PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปุ่ม Home iphone4s เวลากดเพื่อปลดล็อคเครื่อง รู้สึกเหมือนช้าๆ

takumi619
11th May 2012, 16:22
คือกดปุ่ม Home แล้วมันรู้สึกช้าประมาณ 2-3 วินาที กว่าจะขึ้นคำว่า slide to unlock เพื่อนๆ มีใครเปนเหมือนผมไหมหรือว่าผมคิดว่ามันช้าไปเอง
แล้วพอมีวิธีถนอมปุ่ม Home บ้างไหม อยากให้มันอยู่กับเราไปนานๆ ช่วยแนะนำทีคับ
ปล. iphone4s ของผมเพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์คับ

dreamzaa123
11th May 2012, 20:55
ของผมไม่ช้าไม่ต้องรอนะครับ

สำหรับการถนอมปุ่มโฮมมีหลากหลายวิธีครับ ลองศึกษาดู

whiteking7
11th May 2012, 20:56
คือกดปุ่ม Home แล้วมันรู้สึกช้าประมาณ 2-3 วินาที กว่าจะขึ้นคำว่า slide to unlock เพื่อนๆ มีใครเปนเหมือนผมไหมหรือว่าผมคิดว่ามันช้าไปเอง
แล้วพอมีวิธีถนอมปุ่ม Home บ้างไหม อยากให้มันอยู่กับเราไปนานๆ ช่วยแนะนำทีคับ
ปล. iphone4s ของผมเพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์คับ
อาจเพราะท่านเปิดAPPทิ้งไว้จำนวนมาก วิธีปิดAPPเหล่านั้น
กดHome 2ที(ต่อเนื่องนะไม่ใช่คลิกเว้นไป3วิแล้วอีกคลิกยังงั้นก็ไร้ประโยชน์)
จากนั้นก็กดตรงแถบAppที่ขึ้นมาด้านล่างจอค้างไว้แล้วมันจะมีเครื่องหมายให้ปิด ปิดให้หมดก็แค่นั้น
ถ้าพวกใช้3G 3Gsจะไม่เจอปัญหานี้เพราะมันไม่เปิดAppทิ้งไว้ตลอด
ผิดกับ4G 4s มันจะเจอเพราะAppไม่ปิดเอง เราต้องปิดด้วยมือเราเอง

dukdigga
14th May 2012, 13:08
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ