PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับหูฟังเสียงออกข้างเดียว

diwzaza080
9th May 2012, 17:37
คือตอนนั้นผมเล่นเกมหูฟังก็ใช้ปกติพอเล่นเสร็จแล้วก็ออกไปเรียนพอผมกลับมาอยู่ดีๆก็ไม่ได้ยินเสียงหูฟังข้างซ้ายแต่ได้ยินฟังข้างขวา
ผมก็ลองไปเช็คControl Panel/Sound ดูก็ปกติอ่ะครับ ของผมหูฟังแบบHeadphoneรุ่นนี้

http://uf.popcornfor2.com/show/LHlf9753.jpg (http://uf.popcornfor2.com/view/LHlf9753.jpg)

ผมอยากถามว่า
1.ผมจะซ่อมยังไงหรือมีวิธีแก้ไงบ้างครับ
2.ถ้าจะเอาไปซ่อมผมจะซ่อมได้ที่ไหนบ้างอะครับ:confused:

พึ่งซื้อมาได้แค่2-3เดือนเองเลยไม่อยากเปลี่ยนอ่ะครับ

CrYzTeX
9th May 2012, 18:31
ถ้าทำตกบ่อยมันก็พัง ถ้าสายหลวมเพราะเผลอเหยียบสายมันก็พัง

ถ้าคิดว่าไม่ได้ทำอย่างสองข้างบนนั้น ก็ลองเช็คที่ Jack ก่อน

LIVE
9th May 2012, 19:00
ใช้เทคนิคสุดคลาสสิคเลยครับ ขยับสายตรงหูฟังมันอะ เข้าไปในรูหน่อย ของผมก็ทำแบบนี้ เพราะสายมันหลวมครับ

earrupz
9th May 2012, 19:02
ใช้เทคนิคสุดคลาสสิคเลยครับ ขยับสายตรงหูฟังมันอะ เข้าไปในรูหน่อย ของผมก็ทำแบบนี้ เพราะสายมันหลวมครับ

คลาสสิคจริง แต่ถ้าไม่ติดก็คงต้องซื้อใหม่ :)

diwzaza080
9th May 2012, 19:31
ถ้าทำตกบ่อยมันก็พัง ถ้าสายหลวมเพราะเผลอเหยียบสายมันก็พัง

ถ้าคิดว่าไม่ได้ทำอย่างสองข้างบนนั้น ก็ลองเช็คที่ Jack ก่อน
สังสัยอาจจะเป็นที่สายล่ะมั้งครับ เพราะ ผมไปขูดมันบ่อย แล้วมีวิธีแก้ยังไงดีครับ

chikuva
10th May 2012, 06:38
ส่วนใหญ่สายจะขาดในครับ วิธีซ่อมก็คงต้องหาจุดขาดก่อน เมื่อพบแล้วก็ตัดส่วนนั้นทิ้งแล้วต่อใหม่ หากขาดบริเวณจุดก็ต้องไปหาซื้อหัวแจ๊คมาแล้วต่อเข้าไปใหม่

SURIYATEWAPITUK
10th May 2012, 16:43
ลองเอาไปใช้กับเครื่องอื่นหรือยังครับว่าปกติหรือเปล่า ถ้าจะให้ดีน่ะครับ ส่วนมากปัญหานี้จะเป็นที่รูแจ็คที่ตัวคอมนะครับ อย่าพึ่งเหมาไปว่าเป็นที่หูฟังครับ

diwzaza080
10th May 2012, 18:14
ลองเอาไปใช้กับเครื่องอื่นหรือยังครับว่าปกติหรือเปล่า ถ้าจะให้ดีน่ะครับ ส่วนมากปัญหานี้จะเป็นที่รูแจ็คที่ตัวคอมนะครับ อย่าพึ่งเหมาไปว่าเป็นที่หูฟังครับ

ผมลองไปเสียบกับipadดูก็เหมือนเดิมครับ

SURIYATEWAPITUK
11th May 2012, 11:11
ผมลองไปเสียบกับipadดูก็เหมือนเดิมครับ
ครับผม งั้นต้องเช็คสายแล้วครับว่ามันขาดตรงไหนครับ ถ้ามีมิเตอร์ก็ตัดสายทีล่ะนิดแล้วค่อยๆไล่เช็คเอาครับ ( กรณีนี้ไม่มีประกันแล้วนะครับ ) ส่วนมากสายมันจะขาดในติดกับตัวแจ็คเสียบครับ

diwzaza080
11th May 2012, 20:31
ถ้าหูฟังแบบนี้จะซ่อมได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ (พอดีซ่อมไม่เป็น):sweat

USED_JKG
11th May 2012, 21:28
ถอดออกมาบัดกรีสายใหม่ก็ใช้ได้ มีวิธีทำให้หูฟังดังขึ้นด้วยนะหึหึ ตัวละ 190 ดังแบบไม่ต้องใส่หูเลย