PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือ ถ้าผมเปลี่ยน เมมบอร์ด นี้ ต้องเสียอะไรหรือเปล่าครับ

oumza55
10th May 2012, 17:14
คือ ตอนนี้ เมมบอร์ดผมคือ Intel(R) Pentium(R) Dual CPU E2180 แล้วว่าจะ เปลี่ยน อยู่
แต่ผมอยากรู้ว่า
ถ้าผมเปลี่ยนแล้ว พวกอุปกรณ์ในคอมต่างๆต้อง เปลี่ยน หรืออื่นๆ อะไรไหม
แล้วถ้าผมเปลี่ยนเมมบอร์ดแล้วจะต้องฟอเมท ฮาร์ดดิส ไหม

และ ถามอีกนิดหน่อยครับ
คือถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น วินโด้ 7 นิ พวกฮาร์ดดิส จะต้อง ฟอเมท ด้วยปะครับ
ผมว่าจะเปลี่ยนหลายครั้งแล้ว แต่ กลัวเกมที่โหลดมาทั้งหมด จะหาย

ปล.ถ้าผิดหมวดยังไงขออภัยครับ

-Kirichima-
10th May 2012, 17:19
ที่จขกท. ให้มามันคือ CPU นะ Socket 775

จะเปลี่ยนแบบไหน เปลี่ยนแค่เมนบอร์ด แต่ CPU เดิม หรือยกใหม่

ยกใหม่คงต้องซื้อทั้ง MB CPU Ram

ส่วนลง win7 ก็ Format แค่ Drive C

ARSURA
10th May 2012, 18:18
เกมส์ที่โหลดมากลัวจะหายก็เก็บไว้ใน drive อื่นครับที่ไม่ใช่ drive c