PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Wireless หายครับ ช่วยที

Nutt
2nd August 2011, 09:27
โน๊ตบุค ผม อยู่ๆ Wireless ก็หายเฉยเลยครับ เหลือแต่ Lan กับ Dtac ที่เป็น แอร์การ์ด อ่ะครับ พอดีเมื่อวานเอาไปเล่นWirelessใน มหาลัย แล้วมันค้างอ่ะครับ ผมก็เลยปิดเครื่องทั้งอย่างงั้นเลย
พอเปฺดเครื่องอีกที ไอ้เจ้า Wireless หายไปไหนก็ไม่รู้ เหลือแต่ Lan กับ แอร์การ์ด ครับ ไปดูที่ Device Manager ก็ไม่มีครับ ลงไดร์เวอร์ใหม่ก็หาว่ามันมีแล้วอ่ะครับ (คือมันถามว่า จะลบ หรือ
อัพเดท หรือ ซ่อมแซมอ่ะครับ) ผมใช้ acer aspire 5745g ครับ วอนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วยนะครับ

ปล.ยังไม่ได้ลองลงวินโดว์ใหม่นะครับ ว่าจะถามดูก่อน

pop99
2nd August 2011, 11:17
ก็ตอนลงไดเวอร์ใหม่ ก็ลองกดซ่อมแซมไปก่อนครับ ถ้ายังไม่มาก็สั่งลบเด่วมันก็ติดตั้งให้ใหม่ลองงี้ก่อน

oofza9976
2nd August 2011, 11:32
ถอด Driver อันเก่าออกแล้วลงใหม่ครับ

cicimaru
5th August 2011, 18:20
โน๊ตบุ๊กรึป่าว มันมี สวิทช์เปิดไวเรส ที่เครื่อง หรือบางยี่ห้อใช้ กดปุ่ม Funtion + ???อะไรสักอย่างดูดีๆ หรือ อาจจะใช้โปรแกรมเปิด