PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสูตรโกงHM.friends of mineral townครับ

Rotten_apple
8th May 2012, 22:37
ตามหัวข้อครับ ภาคในเกมบอยที่เล่นบนPCได้อ่ะครับ อยากรู้วิธีใส่ด้วยอ่ะครับว่าต้องใส่ตรงช่องไหนในโปรแกรมvisual boy advance(ถ้ามีภาพอธิบายจะดีมาก):help แล้วก็ถ้าใครมีบทสรุปภาคนี้ขอหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งลองเล่นHM.ดู
ปล.ภาคนี้จีบใครง่ายที่สุดอ่ะครับ :heart

Rotten_apple
9th May 2012, 15:26
:answer

วิธีใส่สูตร
1.เปิดโปรแกรมEmulator (ในที่นี้คือVisualBoyAdvance)แล้วเลือกเกมที่ต้องการซะ แล้วโหลดอะไรเตรียมไว้

2.เตรียมสูตรเอาไว้ เพิ่มใส่ในช่อง Gameshark
ถ้าเตรียมสูตรเรียบร้อยแล้วให้เข้าเข้าเมนูCheats>Cheat list...
เมื่อคลิกเข้าเมนูแล้ว จะปรากฏหน้าต่างด้านบนขึ้นมา

3.ให้เราคลิกที่ชนิดของCode ...
ถ้าเกิดสมมติว่าไม่รู้ชนิดของโค๊ดล่ะ?? ไม่ต้องไปรื้อค้นหาให้เสียเวลา ใส่สูตรเข้าไปทั้ง4ช่องเลย ช่องไหนไม่ได้จะมีErrorขึ้น มันต้องได้สักช่องแน่ (โดยส่วนมากจะใช้วิธีนี้ได้ แต่มีบางสูตรต้องไปหาที่มา)

4.จะมีหน้าต่างที่คล้ายๆ...
Desciption ใส่รายละเอียดของสูตร จะใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้(ใช้ภาษาไทยได้ แต่แนะนำให้ใช้อังกฤษ)
Code ใส่สูตร หากสูตรมี2บรรทัด เราก็ใส่2บรรทัด

5.คลิก OK ที่อยู่มุมล่างขวาอีก1ที แล้วลองดูผลลัพธ์ในเกมเลยครับ

เเละนี้สำหรับสูตร

http://www.mediafire.com/?rvm24prt249e3b6

ถ้าใส่ผิดช่องแล้วในหน้าcheat listจะไม่มีอะไรขึ้นใช่มั้ยครับ