PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ของฝากจากชายแดนใต้ครับ

chaikaning
10th May 2012, 02:59
ร้อย ร.711 มว.ปล.ที่2 ฉก.ยะลา13 อ.กรงปินัง ชุดปฏิบัติการณ์คุ้มครองครู-นักเรียน

http://youtu.be/8-K7M_9nEw4
ในคลิป 80% มาจากโทรศัพท์ผม ตอนนั้นผมยังเป็นพลทหารครับ

http://youtu.be/oILPvUcJPro
อันนี้มาจากตอนที่หัวหน้าชุดหมู่3โดนระเบิดครับ (ผมหมู่2)

ร้อย ร.752 มว.ปล.ที่1 ฉก.ยะลา13 อ.กรงปินัง

http://youtu.be/rbx4QA3oQ3w
อันนี้ตอนที่ผมไปยะลาใหม่ๆเลยครับ ชุดEODกำลังเก็บกู้วัตถุระเบิดอยู่ แต่ระเบิดลูกที่สองมันทำงานด้วย ภาพที่ได้ ได้จากนักข่าวช่อง7(ผมอยู่ข้างๆ เขา)

ตอนนี้ชุดพัน ร. ของไทยเพิ่งกลับมาจากซูดานครับ ไว้ผมจะเอาคลิปลงอีกที
ผมสมัครไปเป็นทหาร และสมัครลงใต้ สมัครไป ปบงาน พท จุด 122 สระแก้ว

อันนี้เลี้ยงส่งครับ
http://www.facebook.com/video/video.php?v=105107652867539

chaikaning
10th May 2012, 03:06
คุณ ใจเด็ดจริงๆครับ เป็นทหารใต้เป็นผมๆกลัวหัวหดกลัวตายครับกลัวโดนระเบิดแล้วจบชีวา:scare ไม่ได้เห็นหน้าพ่อแม่ แฟน พี่น้อง เพื่อนๆ
เป็นทหารก็ดีนะครับ อยากเป็นไหมล่ะ ผมจำได้เลยว่าตอนที่ตั้งด่านอยู่ จกำลังทอดไข่ มีโจรใต้ระเบิดคาร์บอมบ์150กิโล ไข่เด้งขึ้นมาจากกระทะเลย

Jomzababin
10th May 2012, 03:17
สู้ๆครับพี่...!!!

chaikaning
10th May 2012, 03:29
พวกเพื่อนๆ เชื่อไหมครับ ว่า การกด LIKE ในเฟซมันไม่ช่วยอะไรเลย แต่มันมาจากข้อความที่ทุกท่านส่งไปยังทหาร จชต ครับ
ตอนผมอยู่ที่นั่นผมไม่ได้กลับบ้านเลย สงกรานต์ก็ไม่ได้กลับ แต่มีข้อความจาก FWmail , จดหมาย , ไปรษณีย์บัตร ข้อความเหล่านั้นมันทำให้พวกผมร้องให้ และจะทำหน้าที่ของชายชาติทหารต่อไป !!!
ขอขอบคุณ ทุกความเห็นครับ ไปติดตามให้กำลังใจทหารไทยได้ที่ facebook ครับ ทุกหน่วยตั้งใจทำงานเพื่อให้ ปชช นอนหลับสบายครับ (ยกตัวอย่าง serch หาคำว่า "ร.7 พัน5 " สิครับ หรือไม่ก็ไปดูในเฟซผมได้เลย
http://www.facebook.com/Chaikaning
ขอบคุณทุกคนครับ

bararasza
10th May 2012, 03:31
กด THx เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ปฎิบัติหน้าที่ อย่างกล้าหาร ต่อไป และขอให้ปลอดภัยตลอดการปฎิบัติหน้าที่ด้วยครับ

ปล.ผมชอบทหารผมเคยฝันอยากเป็น แต่ กลัวอยู่ 2 อย่าง เหนื่อย กับ ตาย จบเลย ฮ่าๆ

ปล.2คลิปสุดท้าย ผมขออยู่ตรงไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่ เสา ต้นนั้น แค่ผมดูคลิป กำลังดูเพลินๆ ดินพุ่งเข้าหน้า ตกใจหมดเลย -*- หน้ากลัวอะ

ปล3. ดูคลิปล่างสุดพึ่งจบ มันเป็นกับระเบิดหรอครับ? คนที่นอน อยู่ที่ป้ายนั่น ขาขาดเลยใช่ไหมนั่น ภาพไม่ค่อยชัดO_O

geomanOo
10th May 2012, 03:31
คืออันนี้พีไปสอบพวก โรงเรียนนายร้อย หรือเปล่าเพราะ''เพื่อน''ผมมันก็อยากเข้าทหารเเต่มันดันสอบไม่ผ่าน:dntknw

chaikaning
10th May 2012, 03:34
คืออันนี้พีไปสอบพวก โรงเรียนนายร้อย หรือเปล่าเพราะ''เพื่อน''ผมมันก็อยากเข้าทหารเเต่มันดันสอบไม่ผ่าน:dntknw
ผมสอบนายสิบกองหนุนครับ ในตำแหน่ง เสมียนกองร้อย แต่พอมา ปบ งานจริงผมได้อยู่ชุด ปฏิบัติการ ครับ
ปล.ผมไม่ได้ปั๊ม แต่ผม copy ข้อความที่อ้างถึงไม่ได้

geomanOo
10th May 2012, 03:37
อ่อครับไว้เเนะนำเพื่อนตอนเเรกที่มันบอกสอบไม่ผ่านเห็นสภาพจิตตกยังไงไม่รู้:o

chaikaning
10th May 2012, 03:47
ของผมจิตตกกว่ามั๊ย ก่อนลงใต้3วัน จ่าเอาคลิปตัดหัวเป็นๆมาให้ดู พวกผมนี่ใจเสาะกันหมดเลย แต่จ่าเขาบอกว่า ที่เอามาให้ดูเนี่ย เพื่อให้พวกเราจำไว้ว่า
"อย่าปราณีมัน เพราะมันไม่เคยปราณีเจ้า"

Armcrazy1995
10th May 2012, 03:49
สุดยอดเลยครับ นับถือจริงๆ พวกเราเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ :heart:preved

chaikaning
10th May 2012, 03:49
กด THx เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ปฎิบัติหน้าที่ อย่างกล้าหาร ต่อไป และขอให้ปลอดภัยตลอดการปฎิบัติหน้าที่ด้วยครับ

ปล.ผมชอบทหารผมเคยฝันอยากเป็น แต่ กลัวอยู่ 2 อย่าง เหนื่อย กับ ตาย จบเลย ฮ่าๆ

ปล.2คลิปสุดท้าย ผมขออยู่ตรงไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่ เสา ต้นนั้น แค่ผมดูคลิป กำลังดูเพลินๆ ดินพุ่งเข้าหน้า ตกใจหมดเลย -*- หน้ากลัวอะ

ปล3. ดูคลิปล่างสุดพึ่งจบ มันเป็นกับระเบิดหรอครับ? คนที่นอน อยู่ที่ป้ายนั่น ขาขาดเลยใช่ไหมนั่น ภาพไม่ค่อยชัดO_O
คำพูดทีชินปากของทหารไทย คือ "ไม่มีใครเหนื่อยตาย" ครับ
ส่วนในคลิป จ่าของพัน1 ตาบอด และ คนที่ขาขาดคือนายสิบครับ มาจาก ฉก (หน่วยเฉพาะกิจ ยะลา 13) พวกผมก็เป็นหน่วยที่อยู่ใน ฉกนะ แต่วันนั้นพวกผมประมาทไปหน่อย
แก้ไข : มันเป็นระเบิดลูกที่สองครับ คือมันจะระเบิดลูกแรกก่อน(แต่มีลูกที่สองอยู่ใกล้ๆกัน) รอให้เจ้าหน้าที่ไปมุงกันเยอะๆ มันก็จะกดระเบิดอีกลูกหนึ่งครับ ง่ายๆ ลูกแรกแค่ตัวล่อ

chaikaning
10th May 2012, 04:11
บอกตรงๆ susung gl s2 ทำไมมันเข้า jkg ไม่ได้วะ
เชื่อไหม ตอนนี้ผมใช้ N70 เข้า JKG
และขอบอกอีกอย่าง บอกผ่านไปถึงพวกเด็กๆ น่ะ เว็บนี้ไม่ได้มีแต่เด็กเกรียนกวรส้น แต่มีผู้ใหญ่อยู่ด้วย นะฮ้าฟว์
ปล. พวกคุณรู้ไหม ว่าเว็บนี้ทหารเยอะ !

lolikon555
10th May 2012, 05:18
สุดยอมมากคับ ถึงผมจะกลัวตาย แต่ก็อยากลองลุยไต้เหมือนกัน(อยากได้อะไรสมจริงกว่า BattleField3)แต่อย่างว่าหละครับ สำหรับผมคงคล้ายๆเกม แต่เป็นเกมที่ เล่น-ตายได้ครั่งเดียว
แต่สำหรับพวกพี่ๆทหารกล้ามันเป็นหน้าที่และจิตสำนึกของชายไทย เลือดชโลมแผ่นดิน ดีกว่าเราเสียความเป็นไทสินะครับ สุดยอดมากครับ!!!`
ขอบคุณ ที่ทำเพื่อประเทศไทย ขอบคุณที่ทำเพื่อพวกผมครับ`!!

chaikaning
10th May 2012, 05:33
ขอขอบคุณแทนเพื่อนร่วมรบชาวไทยด้วยครับ ตอนนี้พวกเขาก็กำลังอ่านหน้าที่ผมเปิดอยู่นี่แหละ ขอบคุณจากใจจริงครับ

Kiss`me
10th May 2012, 06:27
ผมขอเป็นกำลังใจให้ เหล่าทหาร 3 จังหวัด ชายแดน ภาคใต้นะครับ ละขอความ แสดงความเสียใจ ต่อผู้ที่เสียชีวิตด้วยครับ สู้ๆๆนะครับพี่

chaikaning
10th May 2012, 07:29
ครัยผม เอ....ในคลิปมีผมอยู่ด้วยนะ ทีบัดดี้ผมพูดว่า"ที่นี่อำเภอกรงปินัง จังหวัดยะลา" เสียงคนถ่ายน่ะเสียงผมเอง

==ToR==
10th May 2012, 10:26
ในใจผมก็อยากไปนะ แต่พ่อ แม่ไม่ให้ไป

ตอนนี้ก็ยังเรียนอยู่ ถ้าจบแล้วยังหางานไม่ได้ ค่อยลงไป

ตอนนี้ก็อยู่หาดใหญ่

dojo123753951
13th May 2012, 00:45
กล้าหาญมากๆครับทหารชายแดนใต้..ยังมีทหารอีกเยอะที่พร้อมสละชีพเพื่อชาติ ขอบพระคุณมากครับที่ปกป้องบ้านเกิดผม:cool: