PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเสียงไมค์ซ่ากับโปรแกรมFraps

JoIozaa1@hotmail.com
9th May 2012, 15:07
คือผมจะทำคลิปลงโปรแกรมให้เพื่อนนะ ครับ พออัดเสร็จ แล้วมาฟัง เสียงเบามาก แถมยังซ่าด้วย
ผม ก็ งง ครับ พอจะมีวิธีแก้ไหม ครับ >//<

CrYzTeX
9th May 2012, 15:18
คลิกขวาลำโพงขวาล่าง > Recording Devices > ดับเบิ้ลคลิกที่ Microhone > ไปที่หน้า Listen ติ๊ก Listen to this device กด Apply
ไปหน้า Level > ลากแถบ Microphone Boost ไปซัก +10.0 dB

ให้ลองพูดเช็คก่อนนะครับ ถ้าเสียงดังเบายังไง ไอ้ตรงที่ผมให้ติ๊กมันจะสะท้อนเสียงกลับมา ถ้ามีเสียงช๊อตอยู่ก็ให้เช็คไมค์ซะ

JoIozaa1@hotmail.com
9th May 2012, 15:21
คลิกขวาลำโพงขวาล่าง > Recording Devices > ดับเบิ้ลคลิกที่ Microhone > ไปที่หน้า Listen ติ๊ก Listen to this device กด Apply
ไปหน้า Level > ลากแถบ Microphone Boost ไปซัก +10.0 dB

ให้ลองพูดเช็คก่อนนะครับ ถ้าเสียงดังเบายังไง ไอ้ตรงที่ผมให้ติ๊กมันจะสะท้อนเสียงกลับมา ถ้ามีเสียงช๊อตอยู่ก็ให้เช็คไมค์ซะ

อ๋อ ครับ ผมคงต้อง ซื้อไมค์ใหม่ ละ ^^