PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ RESIDENT EVIL : OPERATION RACCOON CITY

animosity
11th May 2012, 02:35
เกมRESIDENT EVIL : OPERATION RACCOON CITY มันไม่มีอะไรให้ปลดล๊อคเลยเหรอครับ นอกจากซื้อปืน กับอัพสกิล แบบเวลาเล่นจบแล้วก็วนมาฉากแรกใหม่ไม่มี เครดิต อะไรเลย ตอนแรกไม่รู้ตัวเลยว่าเล่นจบแล้ว ก็งงว่าทำไมมันวนมาฉากเก่า
หรือว่าต้องเล่นโหมดไหน ยังไง หรือว่ามันไม่มีอะไรให้ปลดล๊อคจริงๆ

sawasd
12th May 2012, 11:01
แม่นแล้วเหลา

opaljj
12th May 2012, 11:21
นั้นเเหละ...เล่นรอภาค6ไปซะ

de1595
12th May 2012, 17:22
รู้ไม่โดนยังไงไม่รุ้ หลังจากที่ได้ลองสัมผัส เกมส์นี้ เหมือนมันจะมั่วมาก มาย
(ไม่ใช่ว่าเกมส์ไม่ดีนะครับ แต่ผมรู้สึกไม่โดน เหมือนเล่นละไม่อยากเล่นต่อความรู้สึกผมนะ)

TONP555
12th May 2012, 17:28
ผม coop กะเพื่อน ช่วยกันยิงบ้างบางทีมันไม่ช่วยหนีไปเลย ด่า ฮามาก 555+ อ้อลืมบอกไปผมเล่นระดับ Veteran ซอมบี้โคตรเยอะโดนรุมโซ้ยโคตรมันส์อะ คะแนน10/10 สำหรั coop เยี่ยม!

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าเกมส์
12th May 2012, 17:34
รู้สึกว่า เกมนี้ไม่ค่อยใส่ความมันเข้าไปเลย เน้นแต่ เนื้อเรื่องกับฉาก ซอมบี้มีแต่หน้าเดิมๆ เน้น ตัว บอส อึดๆ ไม่น่ากลัว ตัวละครไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไร ยกตัวอย่างน่าจะมี ตัวละครแบบสวยๆเน้นหน้าตาหน่อย เป็นจุดขาย(ในความรู้สึกผมนะ)เรื่องอาวุธก็ดีนะ แต่ผมว่าเกมสร้างออกมาดี แต่ไม่โดนใจชาวร็อคหลายๆคน

nontom007
12th May 2012, 17:45
แต่ส่วนตัวผมเกมส์นี้ก็ดีนะคับ ถึงจะไม่ดีมากก็เถอะ
เกมนี้ไม่เน้นเนื้อเรื่องคับ เพราะสั้น เขาเน้นให้เราซื้อเเท้ไปตีกับเพื่อน :dance
เกมเพลย์ถึงจะไม่ดึงดูดมากนัก แต่ก็ไม่ได้เเย่มาก เล่นก็ได้ความสะใจเหมือนกัน(vetaran)
ตัวละครออกเเบบไม่ได้เจ๋งเท่าที่ควร แต่ส่วนตัวผมก็ชอบ(Vectorนี่ตัวโปรดเลย:)) สกิลก็ถือว่าโอเค แต่เล่นเนื้อเรื่องใส่ได้สกิลเดียวต่อฉาก Fuck That! 5555
เเต่ซาวน์ขอตำหนินิดๆ เสียงมันเเป้กๆยังไงไม่รู้ดิ 55
AI ในเกมส์มีบางส่วนที่โกงคนเล่นมาก:sweat เช่นบอสที่มันทุบไม่ยั้ง ล้มก็ทุบ ทุบ ทุบเเล้วก็ทุบ (ตายห่า)

สรุป 7.5/10

เอ๊ะ ตูมาทำอะไรเนี่ย

catroon2000
12th May 2012, 17:51
ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อแท้นะ แต่เห็นมันดูไม่ค่อยหนุก แถมได้คะแนนรีวิวน้อยอีกด้วยผมถึงไม่ไซื้อ รอภาค 6 ดีกว่า

Mikemadz
13th May 2012, 03:31
เล่นออฟไลน์เซ็ง AI ไม่ยอมช่วยนี่ล่ะ ยืมแอบกันเป็นกลุ่ม ส่วนผมก็โดน ไทแรนท์ ทุบอัดมุมตาย T-T

kazeyuki
13th May 2012, 04:17
เอ่อ ไอ้ปลดล็อคน่ะมีครับ แต่เป็น DLC (Download Content) ทาง XBox360 กะ PS3 ออกมาแล้ว 2 ตัว (มั้งนะเท่าที่รู้) มี

1.เนื้อเรื้องฝั่ง US Special Ops. (ฝ่ายดี) เนื้อเรื้องจะต่างจาก ฝั่งกองกำลังพิเศษของอัมเบล่า มากมีเนื้อเรื่องเกี่ยวพันกันตัวละครหลักอย่าง จิล วาเลนไทล์และคาร์ลอส์ โอสิเวล่าร์ ด้วย

*แต่สกิลเหมือนเดิมนะ เหมือนกะพวก กำลังพิเศษของอัมเบล่า นั้นล่ะ

ตัวอย่าง:

http://www.youtube.com/watch?v=uP9zFg5qCIk

2.Nemesis Mode

เป็นโหมดที่สำหรับเล่นใน Co-op แบ่งฝ่ายกันตามหา Nemesis แล้วแย่งกันตั้งโปรแกรมให้มันช่วยกำจัดฝ่ายตรงข้าม

http://www.youtube.com/watch?v=hu-W1NTSoS0&feature=related

ทั้งหมดนี้ยังไม่มีการยืนยันว่าจะลงในเวอร์ชั้น PC หรือเปล่า แต่คาดว่าคงลงแน่ๆล่ะเพราะในโฟรเดอร์ที่ลงเกมส์มีโฟร์เดอร์ชื่อ dlc อยู่ด้วย แต่คงต้องรอหน่อย
สำหรับคนที่ซื้อแผ่นแท้ก็รอโหลดมาเล่นได้เลย แต่ ชาวดาร์กไซด์พาวเวอร์คงต้องรอ hack dlc อีกทีหนึ่ง

ด้านรีวิว:

ส่วนตัวผมว่าภาคนี้มันทำออกมาเน้น Co-op มากกว่าเนื้อเรื้องอยู่แล้ว (เสียดายที่ไม่มีโอกาศได้เล่นเพราะเราดาร์กไซด์) เกมส์นี้ภาพรวมคงจะทำออกมาให้ คือๆ กะ Left 4 Dead ล่ะครับ
เน้นสนุกกะเพื่อนมากกว่า ด้านเนื้อเรื่องผมว่าก็โอเคนะ(ถึงแม้จะน้อยไปหน่อย) เป็นเนื้อเรื้องแทรกที่ทำให้รู้ปมเหตุในหลายๆเหตุการณ์ แต่ก็มีบางจุดที่บิดเบือนไปจากเดิมเหมือนกัน ระบบการเล่นดีเกือบทุกอย่างยกเว้นเรื่อง การฟัน เพราะตอนที่เราฟันเราไม่สามารถคุมทิศทางตัวละครได้เลยเวลาฟันซอมบี้จะสะเปะสะปะอย่างมาก ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไร (แต่ผมอาจจะใช้ไม่คล่องก็เป็นได้) ด้านAI ถือว่าปานกลางนะไม่ฉลาดแต่ก็ไม่โง่ เวลาเราติดเชื้อรึกำลังตายก็มีมาฮิลมาบัฟให้บ้าง แต่ปัญหาคือชอบดาหน้าไปหาศัตรุบ้างก็ติดเชื้อตายแล้วเป็นซอมบี้มาฆ่าเราอีก ด้านฉากทำมาได้สวยดีแต่สั้นมาก และฉากที่ต้องเผชิญหน้ากับ Boss อย่าง Mr.x (พี่โล้น) ค่อนข้างแคบมากๆ ไม่ค่อยมีที่หลบ ประกอบกับซอมบี้ไม่ดรอปกระสุนกะกระป๋องยาเท่าที่ควรไปดรอปแอนตี้ไวรัสกันสมุนไพรซะส่วนมากเลยทำให้เคลียร์บางด่านค่อนข้างยากไปนิดสำหรับมือใหม่..

คะแนนผมให้ 7.5/10 นะ