PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : my computer เด้ง แก้ไม่เป็นครับ

fanthong
1st August 2011, 22:39
คือว่า my computer ของเครื่องของผมมันชอบเด้งขึ้นมาเองตลอดเลยครับ ทั้งเวลาพิมพ์งาน เปิดทุกอย่าง มันก็เด้งอยู่นั่นแหละครับ รบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับ มันเป็นตัวปัญหาอย่างยิ่งเวลาทำงานครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

kidsylenser
2nd August 2011, 01:54
ไวรัส หรือเปล่าครับ ลองสแกนดู

pop99
2nd August 2011, 11:26
ไวรัสเล่นตลกเข้าละ หาavast มาแสกนตอนเริ่มบูตเครื่องได้เลยครับ

oofza9976
2nd August 2011, 11:29
วอ สะ ระ ไอ รัส

fanthong
2nd August 2011, 21:22
ไวรัสเล่นตลกเข้าละ หาavast มาแสกนตอนเริ่มบูตเครื่องได้เลยครับ
อธิบายอีกนิดได้ไหมครับ ผมไม่เก่งคอมอะครับ

pop99
2nd August 2011, 21:31
อธิบายอีกนิดได้ไหมครับ ผมไม่เก่งคอมอะครับ

avast คือโปรแกรมป้องกันไวรัส หาโหลดได้เลย ถามอากู๋ก็ได้
เวลาลงเสร็จขั้นตอนสุดท้ายคลิก yes เครื่องจะรีสตาช ก่อนเข้าวินโด้มันจะเข้าหมวดแสกนเลย แสกนกันถึงไส้พุงเลย
นานหน่อยแล้วแต่ hdd จะมากแค่ไหน ปล่อยมัน ถ้าเจอมันจะขึ้นให้เรากดลบเลย
ลองดูนะ อาจจะได้ผลไม่ต้องลงวินใหม่

fanthong
3rd August 2011, 22:01
avast คือโปรแกรมป้องกันไวรัส หาโหลดได้เลย ถามอากู๋ก็ได้
เวลาลงเสร็จขั้นตอนสุดท้ายคลิก yes เครื่องจะรีสตาช ก่อนเข้าวินโด้มันจะเข้าหมวดแสกนเลย แสกนกันถึงไส้พุงเลย
นานหน่อยแล้วแต่ hdd จะมากแค่ไหน ปล่อยมัน ถ้าเจอมันจะขึ้นให้เรากดลบเลย
ลองดูนะ อาจจะได้ผลไม่ต้องลงวินใหม่
ขอบคุณครับ