PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนที่เพื่อนชอบ

kimnasa
9th May 2012, 21:54
เรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนผมชอบผญคนหนึ่งซึ่งอยู่ห้องเดียวกันตั้งแต่ประถมพอมาม ต้นผมก็ได้รู้จักเพราะได้อยู่ห้องเดียวกันผมก็ไม่รู้สึกอะไรกับผญที่เพื่อนชอบหรอกพอมาอยู่ม ปลายรู้สึกมันผูกพันเริ่มชอบผญคนนี้มากขึ้นผมควรทำยังไงดีครับ เพื่อนหรือผู้หญิงที่ชอบ

ลองถามเพื่อนของคุณดูก่อนสิ ว่า "เฮ้ยเพื่อนตอนนี้นายชอบใครอยู่วะ"
ครับๆแต่เพื่อนผมมันเป็นคนปากแข็งด้วยสิ

AskinG AlexanDri@
9th May 2012, 22:00
ลองถามเพื่อนของคุณดูก่อนสิ ว่า "เฮ้ยเพื่อนตอนนี้นายชอบใครอยู่วะ"

zerohunter000
9th May 2012, 23:05
ถ้าเพื่อนสนิท แนะนำให้เอาเพื่อน จากนั้นค่อยเปีดใจคุยกัน แบบลูกผู้ชายครับ. เพระสุดท้ายก็แล้วแต่ฝ่ายญิงว่าใครคือคนที่ใช่ แล้วทุกคนต้องยอมรับความจริงด้วย. ถ้าเพื่อนสุข เรา ก็สุข ครับ. แต่ถ้าไม่ใช่เพื่อนสนิท ละก็ ลุย :O

Arbadius'z
10th May 2012, 00:39
พูดกันตรงๆไหมอะ เพื่อนกัน พูดกันตรงๆมันก็โอเคนะมีความลับมันไม่่ค่อยดีสักเท่าไหร่ แบบเปิดใจคุยกันแบบ 'เพื่อนเรามีเรื่องจะบอกคือเกี่ยวกับผู้หญิงที่เราชอบเราไม่รู้ว่านายชอบอยู่ไหมแต่เราชอบวะก็บอกว่าชอบเพราะอะไรแบบนี้หละมั้ง'พูดแบบที่คิดเลยแบบ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอมาหลังๆก็ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน' อะไรประมาณนั้นมั้ง ลองพูดๆกันดูเพื่อนกัน แต่ผมว่านะจากตัวผมเองที่เคยเจอเพื่อนชอบคนที่เราชอบตั้งแต่เด็กๆ(เหมือนกัน)รู้ตอนแรกก็ช็อคอยู่นะ เพราะผมเคยเป็นแต่ก็ทำใจได้แหละสุดท้ายแห้วคู่:o (ทะเลาะกันก็มีนะครับ เพราะเข้าใจผิดมากกว่าผมรักเพื่อนคนนี้มากเดินมาส่งผญ.คนนี้ด้วยกัน ตลอดส่งถึงบ้านอะเดินด้วยกันตลอด 3คน ผม เพื่อน ผญ ) เพื่อนผมทุ่มเทมากบ้านมันอยู่ไกลพอสมควรแต่มันก็ยอมลงป้ายเดียวกับผมเพื่อมาส่งผญ.(ผมบ้านอยู่ใกล้กับผญ.คนนั้นพอดีรู้จักแต่เด็กได้เปรียบอะ55555) นับถือมันเลย บางครั้งผมก็ฉุนมันนะจริงๆผมจะคิดเองไปไกลเสมอแบบมันจะมากเกินไปปะวะเรามาก่อนมาส่ง อะไรแบบนี้โทรคุย ทั้งวันอะไรแบบนี้ เราจะคิดไปไกล แต่ผญ.คนนั้นบอกตรงๆไม่เอาใครทั้งนั้นอะแบบ กำลังHOTแต่ไม่อยากมีใคร ประมาณนั้นเลย ก็เลยแห้วกิน:o

ไปๆมาๆเล่าเรื่องผมเองละ เอาเป็นว่า ประเด็นคือ พูดกันตรงๆลูกผู้ชาย ท่าจะทะเลาะกันอย่าดีกว่าเพื่อนสำคัญกว่าผู้หญิงนะบางที(บางทีนะครับเพราะบางครั้งผญ.ก็สำคัญแต่เมื่อไม่มีผญ.แล้วเราจะมีเพื่อนที่้่ำสำคัญ^^) ลองเปิดใจกันพูดกันใจเย็นๆ เพื่อนชอบมานาน ความรู้สึกคงประมาณผมที่แบบว่าเรามาก่อน(แต่มันคงไม่ใช่ัมั้งเพราะคนเราไม่เหมือนกัน) ท่าเพื่อนไม่ชอบแล้วไฟเขียว ก็ บุกตะลุยถลุงไปเลยยย:o เชียร์ๆสู้ๆครับ