PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย] ไอ้คุณปลวกทุย !!!

Shizuku
10th May 2012, 12:35
เน็ตทุย มันเอาอีกแล้ว ~
พอดีอา ยกเลิกเบอร์ที่ผมใช้ติดเน็ต ผมไปเลยขอเบอร์ใหม่พร้อมติดเน็ตใหม่
โทรไปบอกเขาเอา 9Mb นะ ให้ช่างมาเร็วสุดเท่าที่ทำได้ มันบอกอีก 3 วัน เอา 6Mb ไปก่อน
แถมต้องเสียพันนึงให้กับช่างชื่อ . . . . มันเจาะจงชื่อด้วย =[]=!
เราก็ตอบตกลง เพราะห้องผมมีแต่คอมฯ เกมในเครื่องก็ยังอัพเดทไม่เสร็จ หนัง เพลง ส่วนใหญ่ก็ดูในยูทูป
ผมก็รอ ครบ 3 วัน มันเอาโมเด็มมาให้ แต่เดินสายไม่ได้ มันบอกต้องลงเสา
แม่ผมบอกให้เดินสายใต้บ้าน เพราะ อาผม พี่ผม ก็เดินสายใต้บ้านกันหมด
ดังนั้น วันที่ 4 โทรไปแต่เช้าเลย ประมาณ 6-7 โมง ก็ตกลงกันเรียบร้อย มันบอกจะเข้ามาดู
ผมก็รอจนบ่ายโทรไปแจ้ง มันบอกเดี๋ยวเดินเรื่องให้ ผมก็รอต่อจน 3-4 โมงเย็น โทรไปอีกที่
มันบอกว่าช่างพึ่งส่งรายงานเข้ามา ว่าไม่สามารถเดินสายได้ ต้องลงเสา ลงเสาเสร็จโทรไปได้เลย จะมาทันที
พอวันที่ 5 วันแรงงาน ลงเสาเสร็จ โทรไปตอน 7 โมงกว่ามันบอกถ้าผ่านจะเข้ามา....แล้วมันก็ไม่มา เราก็นะ วันแรงงานมันอาจจะหยุด
วันที่ 6 มันก็มาเดินสายให้
หลังจากนั้นใช้เน็ตไปสักพัก ผมรีเครื่องเปิดมาใหม่ Status เน็ตขึ้นข้อความว่า no network access นานมาก ใช้เน็ตไม่ได้
ผมก็โทรไปมันบอกให้ทำนู้น ทำนี้ แล้วมันบอกให้ปิด เปิดโมเด็ม ผมก็ทำแล้วมันมีไฟแดงๆ ขึ้น เคยอ่านในคู่มือมันบอกทดสอบพลังงานในตัวล้มเหลว
ผมก็ถามไปว่ามันเป็นไรรึปล่าว พนักงงานมันทำเสียงแข็งๆ แล้วบอกว่า ให้สนใจที่ DSL บร๊ะ !! ไม่ให้คำตอบ ทำเสียงแข็งใส่อีก บริการดีแท้
สุดท้าย แก้ปัญหาไม่ได้มันเลยจะส่งช่างมา ผมก็ตกลง หลังจากนั้นผมก็ Disable เน็ตแล้วทิ้งไว้สักพัก ค่อย Enable อีกทีมันก็ติดใช้งานได้ พอช่างโทรมาผมเลยบอกไม่ต้องมาแล้ว
พอวันนี้ไฟดับ เปิดเครื่องใหม่เจอปัญหาเดียวกันอีกรอบ ผมไม่อยากมาทำแบบนั้นทุกครั้งที่เปิดเครื่อง เลยโทรไปหามัน มันบอก Disable นานกี่นาที เน็ตถึงจะติด ผมก็บอกน่าจะเกิน 5 นาที มันบอกก็เรื่องปกติ
โมเด็มตัวนี้เป็นของใหม่มีมีไดร์เวอร์ สรุปมันไม่มีวิธีแก้ให้ผม ไดร์เวอร์ก็ไม่มี เซ็งสุดๆ เลยตอนนี้ เสียอารมณ์

ขออภัย ถ้ารกบอร์ด

งง นิดๆ สรุป ให้หน่อย ครับ ผมลายตา :help
อย่าใส่ใจเลยครับ ผมแค่ระบาย 555

ทําไมของผมไม่ลงไดร์เวอร์ยังเล่นเน็ตไม่ไมีปัญหาเลย ผมว่าเป็นขออ้างมากกว่า แต่ว่าคุณใช้เน็ตยี้ห้ออะไรครับ ผมงงเน็ตทุย
T..ue ไงครับ

Emo
10th May 2012, 12:37
งง นิดๆ สรุป ให้หน่อย ครับ ผมลายตา :help

joomn007
10th May 2012, 12:46
ทําไมของผมไม่ลงไดร์เวอร์ยังเล่นเน็ตไม่ไมีปัญหาเลย ผมว่าเป็นขออ้างมากกว่า แต่ว่าคุณใช้เน็ตยี้ห้ออะไรครับ ผมงงเน็ตทุย

das5244
10th May 2012, 12:54
อ่านแล้วมึน

dream12594
10th May 2012, 12:58
จะใช้เน็ต มันต้องลงไดร์เวอร์ด้วยหรอ ไม่เคยรู้นะเนี่ย....

hopmbnzatou
10th May 2012, 12:59
ผมใช้มาเป็นปีๆไม่เห็นหลุดเลยนิครับ(บ้านผมอยู่สมุทรสาคร) แถวบ้านผมเน็ตของ TOT กับ ทรู นี่แรงสุดแล้วครับ

dream12594
10th May 2012, 13:01
No ดราม่า นะครับ เดี๋ยวกระทู้โดนปิด คุยกันเล่นๆ พอครับ อิอิ

jirapot
10th May 2012, 13:09
= = แคราย TOT โนพอบเบ็ม.. =w= ที่อื่นไม่รู้

peepanz
10th May 2012, 13:14
เดี๋ยวนี้เราท์เตอร์เน็ตใหม่ ๆ เค้าไม่มีให้ลงหรอกครับ ไดร์เวอร์อ่ะ :sweat

ManKP
10th May 2012, 13:19
ห่วย สุด ทีน

ManKP
10th May 2012, 13:20
อยู่ ต่าง จ. หรือ ก.ท.ม. อะ

ถ้า ต่าง จ. โทรไปศุนย์ใหญ่เลย