PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บอกชอบเพื่อนที่เพิ่งเจอควรใช้เวลาเท่าไรดี

nepjune78
10th May 2012, 12:24
ตามหัวข้อเลยคร้าบ

npdeoh2754
10th May 2012, 13:10
บอกเลยครับ ถ้าใช้เวลานานๆมันจะแค่เพื่อนมากกว่า

ononoGamer
10th May 2012, 13:28
รู้จักเพื่อนๆเค้าเปล่าล่ะลองถามเพื่อนๆเค้าดูว่าเค้ามีใจให้เรารึเปล่า?
ถ้าเขามีใจก็จะลองเสี่ยงไหมล่ะ ขอลองคบดูเลย
หรือจะคุยไปเรื่อยๆดูก่อน
---------------------------------
หรือจะลองคบกันเป็นเพื่อนดูก่อน
ไม่รู้สิแม่ผมสอนบอกว่าถ้าคบกันเป็นเพื่อนดูมันจะได้รู้ข้อเสียกันและกัน
ถ้าเราต่างคนต่างรับข้อเสียกันและกันได้ชีวิตคู่ต่อๆไปมันก็จะยืนยาวเพราะยังไงข้อเสียเราก็รับกันได้อยู่แล้ว
พอมีข้อดีโผล่เข้ามาก็จะทำให้รู้สึกดีมากขึ้นๆอีก
อันนี้ก็แล้วแต่ดูนะเพราะบางคนเค้าก็ว่าถ้าคบเป็นเพื่อน คำว่าเพื่อนมันขวางคอที่จะบอกรัก เพราะกลัวเสียเพื่อน

-SoulDream-
10th May 2012, 13:33
เพื่อนผู้ชายหรอครับ :dance

nepjune78
10th May 2012, 14:49
หญิงคร้าบ

ขอบคุณนะครับกะจะบอกเย็นนี้บอกว่าลองคบเป็นเพื่อนไปก่อน

^^

operative
10th May 2012, 19:23
นึกว่าเพื่อนผู้ชาย

Kellidev
10th May 2012, 19:35
แนะนำได้แต่ไม่เคยทำจริง ทฤษฎีแน่น ปฏิบัติป๊อด = = แนะนำให้หา AXE เมื่อไหร่ได้เรื่องดูในยูทูป มุขจีบหญิงต่างๆ
มันเป็นการบอกชอบชนิดนึง เป็นบทเรียนรูปแบบต่างๆให้ได้ดูว่าผู้ญ เขาคิดยังไง - -

Jomzababin
10th May 2012, 20:40
เราก็ตีสนิทก่อนอ่ะเหละ...แต่อย่ทำแบบเพื่อนน่ะ ให้แสดงอาการแบบว่า จีบอยู่น่ะ ให้เค้ารู้ตัวนิดๆอ่ะครับ อย่าปล่อยให้สนิทแบบเพื่อน

ถ้าปล่อยให้เป้นแบบเพื่อนมากกว่า ตอนจะบอกเป็นแฟนจะลำบากนิดนึง... สู้ๆครับ

ท่านเท่านั่น ที่จะทำได้

12omo
11th May 2012, 00:22
ถ้าคิดว่ามันถึงจุดๆนั้นแล้วก้อรีบบอกไปเลยนะครับ ผมเคยโดนแล้วบอกช้าไปวันเดียว

แค่วันเดียวตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่าวันเดียวมันสำคัญมากเลยนะครับ

ถ้าปล่อยไว้แบบนี้วันนึงที่สำคัญผ่านไปมันน่าเสียดายนะครับ

bararasza
11th May 2012, 00:30
เดินเข้าไป แล้วเธอๆ เราชอบเธอนะ! แล้วรีบเดินหันหลังกลับไป ตามทางเดิม แล้วจะได้ยินเสียงตามหลังมาว่า นายเรามีแฟนแล้วนะ ผ่าง ทะนี้ก็วิ่งหนีไปไกลๆเลยครับ