PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าพ่อของคุณเป็นแบบผมจะทำยังไง

ASSASSIN S
10th May 2012, 12:33
ตอนเช้านะครับผมทำอะไรเสดหมดแล้วนะครับทีนี้ผมเลิยใส่หูฟังนังเล่นเกมส์ที่นี้พ่อผมกำรังอารม์เสียอยู่เขาเลิยขอให้ผมไปซื้อข้าวให้แต่เพราะใส้หูฟัง+โปรแกรมDFXทำให้ผมไม่ได้ยินเสียงของพ่อมารู้ตัวอีกทีพ่อก็มาโมโหไส่ผมก็บอกแล้วนะว่า
ผมไม่ได้ยินตอนพ่อบอกเขาก็ยังไม่เชื่ออยู่ดีทำไงดีเนีย

hackedsugus
10th May 2012, 12:34
ก็ไปซื้อข้าวให้พ่อดิ จบ

ASSASSIN S
10th May 2012, 12:37
ก็ไปซื้อข้าวให้พ่อดิ จบ
เขาบอก***ไม่ต้องซื้อและกุไปซือก็ได้

emmaza
10th May 2012, 12:37
อย่าไปใส่ครัีบเหมือนผมเลยโดนด่าทั้งพ่อกับแม่ เขาเรียกแล้วไม่ได้ยินโดนไล่ปิดคอมเลย

longtest
10th May 2012, 12:39
เคยเป็นเหมือนกันครับ

toevtoev
10th May 2012, 12:41
ทุกคนมีเช้าที่ เลวร้ายกันทุกคน ก็แค่ต้องอดทน เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

แต่มันคงจะดีกว่านี้ ถ้าคุณใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องกว่านี้

ASSASSIN S
10th May 2012, 12:41
มันไม่ไช่แค่นั้นอะดิพอกรับมาเขาก็มาบ่นต่อเหอะๆแล้วก็ไปเป่าประกาศว่าลูกผมมันอย่างนู้นอย่างนี้ จนผมแทบไม่อยากออกนอกบ้านและพูดง้ายๆคือกึ่งนีดอะแหละ

~RIP~
10th May 2012, 12:44
ของผมก็จะขำๆแล้วมาสะกิด - -"

Tinepop
10th May 2012, 12:45
ผมหนักกว่านี้ครับ ผมไม่ได้ใส่หูฟังพ่อผมก็เรียกผม ผมก็ตอบกลับว่า "มีอะไร" พ่อผมก็ตะโกนใส่ผม "เรียกทำไมไม่ได้ยินวะไอ้เหี้_นี่วันๆเล่นแต่เกม" ผมก็ "...."

ASSASSIN S
10th May 2012, 12:49
ผมหนักกว่านี้ครับ ผมไม่ได้ใส่หูฟังพ่อผมก็เรียกผม ผมก็ตอบกลับว่า "มีอะไร" พ่อผมก็ตะโกนใส่ผม "เรียกทำไมไม่ได้ยินวะไอ้เหี้_นี่วันๆเล่นแต่เกม" ผมก็ "...."

แน่ใจเหรอตอนนี้ผมกำลังเสี่ยงที่จะกลายเป็นเด็กกำพร้านะครับเพราะเขาบอกว่า"กุไปอยู่กะพี่***ที่อเมริกาดีกว่า"เหอะๆทำไงหว่า

shanagunnew
10th May 2012, 12:50
พวกคุณยังดีที่มีพ่อมาค่อยด่า TT^TT .....

joomn007
10th May 2012, 12:51
พ่อผมก็เหมือนกันวันหนึ่งชอบใช้ผมตลอด ช่วยงานก็ช่วยแล้วนั่งเล่นคอม พ่อบ่นเอาแต่เล่นเกมส์ เครียด

ASSASSIN S
10th May 2012, 12:52
พวกคุณยังดีที่มีพ่อมาค่อยด่า TT^TT .....

แต่คุณยังดีที่มีแม่มาคอยด่า TT TT

ปล.เพราะผมไม่มีแม่

BoomSuperNoob
10th May 2012, 13:08
ผมซื้อ SSV2 มา มันก็กันเสียงได้ระดึบนึง

เวลาพ่อเรียกผมไม่ได้ยินพ่อผมก็ไม่ว่าอะไร เพราะรู้ว่าหูฟังมันกักเสียงไว้

เลยมาสะกิดผมแล้วค่อยใช้ ถ้าพ่อผมอารมณ์ดีก็ไม่มีอะไรนะ

ILOVEKUN
10th May 2012, 13:10
เข้ามาแล้วก็ปล่อยผ่านมันไปครับ อย่าไปเก็บใส่ใจอะไรมาก ฝืนเก็บไปมากๆ ไว้นานๆ คุณอาจกลายเป็นเด็กมีปัญหาได้น่ะครับ อย่าไปยึดติด

peepanz
10th May 2012, 13:15
คุณอธิบายเหตุผลให้พ่อฟัง แล้วก็ลุกไปซื้อข้าวให้ดี ๆ :sweat

ASSASSIN S
10th May 2012, 13:16
ผมซื้อ SSV2 มา มันก็กันเสียงได้ระดึบนึง

เวลาพ่อเรียกผมไม่ได้ยินพ่อผมก็ไม่ว่าอะไร เพราะรู้ว่าหูฟังมันกักเสียงไว้

เลยมาสะกิดผมแล้วค่อยใช้ ถ้าพ่อผมอารมณ์ดีก็ไม่มีอะไรนะ

แต่ของผมพอเรียกไม่ได้ก็มาด่าอธิบายไม่เชื่อไปซื้อเองแล้วก็ด่าต่อ

jinegogo
10th May 2012, 13:17
นี่ยังน้อยครับ ถือว่าโชคดีแล้ว

ที่พ่อคุณไม่ได้วันๆทำแ่ต่ [ข้อมูลปกปิด] แล้วสักพักก็จะ [ข้อมูลปกปิด] พอไม่มีเงินก็จะ [ข้อมูลปกปิด]

แล้วมาลามใส่ผม แม่ผม ใส่น้องผม ด้วยการ [ข้อมูลปกปิด]

ถือว่าโชคดีมากแล้วครับที่ไม่มีพ่อแบบผม..............

hackedsugus
10th May 2012, 13:19
เขาบอก***ไม่ต้องซื้อและกุไปซือก็ได้
นายก็ไม่ต้องไปซื้อดิ ยากตรงไหน เขาสั่งไรก็ทำตามนั้นจบ ง่ายๆ

แน่ใจเหรอตอนนี้ผมกำลังเสี่ยงที่จะกลายเป็นเด็กกำพร้านะครับเพราะเขาบอกว่า"กุไปอยู่กะพี่***ที่อเมริกาดีกว่า"เหอะๆทำไงหว่า
ผมเชื่อว่าเขาแค่ขู่เหอะๆ พนันได้เลยว่าเขาไม่กล้า

ASSASSIN S
10th May 2012, 13:21
นี่ยังน้อยครับ ถือว่าโชคดีแล้ว

ที่พ่อคุณไม่ได้วันๆทำแ่ต่ [ข้อมูลปกปิด] แล้วสักพักก็จะ [ข้อมูลปกปิด] พอไม่มีเงินก็จะ [ข้อมูลปกปิด]

แล้วมาลามใส่ผม แม่ผม ใส่น้องผม ด้วยการ [ข้อมูลปกปิด]

ถือว่าโชคดีมากแล้วครับที่ไม่มีพ่อแบบผม..............

ให้เขาดูหนังเรื่องเชือดก่อนชิมแล้วเตรืยมมีดให้พร้อมแล้วอ่านนิติยะสารซีอุยเพื่อเก็บข้อมูลเลยครับ

ASSASSIN S
10th May 2012, 13:22
นายก็ไม่ต้องไปซื้อดิ ยากตรงไหน เขาสั่งไรก็ทำตามนั้นจบ ง่ายๆ

ผมเชื่อว่าเขาแค่ขู่เหอะๆ พนันได้เลยว่าเขาไม่กล้า

เขาเตรียมพราสปอดแล้วครับ

Buffalo
10th May 2012, 13:23
ไม่ต้องไรมากหรอกครับ ทำตัวเป็นเด็กดีซัก2-3วันเดี๋ยวท่านก็หายโกรธ

mrthanakorn
10th May 2012, 13:25
พ่อผมไม่ใช่แค่ด่าน่ะสิครับ ขนาดผมแค่ลืมปิดประตูบ้านยังโดนเตะก้านคอเลย555+ แต่ผมว่าทุกคนก็มีทั้งข้อดีแลข้อเสียแหละครับ ผมว่า พ่อของทุกๆคนก็ต้องมีข้อดีให้คุณอวดกันบ้างแหละ

ASSASSIN S
10th May 2012, 13:27
พ่อผมไม่ใช่แค่ด่าน่ะสิครับ ขนาดผมแค่ลืมปิดประตูบ้านยังโดนเตะก้านคอเลย555+ แต่ผมว่าทุกคนก็มีทั้งข้อดีแลข้อเสียแหละครับ ผมว่า พ่อของทุกๆคนก็ต้องมีข้อดีให้คุณอวดกันบ้างแหละ

ผมเห็นข้อดีของพ่อครับแต่เขาละ!เห็นขอดีของผมไหม

jeditrainer
10th May 2012, 13:27
น้องเอ๊ย พ่อของน้องยังไม่ได้เสี้ยวของพ่อพี่เลยนะจ๊ะ อย่าซีเรียสไปเลย พ่อที่แย่กว่ายังมีอีกเยอะ แค่พ่อขี้โมโหมันจิ๊บ ๆ นะ
เคยเห็นปะ พ่อที่ไม่เคยรักใครจริงนอกจากตัวเอง เอาลูกเป็นแค่ถ้วยรางวัล แต่ถ้าลูกไม่ได้ทำอะไรให้ชูหน้าชูตา ก็ทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ
ไม่สนใจ ข้าวจะมีกินหรือไม่มีกิน ก็ไม่แคร์ด้วยซ้ำ ตัวเองสบายเป็นพอ เพราะงั้น ทำใจให้สบายเหอะ คิดซะว่ายังมีอีกหลายคน
ที่มีพ่อที่แย่กว่าน้องอีกมากนะครับ จริง ๆ มันเยอะกว่านี้ ช้ำกว่านี้ก็มี แต่เล่าให้ฟังไม่ได้เพราะมันเป็นเรื่องครอบครับนะครับ สู้ ๆ นะ

jinegogo
10th May 2012, 13:30
ให้เขาดูหนังเรื่องเชือดก่อนชิมแล้วเตรืยมมีดให้พร้อมแล้วอ่านนิติยะสารซีอุยเพื่อเก็บข้อมูลเลยครับ

นี่ผมบอกไว้ก่อนว่า ผมไม่ได้ล้อเล่น เรื่องของคุณผมบอกได้เลยว่าเรื่องเล็กนิดเดียวครับ แค่โดนด่าเล็กๆน้อยๆ ถ้าแ่ค่นี้คิดมากขนาดนี้ เจอแบบผมคุณคงจะหนีออกจากบ้านแล้ว

น้องเอ๊ย พ่อของน้องยังไม่ได้เสี้ยวของพ่อพี่เลยนะจ๊ะ อย่าซีเรียสไปเลย พ่อที่แย่กว่ายังมีอีกเยอะ แค่พ่อขี้โมโหมันจิ๊บ ๆ นะ
เคยเห็นปะ พ่อที่ไม่เคยรักใครจริงนอกจากตัวเอง เอาลูกเป็นแค่ถ้วยรางวัล แต่ถ้าลูกไม่ได้ทำอะไรให้ชูหน้าชูตา ก็ทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ
ไม่สนใจ ข้าวจะมีกินหรือไม่มีกิน ก็ไม่แคร์ด้วยซ้ำ ตัวเองสบายเป็นพอ เพราะงั้น ทำใจให้สบายเหอะ คิดซะว่ายังมีอีกหลายคน
ที่มีพ่อที่แย่กว่าน้องอีกมากนะครับ จริง ๆ มันเยอะกว่านี้ ช้ำกว่านี้ก็มี แต่เล่าให้ฟังไม่ได้เพราะมันเป็นเรื่องครอบครับนะครับ สู้ ๆ นะ

ตามท่านนี้แหละครับ นั่นคือความจริง

-[W]annapira-
10th May 2012, 13:31
พ่อก็คือพ่ออยู่วันยังค่ำ

ASSASSIN S
10th May 2012, 13:33
ข่าวไหม่ครับพึ่งสดๆร้อนๆมะกี้ผมโดนพ่อฟาดด้วยเก้าอี้ครับบอกตรามตรงเจ็บจริงแต่ยังพอขยับนิ่วได้ครับอ๋ออีกอย่างเขาเตรียมเก็บเสื้อผ้าแล้วด้วยเหอะๆ

hackedsugus
10th May 2012, 14:10
เขาเตรียมพราสปอดแล้วครับ

อย่างที่บอก เขาแค่ขู่ ผมไม่เชื่อเลยสักนิดครับ ว่าเขาจะทิ้ง พนันได้ เหอะๆ ''หวังว่าเรื่องทั้งหมดคงไม่ใช่เรื่องแต่งนะ เพราะมันชักจะเหมือนเข้าไปทุกทีแล้ว''

gamenuzaa43
10th May 2012, 15:50
นับว่าผมโชคดีมากเลยนะครับเนี่ยที่พ่อผมเป็นพ่อที่ดีไม่เคยพูดหยาบกับผมเลยเวลาทำไรผิดก็จะคุยด้วยเหตุผลและคอยสนับสนุนการเรียนการงานตลอด ผมโชคดีมากครับ
รักพ่อนะครับ