PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับvdoที่ถ่ายกับกล้องถ่ายรูป

suppermama
10th May 2012, 21:40
ผมถ่าย vdo กับกล้อง sony ครับ ปัญหาคือ vdo ที่เอาลงคอมฯแล้ว
ภาพมันเร็วกว่าเสียงครับ แต่พอดูที่กล้อง ภาพกับเสียงมันก็สัมพันธ์กันดีครับ
...งง??

ginzazijo
10th May 2012, 21:53
ลองใช้โปรแกรมอื่นดูครับ

chikuva
11th May 2012, 01:09
สงสัยไฟล์วีดีโอจะละเอียดจนคอมสเปคต่ำๆมันตามไม่ทันเลยทำให้เสียงไปก่อนภาพ ทางแก้ก็ตามข้างบนลองหาโปรแกรมอื่นมาดูครับเช่น potplayer หรือไม่ก็ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์แปลงไฟล์วีดีโอให้มีความละเอียดลดลงมาอีกครับ

suppermama
11th May 2012, 08:47
สงสัยไฟล์วีดีโอจะละเอียดจนคอมสเปคต่ำๆมันตามไม่ทันเลยทำให้เสียงไปก่อนภาพ
อืม..ภาพมันก็ชัดจริงๆนันหละ

หรือไม่ก็ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์แปลงไฟล์วีดีโอให้มีความละเอียดลดลงมาอีกครับ
ใช้ Camtasia Studio 7 ได้มั้ยครับ แบบว่า copy ไฟล์ลงมา แล้วเซฟใหม่แบบความละเอียดต่ำ

SURIYATEWAPITUK
11th May 2012, 10:50
ลองใช้โปรแกรมอื่นดูก่อนก็ได้ครับเช่น splash pro ex
ลิ้งค์โหลด http://www.mediafire.com/?0be8agwe0rag8ew
PASS : SURIYATEWAPITUK
ถ้าไม่ได้จริงๆค่อยแปลงไฟล์ครับ จริงๆแล้วท่านน่าจะบอก spec คอมท่านด้วยน่ะครับ

suppermama
11th May 2012, 15:40
ตอนนี้ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ