PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หน้าจอดำแต่โปรแกรมต่างๆยังใช้ได้เป็นเพราะอะไร

khun22
1st August 2011, 21:39
ผมใช้ xp pack 2 เมื่อสองวันก่อนน้้องผมไปหลงอัปเดต windows พออัปเดตเสร็จยังใช้ได้ แต่ต่อวันหนึ่งหน้าจอผมดำสนิท หากแต่โปรแำกรมต่างๆ ยังใ้ช้ได้นะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ลืมบอก ผมใช้โปรแกรมวินโด ผีนะครับ เป็นโปรแกรมที่น้องผมได้มาแล้วลงเอง พอจะมีวิธีแก้ไขบ้างไหม หากใครรู้แนะนำผมด้วยนะครับ ผมยังเป็นมือใหม่แค่เล่นคอมเป็นยังไม่รู้อะไรมากมาย ขอบคุณอย่างมากนะครับ

md4949
2nd August 2011, 08:59
โดน Microsoft เช็คว่าเป็นของปลอมอ่ะซิครับ แล้วจะมีข้อความว่า this copy of windows is not genuine ทุกครั้งใช่ไหมเวลาบูตเครื่อง
อ่านทำความเข้าใจจากนี้ก่อนก็ดี http://www.sapaan.net/forum/computer-community/cooaewga-windows-genuine-advantage-ecaaaaaa-removewga/

ปิดโปรแกรม Anti Virus ก่อนโหลดนะครับ เพราะมันอาจจะบล๊อกไม่ให้เราโหลด ลองดูครับ

pop99
2nd August 2011, 11:23
ถ้าแก้ได้แล้วก็ปิดตัวอัพเดตไปเลยนะครับ บอกน้องมะต้องอัพแผ่นปลอมอะบิลเกตมันรู้
จะอัพเดตอะไรหามาลงติดตั้งที่เครืองเอา ถ้าเป็นไฟล์ที่มันชวนอัพเดตทางระบบอย่ากดเด็ดขาด

paripari
2nd August 2011, 16:03
ตัดปัญหา ผมว่าลงเป็น Win Xp Sp3 ไปเลยดีกว่า แล้วก็โหลด Genuis มาทำให้เป็นของแท้
ซึ่งมันจะอัพเดททั้งตัว OS. และโปรแกรมกับทาง Microsoft ได้ด้วย

khun22
2nd August 2011, 18:56
ขอบคุณมากนะครับพี่ คอมฯผมใช้ได้แล้วและได้ปิดตามที่พี่บอกแล้วและน้องผมก็รับทราบแล้ว ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

khun22
2nd August 2011, 18:58
ขอบคุณครับทุกท่าน ที่ได้รับคำแนะนำดีจากพี่ๆนะครับ

champ2526
2nd August 2011, 20:43
ลง crack เพื่อ active windows ให้เป็นของแท้ครับ