PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบข้อมูลจากผู้ใช้บัตรเดบิต

Lamuria
12th May 2012, 11:51
ก็ตาามหัวข้อแหละครับ
:ask ชาว JKG ใช้บัตรเดบิตของธนาคารอะไร ดีไหม
:ask ทำเมื่อไหร่ ยังไง

คืออยากมีบัตรเป็นของตัวเองและหารายได้อะครับ ช่วงนี้เงินขาดกระเป๋าด้วย :sweat

รบกวนหน่อยน่ะครับ :giveheart

Lamuria
12th May 2012, 14:06
ผมกะจะทำของกสิกร แต่ไม่แน่ใจว่าจะดีรึป่าว แล้วเรื่องบัญชี เปิดใหม่เลยได้ไหมครับ :confused:

SinSu
12th May 2012, 14:22
เปิดใหม่ครับ

กสิกร ไม่ก็ ไทยพาณิชย์ ครับดี

Lamuria
15th May 2012, 19:04
O_O ผมใช้บัตรเดบิตไม่ได้

ผมลองยืนยันบัตรกับของ Paypal แล้ว พบว่า

"บัตรเครดิตนี้ถูกปฏิเสธโดยธนาคารที่ออกบัตรเครดิตของคุณ สำหรับรายละเอียดของสาเหตุที่บัตรของคุณถูกปฏิเสธ โปรดติดต่อแผนกบริการลูกค้าของผู้ออกบัตรเครดิตของคุณ หรือคุณต้องการลองเพิ่มบัตรเครดิตอื่น"

ทำไงดีครับ

xoathx
15th May 2012, 19:34
มันต้องไปสมัคร k-cyber banking แล้วสมัคร k-web shopping card ก่อนครับ ที่ตู้ ATM

Lamuria
15th May 2012, 19:39
มันต้องไปสมัคร k-cyber banking แล้วสมัคร k-web shopping card ก่อนครับ ที่ตู้ ATM

ปัญหาคือ ผมใช้บัตรไทยพาณิชย์ T^T