PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนบอกให้ห่่าง ๆ กันครับ

winton762
10th May 2012, 10:28
คือผมรักแฟนผนคนนี้มาก แล้วอยู่ๆ เธอก็เงียบ ๆ ไป แล้วบอกว่าห่าง ๆ กันไปสักพัก ผมก็ไม่รู้ทำไงก็ได้แต่ตื้อแต่ แต่ก็กลัวเธอจะรำคาญ
เพื่อน ๆ พอมีวิธีไหนบ้างครับ ผมอยากได้คำปรึกษา ผมเครียดมากจริง ๆ ครับ

xopoint
10th May 2012, 11:08
ผมเเนะนำคุณว่า อย่าห่างกันเลยครับเดี๋ยวเค้า จะเปลี่ยนไป ถึงเเม้คุณจะเชื่อใจเค้าขนาดไหนมันก็ต้องมีเปลี่ยนไปบ้างเเหละครับ เพราะผมเคยเป็นเเบบนั้น
:(

ผมก็พยายามง้อเธฮนะครับ พิมพ์ในข้อความเฟสเธอ ส่งข้อความไปหาเธอครับ
จะมีโอกาสที่จะได้กลับมาเป็นแบบเดิมไหมครับ
ห่างกันนิดๆพอครับ ก็พยายามส่งข้อความหาเธอคุยกับเธอเป็นระยะ เเต่อย่าถี่เเละอย่าหายไปนานเกินนะครับ เอาเเบบให้เธอรู้ว่าเรายังรักเเละเป็นห่วงเธอก็พอครับ เธอจะได้รู้ว่า คนที่รักเธอมาก นอกจากคนในครอบครัว ยังมีคุณอีกคนครับ:cool::victory สู้ๆครับ

winton762
10th May 2012, 11:10
ผมก็พยายามง้อเธฮนะครับ พิมพ์ในข้อความเฟสเธอ ส่งข้อความไปหาเธอครับ
จะมีโอกาสที่จะได้กลับมาเป็นแบบเดิมไหมครับ

chattipong
10th May 2012, 11:15
เเหะ ๆๆ เหมือนผมเลย หัวอกเดียวกันครับ

giarttiwutza
10th May 2012, 11:16
แล้วเหตุผลที่ห่างหละ อยู่ ๆ ก็มาบอกไม่งงมั้งหรอ:sweat

winton762
10th May 2012, 11:20
แล้วเหตุผลที่ห่างหละ อยู่ ๆ ก็มาบอกไม่งงมั้งหรอ:sweat
เธอไม่บอกครับ อยู่ ๆ ก็เงียบ ๆ ไป แล้ววันศุกร์ที่ผ่ายมา เธอก็บอกเราลองห่างกันสักดูครับ ผมพยายามง้อแต่ จนตอนนี้ผมคิดว่าเธอคงจะรำคาญแล้วครับ
พอมีวิธีไหนให้ง้อแล้ว กลับมาเป็บแบบเดิมไหมครับ

winton762
10th May 2012, 11:22
ห่างกันนิดๆพอครับ ก็พยายามส่งข้อความหาเธอคุยกับเธอเป็นระยะ เเต่อย่าถี่เเละอย่าหายไปนานเกินนะครับ เอาเเบบให้เธอรู้ว่าเรายังรักเเละเป็นห่วงเธอก็พอครับ เธอจะได้รู้ว่า คนที่รักเธอมาก นอกจากคนในครอบครัว ยังมีคุณอีกคนครับ:cool::victory สู้ๆครับ
ตอนนี้ผมก็ทำแบบนั้นแต่ช่วงแรกผมโทรไปบ่อยมากเธอก็ไม่รับครับ

dojo123753951
10th May 2012, 11:23
เธอมีคนอื่นที่ไม่ใช่คุณหรือเปล่าครับ...ถ้าใช่ก็ทำใจไว้ก่อน

giarttiwutza
เธอไม่บอกครับ อยู่ ๆ ก็เงียบ ๆ ไป แล้ววันศุกร์ที่ผ่ายมา เธอก็บอกเราลองห่างกันสักดูครับ ผมพยายามง้อแต่ จนตอนนี้ผมคิดว่าเธอคงจะรำคาญแล้วครับ
พอมีวิธีไหนให้ง้อแล้ว กลับมาเป็บแบบเดิมไหมครับ

คือไม่มีเฟตุผลแบบนี้มันก็ลำบากอ่า หรือเค้าอยากพิสูจต์ใจตัวเองมั้ง :sweat

xopoint
ตอนนี้ผมก็ทำแบบนั้นแต่ช่วงแรกผมโทรไปบ่อยมากเธอก็ไม่รับครับ
มีเเววเค้าจะเปลี่ยนไป เเล้วจะโดนบอกเลิกเเล้วนะครับ ทำใจซะ อันนี้ผมพูดตามตรงที่ผมคิดนะครับ ผมว่าทำใจก่อนดีกว่า

winton762
10th May 2012, 11:25
คือไม่มีเฟตุผลแบบนี้มันก็ลำบากอ่า หรือเค้าอยากพิสูจต์ใจตัวเองมั้ง :sweat
ผมง้อเธอจนเธอบอกแบบนี้มาครับ "ยิ่งเป็นแบบนี้มันทำให้เค๊าตัดสินใจได้ว่าเรากลับไปเป็นเพื่อนกันเถอะ,,ขอโทดที่ทำให้รอขอโทดที่ให้ความหวังขอโทดน่ะ...คนที่ดีกว่าเค๊ามีเยอะแยะ ,,,เค๊าไม่ชอบคนมาคอยตื้อหรอกน่ะ...ขอโทดจิงๆ" สงสัยผมคงใจร้อนไปคงได้แต่รอใช่ไหมครับ

boss623
10th May 2012, 11:25
คุณอ่าบน้ำทุกวันอ่ะป่าว 555 ล้อเล่นครับ ค่อยๆพูดคุยโดยที่ตัวคุณอยู่ห่างๆสิ หยอดความสุขให้เธอวันละนิด เดี๋ยวเขาก็ดีเองแหละ

winton762
10th May 2012, 11:26
มีเเววเค้าจะเปลี่ยนไป เเล้วจะโดนบอกเลิกเเล้วนะครับ ทำใจซะ อันนี้ผมพูดตามตรงที่ผมคิดนะครับ ผมว่าทำใจก่อนดีกว่า
ผมก็พอทำใจนะ แต่เธอคนนี้ผมรักมากจริง ๆ ครับ
ผมพยายามคุยกับเพื่อนเธอให้เธอเธอช่วยคุยให้อยู่ครับ

winton762
10th May 2012, 11:28
คุณอ่าบน้ำทุกวันอ่ะป่าว 555 ล้อเล่นครับ ค่อยๆพูดคุยโดยที่ตัวคุณอยู่ห่างๆสิ หยอดความสุขให้เธอวันละนิด เดี๋ยวเขาก็ดีเองแหละ
ผมอาบทุกวันครับ:yes ตอนนี้ผมก็ลองทำแบบนั้นครับ ขอบคุณครับ

Gnickkie
10th May 2012, 11:30
ผู้หญิงก็เป็นเเบบนี้ อ่ะ ครับอย่าไปคิดมากเลย เด่วก็กลับมาคืนดีกัน ถ้าใจคุณยังรักเขา คุณก็ต้อง รอ...... หรือ ให้เวลากับเขา

หรือถ้าเขามีคนอื่น ซึ่งเรื่องนี้ผมไม่รู้น้ะ ถ้ามี คุณก็ตัดใจซะ คิดเสียว่า ไม่เคยจะเสียดาย ที่ชีวิตฉันเคยได้รักเธอ

คุณถามเขายังว่า เขาเป็นอะไร ผู้หญิงต้องมีเหตุผล อยู่เเล้ว หรือว่าเราทำผิดอะไรหรือปล่าว อ่าครับ

winton762
10th May 2012, 11:33
ผู้หญิงก็เป็นเเบบนี้ อ่ะ ครับอย่าไปคิดมากเลย เด่วก็กลับมาคืนดีกัน ถ้าใจคุณยังรักเขา คุณก็ต้อง รอ...... หรือ ให้เวลากับเขา

หรือถ้าเขามีคนอื่น ซึ่งเรื่องนี้ผมไม่รู้น้ะ ถ้ามี คุณก็ตัดใจซะ คิดเสียว่า ไม่เคยจะเสียดาย ที่ชีวิตฉันเคยได้รักเธอ

คุณถามเขายังว่า เขาเป็นอะไร ผู้หญิงต้องมีเหตุผล อยู่เเล้ว หรือว่าเราทำผิดอะไรหรือปล่าว อ่าครับ
เธอไม่มีคนอื่นนะครับ แต่ก็ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมคงทำได้แต่รอใช่ไหมครับ

Gnickkie
10th May 2012, 11:42
ถ้าคุณรัก คุณก็ต้อง รอ หรือให้เวลา เขา
เขาก็รักคุณเหมือนกัน เเต่เขาคงมีเรื่องอะไรบางอย่าง ผู้หญิงซับซ้อน ยิ่งถ้าเขาบอกเลิกคุณ เขายิ่งเจ็บ กว่าคุณ สองเท่า
ดีไม่ดี เขาบอกเลิกเเล้ว เขากลับโทรมาหา คุณ เขาอาจลืมไม่ได้เหมือนกัน เพราะถ้าคุณรักเขามาก เขาก็ยิ่งรักคุณมาก
ตอนนี้อยู่ เฉยๆ ไว้ก่อน อย่าโทร อย่าส่งข้อความ เฉยๆ เลย รอฟัง ข่าวจากเขา ผมว่านี่อาจเป็นเรื่องดี ตอนนี้ เตรียมใจ ไว้ ก่อน เพื่อน ช่วยได้ ครับ

morlumsing
10th May 2012, 11:43
ลองบอกเลิกก่อน เลยครับ ถ้าเค้าบอกเลิกก็เลิก แสดงว่าเค้ามีใหม่แล้วแน่นอน เพราะเคยเจอมาแล้ว เธอบอกว่า ห่างกันสักพักนะ จากนั้นไม่กี่วันเห็นมันไปเดินจับมือคนอื่น เหอๆ ไม่รู้จะพูดยังไงจริง เซงเลย

winton762
10th May 2012, 11:46
ถ้าคุณรัก คุณก็ต้อง รอ หรือให้เวลา เขา
เขาก็รักคุณเหมือนกัน เเต่เขาคงมีเรื่องอะไรบางอย่าง ผู้หญิงซับซ้อน ยิ่งถ้าเขาบอกเลิกคุณ เขายิ่งเจ็บ กว่าคุณ สองเท่า
ดีไม่ดี เขาบอกเลิกเเล้ว เขากลับโทรมาหา คุณ เขาอาจลืมไม่ได้เหมือนกัน เพราะถ้าคุณรักเขามาก เขาก็ยิ่งรักคุณมาก
ตอนนี้อยู่ เฉยๆ ไว้ก่อน อย่าโทร อย่าส่งข้อความ เฉยๆ เลย รอฟัง ข่าวจากเขา ผมว่านี่อาจเป็นเรื่องดี ตอนนี้ เตรียมใจ ไว้ ก่อน เพื่อน ช่วยได้ ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมคงต้องให้เวลากับเขาจริง ๆ ครับ

winton762
10th May 2012, 11:54
ลองบอกเลิกก่อน เลยครับ ถ้าเค้าบอกเลิกก็เลิก แสดงว่าเค้ามีใหม่แล้วแน่นอน เพราะเคยเจอมาแล้ว เธอบอกว่า ห่างกันสักพักนะ จากนั้นไม่กี่วันเห็นมันไปเดินจับมือคนอื่น เหอๆ ไม่รู้จะพูดยังไงจริง เซงเลย
ขอบคุณครับ แต่ผมมั่นใจว่าเธอไม่มีใครจริง ๆ ครับ

Jizsy
10th May 2012, 11:55
ความรู้สึกของคนที่หมดใจ...เพราะรักมันอิ่มตัวรึป่าว

winton762
10th May 2012, 11:56
แต่ผมยังไม่หมดใจนะครับ :victory

Gnickkie
10th May 2012, 12:07
ให้รักคุ้มครอง เด้อๆ

winton762
10th May 2012, 12:12
ถ้าเป็นแบบนั้นจริงคงต้องทำใจ ซะแล้วมั้งครับ:dntknw

newvisions
10th May 2012, 12:14
เขาเบื่อ อะสิ ไม่เร้าใจ ลองเปลี่ยนอะไรใหม่ๆ ดู :eek:

typearmyer
10th May 2012, 12:36
ตัดใจไปเลย ผมเชีย ในเมื่อเค้าบอกขนาดนี้เเล้วครับ ตัดใจไปเลย เเล้วให้เค้าเป็นคนบอกเลิก อย่าบอกเลิกเองน้ะ(เสียเชิง555)
ผู้หญิงดีๆมีเยอะเเยะครับ อยู่ที่เราจะเลือกใครเท่านั้นเอง
อย่าไปจมปลักกับเธอคนนั้นเลยครับ
เชื่อผม ชีวิตจะดีขึ้น รับรอง

bararasza
11th May 2012, 01:04
ก็เพราะคำว่าห่างเนี่ยแหละ ทำให้ผมกับแฟน ที่คบ มา 3 ปี เลิกกัน

เตรียมใจได้เลย มองคนใหม่เผื่อไว้

ผู้หญิงเข้ามาในชีวิตเราเพื่อเปลี่ยน ถ้าเธอเปลี่ยนได้เธอจะไป

แนะนำ

เจ้าชู้เข้าไว้ผู้หญิงชอบ หลายคนที่ผมทำสำรวจตอนเรียน บอกว่า มันท้าทายดี

kamonkom911
11th May 2012, 01:21
ได้ยินไหม ชะตากำหนด

ลองฝืนชะตาสักครั้งสิ

ผู้หญิงก็งี้ละ ไม่เคยคบนานๆ บอกเลิกพวกเราก่อนตลอด

winton762
11th May 2012, 09:11
แต่ผมยังไม่อยากเลิกกับเธอนะครับ :dash

Jomzababin
11th May 2012, 09:38
พยายามต่อสักหน่อยก้ดีครับ ทำให้สุดความสามารถก่อน ถ้าไม่สมหวังก็ควรจะตัดใจ...เพราะการกระทำแบบนี้เหมือนคนที่เค้าหมดใจ หรือไม่ก็เบื่อ หรือ รำคาญการกระทำของเราบางอย่าง...

ยังไงก็ลองพยายามให้เต็มที่ครับ....

ให้รักคุ้มครอง...!!!

Capathia
11th May 2012, 09:44
ให้ห่างกันนี่มันโคตรเห็นแก่ตัวเลยนะ
จะเลิกหรือไม่เลิกเราก็ไม่รู้
ปล่อยให้เราวิตกจริตอยู่ฝ่ายเดียว

ปล.เคยเจอมาแล้ว 7 เดือนเต็มๆ
วิธีที่จะทำให้เราไม่คิดมากคือการใช้เวลากับเพื่อนครับ ผมใช้วิธีนี้แล้วก็ได้แอบชอบผู้หญิงคนนึงเป็นเวลาสั้นๆ เวลานั้นผมไม่ได้คิดเรื่องคนเก่าเลยสักนิด

UkuleleAlone
11th May 2012, 09:47
เธอกำลังจะจาก......ลา

winton762
11th May 2012, 17:06
ถ้าผมค่อย ๆ ง้อเธอ ถึงมันจะใช้เวลาเธอจะกลับมาไหมครับ หรือใครที่เคยง้อแฟนเก่ง ๆ ช่วยผมหน่อยครับ
ใครมีวิธีง้อดี ๆ ก็บอกกันบ้างนะครับ ขอบคุณครับ