PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พ่อ แม่ ยาย แฟนไม่ค่อยปลื้ม ทำไงดี><

arthur_cg
12th May 2012, 19:38
แบบว่า จะผมเรื่องผมอยู่เป็นประจำว่าผมไม่ดีอย่างโน้นอย่างนั้นอย่างนี้ให้แฟนผมฟัง (ต่อหน้าผมไม่เห็นบ่นเลย:sweat) โดยที่มันไม่เป็นความจริง:mad3

แต่แฟนก็ยังเลือกที่จะอยู่กับผมอยู่นะ เคยบอกว่าเบื่อที่อยู่กับยายเพราะเอาแต่บ่น บางทีก็มีทะเลาะกะยาย แฟนผมก็อยากกลับหอไวๆ(จริงๆก็กลับได้แต่ทางวิลัยยังไม่อยากให้กลับเพราะไม่มีใครอยู่) แฟนผมบางทีก็เครียด ท้อบ้าง คือผมจะทำยังไดีครับ ผมก็ได้แค่โทรคุยบ้างส่วยใหญ่เล่นWhatsAppกัน ช่วงนี้ได้เจอกันแค่ อังคาร กะ พฤหัส เอง T^T

แฟนผมอยากมาหาผมมาก ผมก็อยากให้แฟนกลับมาอยู่ที่วิลัยเร็วๆ ><

ballba
12th May 2012, 19:41
ดูผมดิ เจ็บช้ำสุดใจ

พ่่อแม่ เมียเก่ารับผมได้ แต่พ่อแม่ผมรับไม่ได้ ที่ผมทำท้อง แล้วก็ ฝ่ายหญิงนุ่นฐานะยากจน

ส่งผมหนีไปเมืองนอก 55 ร้องไห้แทบทุกวัน

แต่ผมคิดว่าถ้าเวลาผ่านไป อะไรๆมันก็ดีขึ้นเอง

ตอนเมียผมมานอนบ้าน แล้วแม่กลับมาจากพัทยา ไปประมาณ 3-4เดือนแล้ว จำได้เลย

ด่าเมียผม จนทะเลาะกันรู้กันทั้งซอย เมียผมแอบเดินกลับบ้านตอนตี 2 ทั้งๆที่ บ้านห่างเป็น 100 โล

แม่ผมพูดกับเมียเก่าผมว่า

หนูเป็นใคร มานอนบ้านนี้ ดูแต่งตัวดิไม่มีตังซื้อหรือไงใส่น้อยๆิชิ้น ดูโลๆมาก

ทำผมปิดหน้าปิดตา ไม่มีสเน่เลยนะ ราศีหาไม่ได้ แม่เกลียดมากเลย

พวกบ้านนอก สลัม ต่ำ สถุน มันไม่เหมาะกับคนบ้านนี้หรอก

พวกไม่มีการศึกษา ไม่ยอมพากันเล่าพากันเรียน

แม่ไม่ได้ดูถูกคนหรอกนะ แต่รับไม่ได้

เมียผมช็อคอ่ะ

ต่อจากวันนั้น ก็ มาม่ากันทุกวัน 555 เค้าไม่เหมาะกับภูมิหรอกนะ ภูมิมันลูกคุณหนู

เค้ามันแค่เด็กบ้านนอกจนๆ

น่านไง พูดกี่ทีว่ามันไม่เกี่ยวอธิบายงู้นงี้ ไม่เข้าใจ สุดท้ายก็แยกกันไป

แต่ผมยังแอบโทรหาอยู่

แต่บางที โทรมาตอนผมอยู่กับพ่อแม่

แกก็จะบอกว่า ****อย่ารับนะ ถ้ารับออกไปจากบ้านนี้ ชิพหาย = =

แต่ตอนนี้ ก็เรื่องร้ายๆดีขึ้นครับ พอเลิกคบกัน เมียเก่าผมมาเยี่ยมบ้าน คุยกันดีเฉย *-*

arthur_cg
12th May 2012, 20:05
ขอบคุณ คห.บนมากนะครับ ^^
แต่ก็นะ แบบว่าผมก็ไม่เคยคิดจะเลิกกันเลย ผมอยากให้ยายแฟน ตาสว่างซักที ผมก็ไม่ได้เป็นอย่างที่ยายคิดT^T แต่ก็อีกไม่กี่วันแฟนผมก็คงจะสามารถกลับหอได้แล้ว

dojo123753951
13th May 2012, 00:02
ดูผมดิ เจ็บช้ำสุดใจ

พ่่อแม่ เมียเก่ารับผมได้ แต่พ่อแม่ผมรับไม่ได้ ที่ผมทำท้อง แล้วก็ ฝ่ายหญิงนุ่นฐานะยากจน

ส่งผมหนีไปเมืองนอก 55 ร้องไห้แทบทุกวัน

แต่ผมคิดว่าถ้าเวลาผ่านไป อะไรๆมันก็ดีขึ้นเอง

ตอนเมียผมมานอนบ้าน แล้วแม่กลับมาจากพัทยา ไปประมาณ 3-4เดือนแล้ว จำได้เลย

ด่าเมียผม จนทะเลาะกันรู้กันทั้งซอย เมียผมแอบเดินกลับบ้านตอนตี 2 ทั้งๆที่ บ้านห่างเป็น 100 โล

แม่ผมพูดกับเมียเก่าผมว่า

หนูเป็นใคร มานอนบ้านนี้ ดูแต่งตัวดิไม่มีตังซื้อหรือไงใส่น้อยๆิชิ้น ดูโลๆมาก

ทำผมปิดหน้าปิดตา ไม่มีสเน่เลยนะ ราศีหาไม่ได้ แม่เกลียดมากเลย

พวกบ้านนอก สลัม ต่ำ สถุน มันไม่เหมาะกับคนบ้านนี้หรอก

พวกไม่มีการศึกษา ไม่ยอมพากันเล่าพากันเรียน

แม่ไม่ได้ดูถูกคนหรอกนะ แต่รับไม่ได้

เมียผมช็อคอ่ะ

ต่อจากวันนั้น ก็ มาม่ากันทุกวัน 555 เค้าไม่เหมาะกับภูมิหรอกนะ ภูมิมันลูกคุณหนู

เค้ามันแค่เด็กบ้านนอกจนๆ

น่านไง พูดกี่ทีว่ามันไม่เกี่ยวอธิบายงู้นงี้ ไม่เข้าใจ สุดท้ายก็แยกกันไป

แต่ผมยังแอบโทรหาอยู่

แต่บางที โทรมาตอนผมอยู่กับพ่อแม่

แกก็จะบอกว่า ****อย่ารับนะ ถ้ารับออกไปจากบ้านนี้ ชิพหาย = =

แต่ตอนนี้ ก็เรื่องร้ายๆดีขึ้นครับ พอเลิกคบกัน เมียเก่าผมมาเยี่ยมบ้าน คุยกันดีเฉย *-*

เห็นด้วยครับ...ว่าแต่ท่านballba สายสกุล ณ นครพนม เนี่ยไฮโซเหมือนกัน ณ ครับ:p

jabbawockeez70
13th May 2012, 00:10
จขกท.เป็นคล้ายๆผมเลย แต่ของผมเบากว่าเยอะ แม่แกไม่ชอบแฟนค่อยชอบการแต่งตัว(แค่แต่งตัว)แต่แกก็ไม่พูดแต่เวลาผมพูดถึงแฟนแม่ก็จะทำหน้าแบบ(เข้าใจแบบแม่ลูกอ่ะ-*-อธิบายไม่ถูก)ผมก็เงียบๆขี้เกียจพูด
แบบแกมองว่าใส่แบบนี้เป็นเด็กไม่ดีเด็กเกไรงี้ มีครั้งนึงผมเลยบอกไปว่า "แม่อย่าไปดูที่การแต่งตัวซิเค้าแต่งตัวแบบนี้อาจจะเป็นคนดีก็ได้"(รวมๆไม่ได้เจาะจงไปที่แฟน) แม่แกก้เถียงมาว่า มันไม่เหมาะไรงี้ เป็นหญิงแต่งน้อยหมน้อยได้ไง
ผมเลยไม่เถียงแกอีกเลย 555+

ballba
13th May 2012, 00:33
เห็นด้วยครับ...ว่าแต่ท่านballba สายสกุล ณ นครพนม เนี่ยไฮโซเหมือนกัน ณ ครับ:p

ปู่ผมเป็นเจ้าเมืองครับ

แล้วก็มีผมคนเดียวที่เป็นลูกชายพ่อสืบทอดต่อ

พี่สาวแท้ๆผมก็ใช้ สมุทรสาคร ไปแล้ว

ไปอยู่กับตระกูล แม่ทัพภาค 2 หลังจากแต่งงานกับลูกแม่ทัพ

ส่วนผมไม่ถูกกับทางบ้านเขาเท่าไหร่

เขาชอบคนดูดีมีสกุล เรียบร้อย

แต่ผมไม่ใช่แบบนั้นเท่้าไหร่ 5555

เขารวยเป็นพันล้าน แต่ประหยัด

ผมมีเท่าไหร่ใช้*****หมด 555 เข้ากันไม่ได้

ล่าสุดก็ซื้อ dash มาขับเล่น หมดไปอีก 15,000 วันก่อนเนี่ยหละ

ทั้งๆที่ก็มีรถขี่อยู่แล้ว ไร้สาระมาก ยอมรับ เหอะๆ = =

dojo123753951
13th May 2012, 00:50
ปู่ผมเป็นเจ้าเมืองครับ

แล้วก็มีผมคนเดียวที่เป็นลูกชายพ่อสืบทอดต่อ

พี่สาวแท้ๆผมก็ใช้ สมุทรสาคร ไปแล้ว

ไปอยู่กับตระกูล แม่ทัพภาค 2 หลังจากแต่งงานกับลูกแม่ทัพ

ส่วนผมไม่ถูกกับทางบ้านเขาเท่าไหร่

เขาชอบคนดูดีมีสกุล เรียบร้อย

แต่ผมไม่ใช่แบบนั้นเท่้าไหร่ 5555

เขารวยเป็นพันล้าน แต่ประหยัด

ผมมีเท่าไหร่ใช้*****หมด 555 เข้ากันไม่ได้

ล่าสุดก็ซื้อ dash มาขับเล่น หมดไปอีก 15,000 วันก่อนเนี่ยหละ

ทั้งๆที่ก็มีรถขี่อยู่แล้ว ไร้สาระมาก ยอมรับ เหอะๆ = =

ครับคุณหนู...:)

Jomzababin
13th May 2012, 07:49
สู้ๆครับ อย่าไปเครียด.... ผมเนี่ยเมื่อคืน สดๆร้อนๆ แม่ก็คุย เรื่อง แฟนว่า ถ้าจีบ ให้ หาแบบ ฐานะ ใ้มันเหมาะสมกัน ผมก็ ตอบกลบไปว่า อย่าพูดเลยเรื่องรากเหง้าต้นตระกูลของเค้า...

เรามาวัดกันตอนทำงานดีกว่า...เพราะเรียนยังไม่จบ วัดอะไรกันไม่ได้... ต้องดูตอนทำงานดีกว่า... แม่ถึงกับเงิบ ลูกกุคิดแบบนี้ได้ด้วย...