PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาการไมเกรน

Ekstemi
11th May 2012, 15:49
คือผมมีอาการ วิงเวียนศรีษะ เคลียด กินอะไรไม่ลง ปวดหัว เขาเรียกว่าไมเกรนรึปล่าวครับ รู้สึกคั่นเนื้อคันตัวมาก มีวิธีบรรเทาไหมครับเคลียดมาก

monkeybeez
11th May 2012, 15:53
หาอ่ะไรทำครับ เช่นออกกำลังกาย นอนผักผ่อน ฟังเพลง ประมาณนี้ครับ:sweat

ป.ล. มันเป็นวิธีแก้เครียดน่ะผมลืมบอกไป :(

bararasza
11th May 2012, 15:59
อาการไมเกรน ปวดหัวที่สุด เพียงข้างเดียว แต่จะ ปวดร้าวมายัง กระบอกตา และท้ายทอย คลื่นไส้อยากอาเจียน

หลีกเลี่ยงจาก แสงไฟว๊อบแว๊บ เสียงที่ดังจนน่ารำคาญ เป็นระยะเวลานานๆ หลีกเลี่ยงจาก มลพิษ และผู้คนเยอะๆ
หลีกเลี่ยงการนอนดึกและทานของมัน และยังมีอีกหลายอย่างไอ้นี้ คร่าวๆครับผม

วิธีแก้ไขง่ายๆ นอนให้สบาย หาผ้าเย็น มา ประคบที่กระบอกตา (แนะนำให้นอนในที่เงียบที่สุด สำหรับผม ผม ต้องนอนในที่เงียบๆ เปิดเพลงมันยิ่งปวด ไม่รู้ทำไม)

ถ้าอยากจะอาเจียน ก็ให้อาเจียนออกมาเลยครับ มันจะหาย ได้ไวมากกว่าทานยา

ยาที่แนะนำสำหรับไมเกรน คือ คาฟากอต แผงละ 80บาทมั้งครับ

เป็นแล้วจะเป็นอยู่เลื่อยๆ หายขาด ยาก! ควรพกยานี้ติดตัวไว้ ยานี้เมื่อทานจะมีอาการง่วงนอน อย่าฝืน ควรนอนตามแรงกดของยา ถ้าฝืนอาการจะหนักขึ้นมหาสาร

เท่านี้แหละครับ^^

[A]Zrecycle
11th May 2012, 23:24
ผมก็เป็นครับ เป็นนานมากแล้ว
มันปวดหัวข้างเดียวนะ สู้ๆครับ เดี๋ยวชินเอง @_@

sakolsak
12th May 2012, 12:34
Zrecycle;1119847']ผมก็เป็นครับ เป็นนานมากแล้ว
มันปวดหัวข้างเดียวนะ สู้ๆครับ เดี๋ยวชินเอง @_@
ผมก็คล้ายๆแบบนั้น แต่เดี๋ยวมันก็ชินครับ ไม่ก็อัดพาราเข้าไป แก้ปวดได้ แต่จะดื้อยารึเปล่าก็ไม่รู้