จะกระทบคุณ และบุคคลในวงกว้าง รับได้ก็ทำ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องทำ

lone cat
9th May 2012, 13:29
กลัวเข็ม.............

อย่าสักเลย แบบว่า สังคมมักจะมองคนสักลายว่า เป็นพวก "ด้านมืด" หนะ

TanInw1410
9th May 2012, 15:41
เวลาเข้าทำงานจะลำบากนะครับ

TAMeAngeL
9th May 2012, 17:58
ไม่เป็นไรหรอกครับ

ผมยังสัก แล้วไปเรียน ปวช เลย เด่นด้วย แต่คนเขาจะมองไม่ค่อยดี

ปล.ไม่แนะนำให้สักนะครับ เพราะคุณจะเสียอะไรหลายๆอย่างที่คุณคิดไม่ถึง

maxonline17
9th May 2012, 19:04
เอาแบบไมเคิล สกอฟิล prison break เลยปะครับ :)

ปล.อยากทำก็ทำไปเถอะครับ

Cutto23
9th May 2012, 19:09
ผมเคยถามแม่นะ แม่บอกสกปรก :sweat

sudteerukpla
9th May 2012, 19:21
สักไปเหอะครับเขาไม่ตรวจหรอกครับ ตอนที่ผมจะเข้ามหาลัย ผมก็สัก ตรงหัวไหล่ แบบสีนะครับ เป็นรูปปลาคราฟ อันนี้มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวครับลองเอาหลายๆความคิดเห็นแล้วมารวบรวมดูครับว่าอันไหนมัน ตรงกับใจเรามากที่สุด ที่ผมชอบสักเพราะว่ามันสวยดีและดูเป็นงานศิลปะครับ ถ้ามาถามในนี้พวกไม่ชอบเขาก็บอกว่าไม่ต้องสักหรอกน่าเกลียด แต่ถ้าฝ่ายที่ชอบอย่างผม ก็บอกว่าถ้าคิดจะสักเพราะว่าชื่นชอบในแนวทางด้านนี้เป็นเดิมทุน แล้วไม่สักแบบเรื้อน ก็ทำไปเหอะครับเรื่องส่วนตัวของเราครับ

ส่วนถ้ากลัวเรื่องเข้าทำงานไม่ต้องกลัวหรอกครับเขาไม่ตรวจถึงขนาดนั้น ถ้าคุณไม่สักจนเลยเถิดถึงนิ้วถึงช่วงแขนนะครับ เพราะว่าตอนนี้ผมก็ทำงานแล้วไม่เห็นมีใครตรวจอะไรเลย

kimnaja
9th May 2012, 19:28
http://statics.atcloud.com/files/comments/51/514735/images/1_display.jpg
อยาก.......

August
9th May 2012, 19:32
ผมว่า สัก ตามแฟชั่น พวกคิดจะเอาเท่อย่างเดียว ลายบ้าๆบอๆ ผมคิดว่ามันไม่ค่อยจะเท่เท่าไรเลยนะครับ

แต่ว่า ผมชอบผู้หญิงสักมาก สักลายแบบมีความหมายดีๆ เกี่ยวกับตัวเอง

แล้วยิ่งถ้าตัวเล็กๆ ขาวๆใส่เสื้อกล้ามโชว์สักนะ ชอบมากเลยครับ อิๆ (นอกเรื่อง)

sudteerukpla
9th May 2012, 19:54
ถูำกครับ เวลาเขาเข็มเเทงเนื้อเราเท่ากับเอาอนาคตเราออกไปด้วย เพราะงานดีๆส่วนมากเขาเข้มเรื่องนี้ เขาจะคิดว่าเรามีสัญชาติโจร

เกี่ยวกันไหมเนี่ย งั้นตูนบอดีแสลมก็โคตร*****เลยดิครับ สัญชาติโจร นะ สักออกเยอะขนาดนั้น

bodypan
9th May 2012, 21:23
ผม สักหน้าอกสองข้าง งานญี่ปุ่น อะครับ อยากสักตรงไหนละ เจ็บทุกทีอะ

อยากสักของ หรืองานสักทั่วไปละเช่น ญี่ปุ่น โอคูล (แต่ถ้าอยากสักของแนะนำว่า ให้ไปทบถ้วนดีๆว่า สักแล้วทำได้หรือป่าว)

**อีกอย่างสักอะ มันไม่เสร็จ ภายในครั้งเดียวหรอกนะ มันต้อง เดินเส้น ลงเงา ลงสี แล้วไหนจะย้ำสีอีก (สักบ่อยๆมันจะเกิดอากาศ อยากเข็มคืออยากสักอะ)

ทีกล่าวมา คืออยากให้ ลองทบทวนดีๆก่อน เพราะมันจะอยู่กับเราไป ตลอดชีวิต

แล้วก็อยากให้ดูงานสักเยอะๆ เราจะได้สักงานทีชอบจริงๆ เพราะถ้าจะลบรอยสักทีก็เป็น หมึ่น-แสน อะครับ

เรื่องงาน ข้าราชการ นะจะทำไม่ได้อะ(ไม่แน่ใจนะ)

boss623
9th May 2012, 21:34

เอาอย่างงี้เลยป๊ะ :sweat
อันนี้มะเล็งสี กิน 55555