PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนผมจะมีกิ๊กไหม ครับ?

Nemesis001
11th May 2012, 21:58
แฟนผมต้องไปเรียนมหาลัย ครับ
ส่วนผมต้องเรียน ม.4
ผมอยากรู้แฟนผมจะมีกิ๊กไหม ครับ เพราะเพื่อนผมทุกคนที่มีแฟนอยู่มหาลัย ไม่นานก็เลิกกัน ครับ
เลยขอความเห็น ครับ

AskinG AlexanDri@
11th May 2012, 22:04
โอกาศเป็นไปได้สูงครับ วิสัยทัศน์เขาจะกว้างขึ้น ได้เปิดหูเปิดตา เห็นผู้ชายเยอะ :bye
ป.ล.ไม่ได้ตัดกำลังใจนะครับ อาจจะไม่เกิดขึ้นกับตัวคุณก็ได้

Lost Seraph
11th May 2012, 22:13
เดี๋ยวคุณก็เป็นแบบเพื่อนคุณครับ 5555

Deathbringer
11th May 2012, 22:16
-0- โลกเราจะมีคน Alone เพิ่มอีก 1 -..-

yoshi3416
11th May 2012, 22:17
แน่นอน 100 เปอครับ

Armorz Gamer
11th May 2012, 22:25
อาจจะไม่ก็ได้นะครับ ถ้าเค้ารักคุณจริง

<^ F i N i X ^>
11th May 2012, 22:26
โอกาสมีสูงมาก แต่ยังไงก็เชื่อใจแฟนก่อนครับ แล้วดูกันต่อปายยยย

edwardza02
11th May 2012, 22:26
อย่าไปคิดไรมากครับ ถ้ารักกัน ชอบกัน มั่นคง ก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่ ร้อย ทั้ง ร้อย จะเป็นเช่นนั้นครับ

ทำใจครับ เรื่องรักในวัยเรียน มันไม่แน่นอนครับ เอาค่อยไปจริงจังตอนทำงานครับ

อนาคต ของทั้งสอง อีกไกล และ อีกอย่าง การแยกกันจะได้มีเวลาคิดถึงกันมากขึ้น ถ้ายังรักกันอยู่นะครับ

psychogunz
11th May 2012, 22:33
ไม่รอด แน่นอน

Jizsy
11th May 2012, 22:41
จะมีกิ๊กหรือไม่มีผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆพวกรุ่นพี่มันต้องมาจีบแฟนคุณชัว :bye

bararasza
12th May 2012, 04:05
บอกได้เลย จบ ม.ปลาย เข้ามหาลัย เค้าจะเปลี่ยนไปอย่างรุนแรง สันดานจริงๆจะออก เพราะไม่คอยมีใครมาบังคับอีกแล้ว

ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเอง

ทุกคนจะเปลี่ยนไปตรงจุดนี้ เจอมาแล้วกับตัว 3ปีที่คบกันมา ไร้ความหมาย

แต่ไม่ได้หมายความว่าเป็นทุกคนนะครับ

บางคนเค้าก็ดี^^

Facebook
12th May 2012, 04:33
มหาลัยตัวดีเลย

อนุบาลเปรียบเสมือนบ้าน
ประถมเปรียบเสมือนหมู่บ้าน
มัธยมเปรียบเสมือนอำเภอ
มหาลัยเปรียบเสมือนจังหวัด
เรียนไม่จบเปรียบเสมือนประเทศ

[ แต่มันติดอยู่อย่างเดียว ความรักที่มีให้กันมาก จะไม่มีวันเปลี่ยนแปลง ]

Professional&game
12th May 2012, 04:37
ถ้ารักกันจริงๆ ก็คงไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ของแบบนี้ก็อยู่ที่คนด้วย

Jomzababin
12th May 2012, 12:29
มันแล้วแต่คนครับ ผญ บางคนเค้าก็ ไม่น่ะ รุ่นพี่ผม คบกับ รุ่นน้องผม ตั่งแต่พี่เค้าไป มหาลัย ก็ 3 ปีละ พี่เค้าก็ใกล้จะจบ ไปรุ่นน้องก็จะ มหาลัยแล้ว...

แล้วแต่คนอ่ะผมว่า...

Spermz
12th May 2012, 13:11
ต้องเข้าใจว่า อีกฝ่ายอยู่มหาลัย

จะรู้ว่ามีไม่มีก็ต่อเมื่อเห็นกับตาเท่านั้น

มั่นใจอะไรไม่ได้หรอกว่าจะไม่มี ^^

dojo123753951
12th May 2012, 16:43
ทุกอย่างเป็นไปได้ครับอยู่ที่ว่ามันเป็นไปรึยัง?

95%ครับที่อาจจะมีกิ๊ก..เพราะมหาลัยเนี่ยมันเสรีมากๆเจอผู้ชายแต่ละวันไม่ซ้ำหน้า..คิดเอาละกันครับจะเหลือเหรอ

ปล.จขกท.ทำใจไว้ก่อนก็ไม่เสียหายครับ..อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

babe2125
12th May 2012, 22:26
ไม่เเน่อาจจะไม่มีก็ได้นะ

Fanta'xd
13th May 2012, 10:07
อยู่ที่ใจครับ ถ้าแฟนคุณรักคุณจริงก้ไม่ทิ้งหรอก ถ้าเกิดว่าเค้ามีคุณก้ปล่อยเค้าไปแล้วทิ้งคำพูดไว้ว่า
"อย่ากลับมาให้เห็นหน้าอีกนะ"

banksakito
13th May 2012, 20:43
อยู่ที่ใจครับ ถ้าแฟนคุณรักคุณจริงก้ไม่ทิ้งหรอก ถ้าเกิดว่าเค้ามีคุณก้ปล่อยเค้าไปแล้วทิ้งคำพูดไว้ว่า
"อย่ากลับมาให้เห็นหน้าอีกนะ"

พี่ตอบได้ดีมากครับ...ผมก็คิดว่านี่คือวิธีแก้ปัญหาที่ดีที่สุดเมื่อเขามีกิ๊ก...

เจ้าของกระทู้ครับ...สถานการณ์ความคิดและความรู้สึกของคุณ..ผมรู้ดีครับ ผมก็กลัวเหมือนคุึณ ผมก็ระแวงเหมือนคุณ ...ผมเหมือนคุณเลยตอนนี้ ..ผมเข้า ม.4 แฟนผมเข้าปี1 อื้ม..ตอนนี้ผมก็กลัวเรื่องมันจะเกิดแบบที่คุณคิดแหละครับ ...แต่ แฟนผมบอกเสมอว่า " แบงค์เค้าไม่มีวันที่จะทำแบบนั้นหรอกแบงค์ เค้ารักแบงค์นะรักมาก รักที่สุด รักโครตๆ รักเวอร์ รักคนเดียวตลอดไปอะแบงค์ เค้าก็อยากจะมีอนาคต อยากมีชีวิตกับแบงค์ เค้าอยากอยู่กับแบงค์จนกว่าลมหายใจเค้าจะหมดอะ เค้าอยากจะอยู่เคียงข้างแบงค์แบบนี้เค้าชอบนะเวลาที่เราอยู่ด้วยกัน เค้ามีความสุขมากอย่างที่ไม่เคยได้มีมาก่อน เค้าไม่รู้อะว่าใครจะคิดยังไง เค้าห่วงแค่แบงค์ เค้าอยากให้แบงค์เชื่อในตัวเค้ามั่นใจในตัวเค้า เค้าไม่เหมือนคนอื่นนะแบงค์ เค้าเป็นตัวของเค้าเอง เค้าคือ เบส คนที่คิดว่า ไม่ว่าจะชาตินี้หรือชาติไหนๆก็ขอให้เค้าได้รักแค่คนที่ชื่อ แบงค์ วรพจน์รััตนพงค์แคคนเดียว
เราจะสู้เราจะผ่าฟันต่อไปด้วยกันไม่ใช่หรอแบงค์ ยังไงอะ คำว่า เรา ก็จะมีอยู่เหมือนเดิมและทุกวันๆ ไม่เปลี่ยนไปแน่ แบงค์ให้แต่เค้าได้ขึ้นไปเมื่อไร แล้วเรามีเวลามาก เราค่อยมาทำเรื่องที่เราคิดว่าเราจะผูกมัดกันได้เลยดีไหม เค้าก็อยากจะให้แบงค์รู้ไว้เหมือนกันว่าเค้าไม่มีวันที่จะทิ้งไปหรือไปจากแบงค์เด็ดขาดไม่มีวัน จำคำเค้าไว้นะแบงค์ เค้าจะเข้มแข็ง ซื่อสัตย์กับแบงค์คนเดียว และเค้าจะทำให้สมกับที่แม่แบงค์ แบงค์หวังไว้" ...อื้ม สิ่งที่ผมได้ฟัง มันเป็นสิ่งที่หน้าดีใจมาก อื้ม...สิ่งที่ผมจะฝากให้คุณคือ ...เชื่อใจแฟนคุณครับ เชื่อใจไว้เยอะๆ จะฝืนยังไงก็ช่าง แต่เชื่อใจไว้ :) แต่ถ้าเกิดแฟนคุณมีขึ้นมา ...อย่างที่พี่ Fanta'xd บอกอะครับ ...จัดเลย ..แต่จงมั่นใจในความรักของเราครับ ...คำว่ารัก..ต้องมีเรา แค่ 2 คน ถ้าเกิดเขามีความคิดนะ เขาคงไม่ทำโง่ๆหรอกเชื่อผม ^[+++++++++++]^