PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้ามาอ่านหน่อยครับ!!

act12348
10th May 2012, 12:25
คือว่าใครเคยทำธุรกิจของคุณRamisบ้างครับ คือว่าผมอยากทำอะครับแต่ไม่รู้ว่ามันจริงรึป่าว
เลยอยากถามคนที่เคยทำอะครับไม่ต้องต้องเป็นของคุณRamis ก็ได้แต่แบบว่าเคยทำผ่านเน็ตอะครับ
นี่ครับเว็บธุรกิจของคุณRamis
http://www.future-revolution.com/
ผมอยากทำมัง
คือว่าต้องการทำมากๆเลยหรือแนะนำอะไรก็ได้ที่มันได้ 100 % ที่พวกท่านเคยทำมา

jimaria
10th May 2012, 17:15
เอ่อ ผมเคยไปลองมาแล้วละ มันหลอกคับ ตอนแรกไปแบบอยากมีเงิน พอไปเหมือนโดนล้างสมอง แล้วมันก็พอดีที่เพื่อนสมัย ม.ต้นผมทำอยู่ แล้วมันบอกว่าได้เงินจริง ยิ่งเชื่อหนัก

แต่เพื่อนสมัย ม.ต้นคนอื่นๆ มาบอกว่า อย่าไปเชื่อมัน มันหลอกเพื่อนๆไปทำเอาเงินฟรีไปหลายรายแล้ว ตอนลงโฆษณามันบอกแค่ว่าทำงานผ่านเน็ตได้เงินจริง แต่พอไปฟังมันวันแรกล้างสมอง วันที่ 2 ก็ล้างสมอง

วันที่ 3 หลอกให้ร่วมลงทุนคือ ให้เสียเงินค่าลงทุนร่วมทำงานกับมัน 3 หมื่นบาท แล้วผมก็มาคิดว่า "ทำไม***ไม่บอกตั้งแต่แรกที่โฆษณาว่า ต้องลงทุน 3 หมื่นบาท ถึงจะทำงานกะ***ได้"

แล้วผมก็ไม่เชื่อไอ้พวกนี้อีกเลย แล้วแต่คุณจะคิดนะคับ แต่ถ้าไปแล้วเป็นแบบที่ผมบอก ก็แสดงว่าคุณโดนมันแล้ว

act12348
10th May 2012, 17:42
เออ ช่วยดันช่วยตอบทีครับ สับสนมากเลย

act12348
10th May 2012, 17:44
ดันๆๆๆๆ อึ๊บๆๆๆๆๆๆๆ

act12348
10th May 2012, 17:48
เอ่อ ผมเคยไปลองมาแล้วละ มันหลอกคับ ตอนแรกไปแบบอยากมีเงิน พอไปเหมือนโดนล้างสมอง แล้วมันก็พอดีที่เพื่อนสมัย ม.ต้นผมทำอยู่ แล้วมันบอกว่าได้เงินจริง ยิ่งเชื่อหนัก

แต่เพื่อนสมัย ม.ต้นคนอื่นๆ มาบอกว่า อย่าไปเชื่อมัน มันหลอกเพื่อนๆไปทำเอาเงินฟรีไปหลายรายแล้ว ตอนลงโฆษณามันบอกแค่ว่าทำงานผ่านเน็ตได้เงินจริง แต่พอไปฟังมันวันแรกล้างสมอง วันที่ 2 ก็ล้างสมอง

วันที่ 3 หลอกให้ร่วมลงทุนคือ ให้เสียเงินค่าลงทุนร่วมทำงานกับมัน 3 หมื่นบาท แล้วผมก็มาคิดว่า "ทำไม***ไม่บอกตั้งแต่แรกที่โฆษณาว่า ต้องลงทุน 3 หมื่นบาท ถึงจะทำงานกะ***ได้"

แล้วผมก็ไม่เชื่อไอ้พวกนี้อีกเลย แล้วแต่คุณจะคิดนะคับ แต่ถ้าไปแล้วเป็นแบบที่ผมบอก ก็แสดงว่าคุณโดนมันแล้ว
ขอบคุณครับ

Onepiece
10th May 2012, 17:53
บางเว็บมันก็หลอก บางเว็บก็ไม่หลอกครับ
แต่จะดูว่าเว็บไหนไม่หลอก ก็คงต้องดูหลักฐานการจ่ายของคนที่เคยทำครับ
ง่ายๆเลย PM ถามท่าน Ramis ว่าเว็บมันจ่ายหรอปล่าว แล้วขอดูหลักฐานการจ่ายครับ

dream12594
10th May 2012, 17:55
พูดถึงจะจริงไม่จริง คุณจะไปลองเสี่ยงดูหรอครับ เข้าก็เตือนๆ กันอยู่ว่าอันตราย ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ(คำ Classic มาก)
หาแหล่งที่เชื่อถือได้ดีกว่าใหม่แบบว่าเป็นที่รู้จักอะ เว็บอะไรพวกนี้ มีมากมาย เราก็ไม่รู้อันไหนจริงไม่จริง
อะไรที่ได้มาง่ายๆ แล้วคิดหรอว่าคนทำเขาจะยอมขาดทุน ถ้าสมมุติ คุณทำเว็บบ้างละ คุณคงจะไม่ยอมขาดทุนใช้ไหมละ แต่จะทำยังไงให้คนทั่วไปสนใจ
คุณก็ต้องลงโฆษณาแบบเกินจริง เพื่อให้ผู้คนสนใจ (อันนี้ผมพูดโดยรวมนะไม่ได้เจาะจงนะครับ)

niorjung
10th May 2012, 18:09
เอาง่ายๆนะคับ ตรงๆเลย มันจะเหมือนหลอกแต่ก็ไม่หลอก มันเป็นธุรกิจลูกโซ่คับ ตอนแรกคุณยอมเสียไปก่อน แล้วคุณก็หาคนมาลงทุนอีกแล้วคุณก้จะได้ส่วนแบ่งกับเงินที่ลงทุนไปในแต่ละธุรกิจแล้วก็เปอร์เซนของคนที่คุณหามา ยิ่งคุณหาได้เยอะก็ยิ่งได้ตังเยอะ แต่คุณต้องขยันติดตามงานนะคับ แล้วมันจะได้จริง แต่ก็ต้องละวัง บางที่ ก็อาจโกงได้ แล้วก็ไม่ได้จริงๆ

ผู้ตรวจสอบ
10th May 2012, 18:12
ได้เงินเเต่ว่าต้องเอาเงินไปลงทุนก่อน

Rukawa
10th May 2012, 18:55
อย่าเลย ไร้สาระ