PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมจนไม่รู้จะทำยังไงจริงๆครับ TT (ยาวหน่อยนะครับ)

ponzaaz55
9th May 2012, 04:03
คือช่วง 5 ทุ่มกว่าๆ หน่ะ ครับ ผมก็คุยกับแฟนในบีบี ตามปกติ นะ แล้วแฟนผมก็บอกว่า พรุ่งนี้ ตอนกลางวัน จะไปกิน เลี้ยง (เหล้า นั่นหล่ะครับ) ที่หอ ของ นาย A (ขอแทนชื่อไว้ล้ะกันนะครับ)
แต่นาย A คนนี้เนี่ย เป็นคนที่แฟนผม เคยชอบ และชอบมากๆ แล้วนายคนนี้ ก็เป็นเพื่อนของ นาย B ชึ่งเป็นแฟนกับ นาง C ที่เป็นเพื่อยกับแฟนของผม ซึ่งถ้า ท่านที่เข้ามาอ่านผมหวังว่าจะไม่งงนะครับ คือ สิ่งที่ผมคิดมากในตอนนี้คือ ผมกลัว ว่า มันจะเกิดเรื่องมิดีมิร้ายขึ้นหน่ะครับ คือ ถ้าถามว่าทำไมผมถึงไม่ไปด้วย ต้องบอกว่า ตอนนี้ ผมกระดูกที่เท้าแตกยังไปไหนมาไหนไม่ได้ คือผมตอนนี้ก็พยายามบอกแฟนผมนะครับ ว่าอย่าไปเลย เดี๋ยว เวลาเมาเราจะทำอะไรไม่มีสติ ผมบอกเขาแต่เขาไม่ฟังอะไรผมเลย แล้วเราก็ทะเลาะกันครับ ตอนที่ทะเลาะกัน น่าจะช่วง เที่ยงคืนกว่าๆแล้ว หลังจากทะเลาะกัน ผมก็ได้แต่นั่งคิดมากเรื่องนี้ แล้วแฟนผม ก็โทรเข้า มา คุยดีๆ พูดดีๆ กับ ผม ผมก็ ดีใจที่เขาดีแบบ นี้ แต่หลังจากนั้นไม่นานครับ ช่วงตอน ตี 2 กว่าๆ เกือบตี 3 นี่หล่ะครับ แฟนผมก็บอกว่า ที่โทรมาก็เพราะอยากให้อารมดี แล้วเธอก็วางสายผมไปเลย แล้วเธอก็บอกในบีบีว่า "นอนล้ะนะ พรุ่งนี้ จะไปกินเหล้า" แล้วผมก็ได้แต่นั่งนิ่งครับ ผมกลัวมากกลัวเรื่องที่ผมคิดมันจะเป็นจริง ไม่ใช่ว่าผมไม่เชื่อใจนะครับ แต่ผม เคยทำแบบนั้นกับแฟนเก่าผม (แบบที่ไปกินเลี้ยงแล้วเมา แล้วก็...หน่ะ) มันอาจเป็นเวรกรรมของผมก็ได้ แต่ยังไงก็ชั่ง ผมอยากถามว่า

"ผมควรจะทำยังไงต่อไปดี ??"
"แล้วผมจะต้องพูดกับเธอยังไงให้เข้าใจดี ??"

mashiba
9th May 2012, 04:18
ภาวนา สวดมนต์ ของพร จากพระเจ้า อาเมน 55+ ล้อเล่นครับ ก็อ้อนวอนให้เค้าไม่ไปสิครับ มันต้องมีวิธีแกล้งโกรธแกล้งงอลไป ถ้าเค้าไม่เชื่อไม่ฟังแสดงว่าเค้ามีใจที่อยากจะไป แสดงว่าเค้ายังมีใจให้คนนั้นอยู่อะ

โอ้ยแล้วจะบ้าหรอคุณ ตอนกลางวันใครเค้านั่งกินเหล้าแต่หัววัน 555+ กลัวว่าจะไปทำอย่างอื่นอะดิ

artistcho
9th May 2012, 04:26
ใจเย็นๆครับ มันอาจไม่เป็นอย่างที่เราคิดก็ได้ครับ ใจเขาใจเรา ค่อยๆพูดกันไป เหมือนแฟนผมเวลาจะไปกินเหล้ากับเพื่อนหรือไปอะไรก็ตาม ผมจะไปด้วยตลอด ไม่ใช่ว่าไม่ไว้ใจแฟนหรอกนะ แต่ไม่ไว้ใจผู้ชาย
ทางที่ดีคุณควรจะไปด้วยนะครับ เพื่อความสบายใจของตัวคุณเอง คุณจะได้ไม่ต้องมานั่งมานอนคิดมาก กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

napushi
9th May 2012, 04:27
ภาวนา สวดมนต์ ของพร จากพระเจ้า อาเมน 55+ ล้อเล่นครับ ก็อ้อนวอนให้เค้าไม่ไปสิครับ มันต้องมีวิธีแกล้งโกรธแกล้งงอลไป ถ้าเค้าไม่เชื่อไม่ฟังแสดงว่าเค้ามีใจที่อยากจะไป แสดงว่าเค้ายังมีใจให้คนนั้นอยู่อะ

โอ้ยแล้วจะบ้าหรอคุณ ตอนกลางวันใครเค้านั่งกินเหล้าแต่หัววัน 555+ กลัวว่าจะไปทำอย่างอื่นอะดิ
ฮ่าฮ่าฮ๋า

จขกท. ระวังโดนใส่ ไข่ จาก นาย A B หรือ C

_SaBasTaiN_
9th May 2012, 04:27
1.เอาละสิครับเวรกำมีจริง<ล้อเล่นครับ> ถ้าเป็นผมผมจะไม่ให้ไปเพราะสถานการนี่ล่อเเหลมมากครับต่อการ...หน่ะถึงจะเป็นกลางวันก็เหอะ
2.พยายามพูดให้เขาเข้าใจว่าเราเป็นห่วงอ้างเหตุผลไปเรื่อยเดี๋ยวผู้หญิงก็ใจอ่อน<เเต่ถ้าจะใหดีเรียกมาคุยเลยเอาให้เครีย>

Facebook
9th May 2012, 04:29
เคยเจอผู้หญิงแบบนี้เหมือนกันแต่ผมก็เดาใจไม่ถูก บางเรื่องห้ามไปไม่ฟังพอพูดอะไรหน่อยก็หาว่ายุ่งกับตัวเขามากไป หลายครั้งเข้าผมก็จำเป็นต้องเลิกไป :punish

แต่หวังว่าคงไม่มีอะไรหรอก แค่วันเดียว ถ้ามันเกิดเรื่องอะไรจริงๆ จขกท.คงต้องพิจารณาแล้วว่าควรทำยังไงต่อไป

mnza1234
9th May 2012, 05:04
ถามจริงครับไครยังซิงๆอยู่มั่งในบอร์ดนี้ ผมเหนผู้ชายกะผู้ชายยังมีเลย

Molotovskill
9th May 2012, 05:23
ถ้านายไม่ไปด้วยโดนเเน่นอน

ManKP
9th May 2012, 05:56
เลิก ก็ ดี นะ จิต จะ ได้ สงบ

Jizsy
9th May 2012, 08:55
กินแต่หัววันเลยหรอเนี่ย ก็อย่าเพิ่งคิดมากจนฟุ้งซ่านไปต่างๆนาๆ อาจไม่มีไรก็ได้แต่ถ้ามีเดี๋ยวก็รู้เองแหละ :sweat

giarttiwutza
9th May 2012, 13:10
สงสาร จขกท จัง :sweat

niorzazaza
9th May 2012, 13:34
มีโอกาสโดนสูงมากๆๆๆๆๆๆๆครับ

ponzaaz55
9th May 2012, 14:55
ทำอะไรไม่ได้แล้วหล่ะครับ ปิดเครื่องหนีผมไป ชะแล้ว ตอนนี้ได้แต่เฝ้าคอย หน่ะ ว่าแฟนผมจะกลับมาเมื่อไหร่

ปล. ที่ผมตามไปไม่ได้ เพราะ ผม กระดูกที่เท้าแตก ครับ พอดีรถพึ่งชน

pangpondcss
9th May 2012, 15:59
ถ้ามันรักนายจริง มันไม่ไปกินเหล้าหรอก

มันหาเรื่องทะเลาะ จะได้เลิก ปิดเครื่องหนีไปอีก ชัดเจนเลย

The_Ngao
9th May 2012, 16:25
อายุเท่าไหร่
ทั้งจขกท. แฟนจขกท. A B C

ponzaaz55
9th May 2012, 19:05
อายุเท่าไหร่
ทั้งจขกท. แฟนจขกท. A B C

ผม อายุ 17 ครับ แฟนผม 14

A 16
B 16
C 14

ครับ

ปล. ตอนนี้แฟนผมบอกว่าไปซ้อมดนตรี ใจนึงผมก็เชื่อ อีกใจผมก็ ไม่ค่อยไว้ใจ

zerohunter000
9th May 2012, 19:16
ไอ้ A กะ B นิมันหน้า นัก...คิดยังไงชวนเพื่อนผู้ญิง ดื่มเหล้า. อายุไม่ถึง 18 อีกด้วย (แต่ จขกท. เคยแฮะ :sweat). เมาแล้วยากมากที่จะคุมสติ โดยเฉพาะ ผญ ร่างเลักที่อ่อนไหวต่อพิษสุรา เป็นอย่างมาก.

ถ้ามันรักนายจริง มันไม่ไปกินเหล้าหรอก

มันหาเรื่องทะเลาะ จะได้เลิก ปิดเครื่องหนีไปอีก ชัดเจนเลย

มีโอกาศเป็นไปได้สูงมากครับ. แต่ก็นะ ชีวิดยังอีกไกล...เผื่อใจไว้บ้าง เพราะโลกนี้ไม่มีอะไร เถี่ยงแท้ถาวร, ยังเด็กกันอยู่เลย ฝ่ายญิงนะ.

communism
9th May 2012, 19:33
เหอะๆ คงไม่หรอก ขนาด วันนี้พวกผมมากินเลี้ยง มาที่ห้องผมที่เตียง 1 ตัวนอนได้ 3 คน ผู้ชาย มากัน 7 คน ผู้หญิง 3 คน มีคนหนึ่่งขึ้นมาบนเตียงผมทั้งๆที่ผมบอก อย่าเล่นนั้นที่นอน ผม!!! มันก็ขึ้นไปเล่น แล้วก็มีเพื่อนผมผู้ชายขึ่นไปเล่นด้วย แล้วก็ออกแล้ว จะรุนแรงเหมือน ช่มขืนกันเลย 5555+ (มันเป็นกิ๊กกัน) แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ทำอะไร อย่างน้อยเขาก็มีความเกรงใจ มั่งละครับ ถึงจะอยู่ กัน 4 คน ตอนนั้น ผู้ชาย 3 หญิง 1 เรายังไม่ทำเลยทั้งๆที่อยากทำโคตรๆ (555 ก็มันน่าอะ มาที่ห้องแค่ปิดประตู ก็จบแล้ว) ผมว่าคงไม่หรอก แต่เรื่องทะเลาะ ท่านก็จับตาดูเจ๊แกให้มากๆละกัน เดี่ยวอาจหลุดมือไปได้ นะครับ

bararasza
11th May 2012, 01:14
ผมไม่ชอบเลย ผู้หญิง ดื่มเหล้า เพราะผม ไม่ดื่ม

pug1
12th May 2012, 13:21
ถามจริงครับไครยังซิงๆอยู่มั่งในบอร์ดนี้ ผมเหนผู้ชายกะผู้ชายยังมีเลย ผมนี่แหละครับ T^T forever alone

thanapatbenz
12th May 2012, 13:35
สู้ๆครับ ถ้าเขารักนายจริงเขาไม่นอกใจหรอก รอดูๆไปก่อน

herosnowz
12th May 2012, 22:30
อยากแท้หยั่งถึงครับ