PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาการต่อเน็ตครับ

abandon123
11th May 2012, 21:34
คืองี้ครับ เปิดเครื่องมาแล้วจะใช้เน็ตไม่ได้ ไอคอนมันจะมีเครื่องหมายสีเหลืองๆอะครับ
ผมแก้ปัญหาเบื้องต้นโดยการไป disable ที่แลน แล้ว enable ใหม่ มันก็ใช้ได้ครับ
แต่พอปิดเครื่องไปแล้วเปิดใหม่ มันก็เกิดปัญหาเหมือนเดิมครับ
ไม่รู้จะแก้ปัญหาแบบถาวรยังไง :confused:
+ผมอัพเดทไดรเวอร์แลนดูแล้ว
+ผมโทรถาม call center 3BB ดูแล้วครับ เค้าบอกเป็นที่วินโดวส์ ซะงั้น
+ตอนนี้ใช้ Win 7 32bit ครับ license แท้ครับ
+เครื่อง PC ครับ ใช้แลนอย่างเดียว ไม่มีไวเลสเพิ่มเติม
รายละเอียดตามภาพด้านล่างเลยครับ :yes

chikuva
12th May 2012, 04:47
ลองนี่ดูก่อน http://www.clubcomp.net/2010/12/multiple-network-windows-7.html

abandon123
12th May 2012, 10:48
ลองนี่ดูก่อน http://www.clubcomp.net/2010/12/multiple-network-windows-7.html

จะลองดูครับ :giveheart

tiyamo98
12th May 2012, 12:06
ผมก็เคยเป็น ผมจำไม่ได้ว่าลงอะไรแล้วหาย

เดียวผมนึกแปบ

abandon123
12th May 2012, 12:15
ผมก็เคยเป็น ผมจำไม่ได้ว่าลงอะไรแล้วหาย

เดียวผมนึกแปบ

ขอบคุณมากครับผม ขอให้นึกออกนะครับ :yes

tiyamo98
12th May 2012, 12:21
อ่อตะกี้ผมไม่ได้ดูรูปเครื่องหมายสีเหลือง อาการเครื่องหมายสีเหลืองผมเป็นบ่อยมาก..

ใช้ Win Xp น่ะ พอผมเปิดมาท่ามันเป็นสีเหลือง ผมกดคลิกเข้าไปแล้วเลือกหน้า Support แล้วกด Repair

ไม่รู้เกี่ยวป่าวน่ะแต่ผมยืนยันเป็นแบบนายแล้วทำแบบนี้ก็หายทุกครั้ง

ปล. นาย คลิกขวาที่ My Computer เลือก Properties เลือก Hardware เลือก Device Manager ดูตรง Network adapters ว่ามีเครื่องหมายอะไรไหม

USED_JKG
12th May 2012, 12:57
ให้รีเซ็ตเร้าเตอร์ครับหายชัวร์ 100% ด้านหลังมันจะมีรูเล็กๆเอาไม้จิ้มฟันจิ้มสัก 10 วิแล้วใส่ user กับ pass ใหม่ก็ปรกติแล้วคับ

tiyamo98
12th May 2012, 13:20
ให้รีเซ็ตเร้าเตอร์ครับหายชัวร์ 100% ด้านหลังมันจะมีรูเล็กๆเอาไม้จิ้มฟันจิ้มสัก 10 วิแล้วใส่ user กับ pass ใหม่ก็ปรกติแล้วคับ

แบบนี้ก็อาจได้ครับ user pass ท่าไม่มีโทรไปขอที่ 3BB เลย

SURIYATEWAPITUK
12th May 2012, 13:48
ใช้วินโดว์ซ่อมเอาครับ คลิกขวาที่ตัวเครื่องหมายตกใจครับ แล้วมันจะมีคำสั่งขึ้นมา ให้เลือกตัวบนครับ แล้วทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆครับ วินโดว์มันจะซ่อมตัวที่มีปัญหาให้น่ะครับ
ปล. ผมเป็นบ่อยครับ แต่อธิบายไม่ค่อยเป็นครับ

abandon123
12th May 2012, 16:48

แบบนี้ก็อาจได้ครับ user pass ท่าไม่มีโทรไปขอที่ 3BB เลย

ครับๆ จะลองดูครับ :thank

ใช้วินโดว์ซ่อมเอาครับ คลิกขวาที่ตัวเครื่องหมายตกใจครับ แล้วมันจะมีคำสั่งขึ้นมา ให้เลือกตัวบนครับ แล้วทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆครับ วินโดว์มันจะซ่อมตัวที่มีปัญหาให้น่ะครับ
ปล. ผมเป็นบ่อยครับ แต่อธิบายไม่ค่อยเป็นครับ

ถ้ารีเซ็ทเราเตอร์ไม่ผ่านแล้วจะลองวิธีของคุณดูนะครับ :thank

tiyamo98
12th May 2012, 16:56
โทษน่ะครับ ลองอันนี้ยัง ผมว่าอันนี้ชัวน่ะผมทำทุกครั้งเวลาเป็น

คลิกเข้าไปแล้วเลือกหน้า Support แล้วกด Repair

ไม่รู้เกี่ยวป่าวน่ะแต่ผมยืนยันเป็นแบบนายแล้วทำแบบนี้ก็หายทุกครั้ง

ปล. นาย คลิกขวาที่ My Computer เลือก Properties เลือก Hardware เลือก Device Manager ดูตรง Network adapters ว่ามีเครื่องหมายอะไรไหม

abandon123
12th May 2012, 20:39
โทษน่ะครับ ลองอันนี้ยัง ผมว่าอันนี้ชัวน่ะผมทำทุกครั้งเวลาเป็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiyamo98 อ่านกระทู้
คลิกเข้าไปแล้วเลือกหน้า Support แล้วกด Repair

ลองแล้วครับ แต่ไม่ได้ผล :(

tiyamo98
12th May 2012, 20:50
ตอนนี้หายยังครับ ท่าไม่ได้จริงๆ แนะนำล้างเครื่องเลย

แล้วลง ชิพเซ็ตไดร์เวอร์ต่างๆ ท่ายังไม่ได้เรียกช่าง 3BB มาเปลี่ยน เร้าเตอร์ด่วนครับ