PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Inazuma Eleven Striker[Wii] ท่าเตะประสาน พร้อมค่าความสัมพันธ์ของแต่ละตัวครับ

bobo8045
2nd August 2011, 16:21
ตารางท่าเตะประสาน Inazuma Eleven Striker
Technology Name
Combinations can be learned
Prerequisites
Remarks

Lightning No. 1
เอนโด (1st)
โกเอนจิ(1st)
Kizuna 50%

Lightning No. 1 down
คาเบยาม่า (1st)
เอนโด (1st)
100% Kizuna
Only be fired from the mountain wall

Lightning Drop
คาเบยาม่า (1st)
Kizuna 50%

Lightning Break
เอนโด (1st)
คิโด (1st)
Kizuna 75%
Demons can be fired only from the road

Chaos Break
อโฟรดี้(World)
กาเซล
เบิร์น
100% Kizuna
Only be fired from Afurodi

Ground Fire
โกเอนจิ(J)
โทร่ามารุ
ฮิโรโตะ
Kizuna 75%
Australia can be fired only from Temple Fire

Grand Fenrir
Mark
Dylan
อิจิโนเสะ
Kizuna 75%
Mark can be triggered only

Cross-fire
โกเอนจิ(2nd)
ฟุบุคิ (J)
Kizuna 75%
ฟุบุคิ ※ (2nd) change the attributes of the original character by learning in non-fire
Emperor Penguin No. 3
คิโด (J)
ซาคุมะ(J)
ฟุโด (J)
100% Kizuna
Demons can be fired only from the road

Zabasu
ฟุบุคิ (J)
ฮิโรโตะ
100% Kizuna

The Hurricane
คาเซมารุ(J)
ฟุบุคิ (J)
Kizuna 75%

The Phoenix
อิจิโนเสะ (1st)
เอนโด (1st)
โดมอน(1st)
Kizuna 75%
อิจิโนเสะ only be fired

Thunder Beast
ฮิจิคาตะ
ฟุบุคิ (J)
Kizuna 75%

Earth
เอนโด (2nd)
โกเอนจิ(2nd)
ฟุบุคิ (J)
100% Kizuna
ฟุบุคิ ※ (2nd) in เอนโด learning disabled, learning can be fired only after the combination of freedom from นัตซึมิ
นัตซึมิ
ฮารุนะ
ฟุยุกะ
Boys learn

Fall

Jet stream
เอนโด (J)
โกเอนจิ(J)
โทร่ามารุ
100% Kizuna
※ immobile can not be fired only learn from เอนโด

Shadow rays
Desta
Thane
Kizuna 75%
Attribute changes triggered by the original characters ※

Supernova
Grand
Urubida
Weeds
100% Kizuna
Gran (ฮิโรโตะ) can be invoked only from

Space Penguin
Urubida
Grand
Weeds
Kizuna 75%
Only be fired from Urubida

Dark Phoenix
เคเซมารุ (DE)
สเมียวโอกะ(DE)
แมกซ์ (DE)
100% Kizuna
Wind can be fired only at $

Tiger Storm
โกเอนจิ(J)
โทร่ามารุ
Kizuna 50%

Dropped a tornado
คาเซมารุ(J)
คาเบยาม่า (J)
Kizuna 50%

Twin Boost
คิโด
ซาคุมะ
อิจิโนเสะ
From the beginning
※ The combination of the two fires of freedom

Twin Boost F
คิโด (1st)
Kizuna 50%

Deadzone
ซาคุมะ(Imperial)
Simen (Imperial)
Dong Noodles (Imperial)

Deadzone 2
คิโด (2nd)
เอนโด (2nd)
โดมอน(2nd)
100% Kizuna
คิโด, a combination of learning can be fired only after freedom from ฮารุนะ
ฮารุนะ
ฟุยุกะ
นัตซึมิ
Boys learn

Fall

Death Breaks
Batappu
Esukaba
Misutore
100% Kizuna
Only be fired from Batappu

Triangle Z
Sand 木沼
Zell
Weeds
Kizuna 75%

Try Pegasus
อิจิโนเสะ (1st)
เอนโด (1st)
โดมอน(1st)
Kizuna 50%
After learning the combination of freedom can be fired only byอิจิโนเสะ
Nishigaki
One - £ - learn the soil

Triple Boost
คาเซมารุ (DE)
Shishido (DE)
Pine tree chestnut (DE)
100% Kizuna

Butterfly Dream
ริกะ
โทโกะ
Kizuna 50%
After learning the combination of the two fires is free ※

Reika
Re - mastered the tower

Big bang
คิโด (J)
ฟุบุคิ (J)
ฮิโรโตะ
100% Kizuna
ฮิโรโตะ (ground) can be invoked only from

Blizzard Fire
กาเซล
เบิร์น
100% Kizuna
Attribute changes triggered by the original characters ※

Prime Legend
คิโด (1st)
(Canon)
100% Kizuna
※ No need to fire the canon Technology

Weathercock of Fire
คาเซมารุ (1st)
Kizuna 50%

Maximum Fire
คาน่อน
100% Kizuna
※ The canon does not require imposition of individual skill technique
Crash Glasses
สเมียวโอกะ (1st)
เมงาเนะ (1st)

Unicorn Boost
Mark
Dylan
Kizuna 50%

Revolution V
ฮอนดะ(DE)
แมกซ(DE)
Kizuna 50%

Blizzard Wyvern
สเมียวโอกะ(1st)
ฟุบุคิ(Azuya)
Kizuna 50%
Sameoka※ (2nd) does not exist

nut13412
25th August 2011, 21:36
Kizuna คืออะไรหรอคับ แล้วถ้าเกิด ทีมเราตัวละครเปน Inazuma National แล้ว ยังจะกลับ ไปเกบท่าไม้ตายเก่าๆได้ไหมครับ หรือต้องเอา ตอน 1กับ2 ไปไล่เกบใหม่แทน = =''

aomadd191
25th August 2011, 23:37
ขอบใจจ้า ยังไม่รู้เลยใครคนไหนบ้าง มั่วๆเดินเข้าหาเอา 55+

bobo8045
26th August 2011, 09:46
ต้องเอาตัวละครตามนั้นเก็บถึงจะได้นะครับ ส่ทวนวิธีใช้ต้องไปตั้งค่าใช้ ก่อิน และต้องมั่นใจว่าคู่ยิงของตัวนั้นมันลงในสนามด้วย กดยิงค้างไว้จนมันเต็มแล้วยืนนิ่งๆสักพัก คู่ยิงมันจะวิ่งมาหาเองครับไม่ต้องไปวิ่งหามันหรอก(ถ้าคู่มันลงสนามนะ ถ้าไม่ได้ลง กดให้ตายก็ไม่มา- -)ขนาดผมใช้ท่า ที่เอนโดต้องเข้ามาพวัพันด้วยมันยัง วิ่งขึ้นมาจากโกลเองเลยแต่ระวังๆด้วยละกัน ถ้ายิงไม่เข้า เหอๆๆๆๆ
ส่วนค่า คิสึนะ มันเป็นค่าค่าสัมพันธ์ระหว่างตัวละครนั้นๆ อย่าให้มันขึ้นก็แค่จับมันมีอะไรกัน....เฮ้ยยยย....ไม่ช่ายๆ จับมันลงสนามด้วยกันบ่อยๆ รึ ไม่ก็จับมาฝึกมินิเกมให้ได้ระดับ เกรทด้วยกันบ่อย(แนะนำให้ตั้งจอยเพิ่มสักสองสามจอย แล้วคุณก็เปลี่ยนแค่ตัวบังคับทิศทางให้ใช้คนละอัน แต่ปุ่ม A กะ B ให้ใช้ตัวเดียวกัน แล้วจับมันวิ่งแข่งกันไม่ก็ลากรถด้วยกัน(แต่วิ่งแข่งจะขึ้นไวกว่า ถ้าทำเวลาเฉลียได้ ต่ำกว่า 19.5) เพราะมันไม่จะเป็นต้องกดปุ่มทิศทาง แค่กด A กะ B เรากแค่บังคับมือชี้ให้ตรงตัวละครที่ต้องการทั้ง สอง หรือ สาม ตัวก่อน แล้ว กด A เลือกที่เดียวเลย เวลาแข่ง ก็กดปุ่มพร้อมๆกันมันก็จะวิ่งได้เท่ากัน เป๊ะ ปล. อย่ากดบูตเพลินจนมันแดงล่ะ เพราะ เวลา จะ ตก แนะนำ ให้ ค่อยๆกด ทิ้ง ระยะ ไม่ให้มันตกเกจ Max เยอะ มันก็จะได้เวลาขั้นต่ำ ก็ ไม่เกิน 20.5 แล้วล่ะครับ เอาไปลองดูนะ ผมลองเอามาปั้นท่าหลายตัวละ แต่เล่นไปเล่นมา สุดท้ายก็ใช้วิธี กระหน่ำเอาเหมือนเดิม เพราะ ท่าประสานมันใช้ TP เยอะ คุณอาจจะเ็นว่ามันใช้แค่ 30 40 แต่จริงๆแล้ว คือ มัน เป็น TP ที่ต้องใช้ ของทั้ง สอง หรือ สามตัวนั้น นะครับ สรุป คือ เอาตัวที่มีท่ายิง เวล 1, 2, 3 ที่มันใช้ TP เยอะๆ มา ยิง จะดีกว่า เพราะ เวลาคอมมันรับลูกยิง มัน จะ ใช้ท่ารับ ตามเลเวลของท่ายิง อย่างท่าประสานเนี่ย มัน ใช้ เลเวล 3 รับ อย่างเดียวเลย ถ้าเจ๋งพอก็เข้า แต่ถ้าไม่ได้ความก็ไม่เข้า แต่ถ้ายิงเวล 1 หรือ 2 ใส่มัน มันก็จะเอาท่าเวล นั้นๆ มารับ ซึ่งบางที่ถ้าท่ยิงเรามันเจ๋งพอ ก็ ทะลุ ได้ง่าย ๆ ท่าที่น่าสนใจ ก็มี ริวเซเบลด ของ ฮิโรโตะ กะท่า เวล 2 ของไอ้ตัวร้ายที่มันอยู๋ในภาค Go ส่วนท่าที่ยิงระยะ หน้าเขตโทษ อล้ว ไม่ค่อยพลาด ก็ ก้อดแคนอน ของ คาน่อน ครับ หรือ ใคร อยากจะลองไปใช้ อโฟรดี้ ก็ พอใช้ เสียอย่างเดียว เกจชาร์ต นานมากๆ

nut13412
28th August 2011, 22:28
ผมว่า ท่า Chaos break เปนอะไรที่โหดมากๆ ขนาดยิงไกลยังเข้า ไม่รุ้จะอะไรแรงกว่านี้ แล้วโกลที่ หนึบที่สุดคือใครอะ หลังๆเอนโดรับลูกเวล3 ไม่ค่อยได้เลย = =''

naminback
30th August 2011, 20:20
ผมว่า ท่า Chaos break เปนอะไรที่โหดมากๆ ขนาดยิงไกลยังเข้า ไม่รุ้จะอะไรแรงกว่านี้ แล้วโกลที่ หนึบที่สุดคือใครอะ หลังๆเอนโดรับลูกเวล3 ไม่ค่อยได้เลย = =''

ผมว่าน่า จะเปนโกลที่ อยู่ที่ รวมนักเตะอะครับ

ที่ปู่ ของเอนโด สอนอะครับ

kirao
3rd September 2011, 12:21
ใช้ความสามารถของโค้ชยังไงอ่ะครับ

kirao
4th September 2011, 20:00
คาน่อนคืออะครับ แล้วใช้ยังไงอ่ะครับ

kirao
4th September 2011, 21:43
โค้ชในเกมเอาไว้ทำอะไรครับ แล้วใช้ยังไง ใครช่วยบอกหน่อยเถิดครับ

WilliamLennox
7th September 2011, 00:22
คาน่อนคืออะครับ แล้วใช้ยังไงอ่ะครับ
คาน่อนคือหลานของเอนโด(ป่าวน่ะ)ชื่อเต็มคือ เอนโด คาน่อน ส่วนท้าไม้ตายคือ ก็อดคาน่อน

kirao
9th September 2011, 04:29
ขอบคุณครับคุณ WilliamLennox

bobo8045
10th September 2011, 10:18
แต่ผมว่า เอนโด่ นั้นละ หนึบสุดแล้ว แต่ต้องได้ท่า โอเมก้าแฮนด์ ไม่ก็ ก้อด**** ก่อนนะ ถ้ามีแค่ท่าเคาะพื้น หน่ะ ห่วยแตก ส่วนวิธีเอาท่าทั้งสองนี่
โอเมก้าแฮนด์
ความสัมพันธ์
เอนโด1 กับ คาน่อน 100 %

ก้อด****
เอนโดทั้งสามตัว 100% - -'(กว่าจะเก็บได้นี่ ตาแฉะเลยแหละ) จับมันลงสนามพร้อมกัน สามตัว ไม่ก็จับมันฝึกด้วยกัน เหอๆๆๆ

bwalker
6th October 2011, 10:46
ขอถามคุณ bobo8045 หน่อยครับว่า ถ้าผมเล่นทีมไรมง 1st แล้วไปซื้อตัวละครของ ไรมง 2nd หรือ Inazuma Japan มาซ้ำกัน แล้วทำให้ ตัวละครของไรมง 1st มีท่ายิงของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan มาด้วย เช่น
โกเอ็นจิ 1st
จะมีท่า Level 1 = ไฟเออร์ทอร์นาโด
Level 2 = ไฟเออร์ทอร์นาโด ไค
ไม่มี Level 3

แต่ พอเราซื้อ โกเอ็นจิ 2nd ท่า Level 2 จะมี บาคุเนตสึสตรอม มาด้วย

และถ้าซื้อ โกเอ็นจิ Ina Japan มาก็จะได้ท่า Level 3 = บาคุเนตสึสครูว์

ถ้าทำอย่างนี้จะมีผลต่อท่าประสานอื่นๆไหมครับ(แต่ผมรู้สึกว่ามีนะ) และถ้าเราไม่ซื้อ เราจะมีวิธีทำให้ตัวละครในไรมง 1st มีท่าของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan ได้ไหมครับ (จริงผมเคยเล่น อาโฟรดี้ ของ เซอุสสึ จนได้ ท่า ก๊อตเบรก มาแล้วแต่จำไม่ได้ว่าทำงัย T_T ) ต้องจับซ้อม แข่งให้ได้ถ้วย หรือ ให้มี คิซึนะ เต็มกับใคร ยังงัยช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ...

WilliamLennox
6th October 2011, 12:18
ขอถามคุณ bobo8045 หน่อยครับว่า ถ้าผมเล่นทีมไรมง 1st แล้วไปซื้อตัวละครของ ไรมง 2nd หรือ Inazuma Japan มาซ้ำกัน แล้วทำให้ ตัวละครของไรมง 1st มีท่ายิงของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan มาด้วย เช่น
โกเอ็นจิ 1st
จะมีท่า Level 1 = ไฟเออร์ทอร์นาโด
Level 2 = ไฟเออร์ทอร์นาโด ไค
ไม่มี Level 3

แต่ พอเราซื้อ โกเอ็นจิ 2nd ท่า Level 2 จะมี บาคุเนตสึสตรอม มาด้วย

และถ้าซื้อ โกเอ็นจิ Ina Japan มาก็จะได้ท่า Level 3 = บาคุเนตสึสครูว์

ถ้าทำอย่างนี้จะมีผลต่อท่าประสานอื่นๆไหมครับ(แต่ผมรู้สึกว่ามีนะ) และถ้าเราไม่ซื้อ เราจะมีวิธีทำให้ตัวละครในไรมง 1st มีท่าของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan ได้ไหมครับ (จริงผมเคยเล่น อาโฟรดี้ ของ เซอุสสึ จนได้ ท่า ก๊อตเบรก มาแล้วแต่จำไม่ได้ว่าทำงัย T_T ) ต้องจับซ้อม แข่งให้ได้ถ้วย หรือ ให้มี คิซึนะ เต็มกับใคร ยังงัยช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ...
ยกตัวอย่าง โกเอ็นจิ
ท่าประสานของโกเอ็นจิอื่น ๆ ที่เป็นของไรมง 1 หรือ 2 ถ้าได้ท่านั้นมาแล้วโอเอ็นจิทีมไหนก็ใช้ได้ครับ
เช่น ท่า Grand Fire คนยิงจะต้องเป็น ฮิโรโตะ โทรามารุ โกเอ็นจิ ทีม Japan ท่ามีท่านี้แล้วโกเอ็นจิไรมง 1 ก็สามารถยิงได้
แต่เล่นได้แค่กับการแข่งแบบเนื้อเรื่องเท่านั้นนะครับ

bwalker
6th October 2011, 19:17
ยกตัวอย่าง โกเอ็นจิ
ท่าประสานของโกเอ็นจิอื่น ๆ ที่เป็นของไรมง 1 หรือ 2 ถ้าได้ท่านั้นมาแล้วโอเอ็นจิทีมไหนก็ใช้ได้ครับ
เช่น ท่า Grand Fire คนยิงจะต้องเป็น ฮิโรโตะ โทรามารุ โกเอ็นจิ ทีม Japan ท่ามีท่านี้แล้วโกเอ็นจิไรมง 1 ก็สามารถยิงได้
แต่เล่นได้แค่กับการแข่งแบบเนื้อเรื่องเท่านั้นนะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับท่าประสานเข้าใจแล้วครับ แต่ตอนนี้อยากรู้วิธี ที่จะทำให้ตัวละคร ไรมง 1 มีท่าเดี่ยว(ท่าเฉพาะตัว)ใหม่ๆเพิ่มขึ้นมาต้องทำยังงัยครับ (h+ GET) ขอบคุณครับ

bobo8045
7th October 2011, 19:38
มันก็ได้อยู่แล้วไม่ใช่หรอเช่น ตัวอย่างภาพนี้ คือ โกเอนจิ ของ ไรมง 1
http://image.free.in.th/z/iz/goengi1st1.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=61505db912ac96a82ec6bdf6aba1233a)
ทีนี้พอมาดูท่าไม้ตายก็จะเห็นว่าถ้าตัวอื่นๆไม่ว่าจะเป็น 2nd หรือ JP มีท่าไหน ตัวนี้ก็จะได้อานิสงค์ใช้ท่าพวกนั้นได้ด้วย
http://image.free.in.th/z/ip/goengi1st2.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=7802ee5b85fd6acc5520ebaa3f7b6733)

แต่จะว่าไป คุณจะไปเลือกใช้ทำไมหรอ ในเมื่อค่าสเตตัสต่างๆมันก็น้อย กว่าตัวของ 2nd และ JP ไปใช้ของ JP ที่ค่าสเตตัสมันสูงสุดไปเลยไม่ดีกว่ารึไง - -

ส่วน อโฟรดี้ที่คุณสงสัย มันเป็นไปตามเนื้อเรื่องครับ พอคุณเล่นไปถึงตอนที่ต้องแข่ง ระดับชาติ มันก็จะได้ ก้อดเบรค มาเองแหละ ความจริงมันเป็นอย่างนั้น ไม่ได้ฝึก หรืออาไรยังไงหรอก

bwalker
11th October 2011, 09:58
มีวิธีทำให้ TP ขึ้นเร็วมั่งมั้ยครับ

armzero999
16th October 2011, 12:38
ผมยังปลดล็อกตัวละครไม่ครบเลยอ่าครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะครบ แล้วท่าของนักเตะสามารถ อัพเกรดได้ไหม โกเอนจิผมมีอยู่ ท่าเดียวเอง มี เวล1กะ 2 เบามากเลย ใครรู้ตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Attachment
23rd October 2011, 17:09
- - ผมซื้อตัวละครมาแต่มันไม่เห็นมีให้ใ้ช้เลยครับ :sweat

kittinan13
21st November 2011, 07:12
ผมขอวิธีเว็ตจอยแบบของพวกคุณหน่อยได้มั้ยคับ
พอดีทำไม่เป็นและหาใน Google แล้วก้ไม่มี

naminback
9th December 2011, 22:11
เริ่มเบื่อ!! ละ

อยากเล่น Inazuma Eleven Strikers 2012 Xtreme <<<<<<<<

มากกว่า:rtfm:rtfm

Noon 5567
17th December 2011, 22:30
ผมอยากได้สูตรอะคับใครมีก็ขอหน่อยนะคับ ผมเล่นในคอมโปรแกรม Dolphin คับ

ts01198994
16th January 2012, 03:23
ปลดล็อคตัวละคร inazuma 2nd กับnational ยังไงอ่ะคับ

jun
3rd March 2012, 01:32
ตอนนี้ผมยังทำท่า cross-fire ไม่ได้เลยครับ เล่นจนจบแหละ รบกวนบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ พอดีอ่านข้างบนแล้วไม่เข้าใจภาษาอังกฤษครับ

bobo8045
3rd March 2012, 22:47
ตอนนี้ผมยังทำท่า cross-fire ไม่ได้เลยครับ เล่นจนจบแหละ รบกวนบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ พอดีอ่านข้างบนแล้วไม่เข้าใจภาษาอังกฤษครับ
Cross fire โกเอนจิ ไรมง2nd กับ ฟุบุคิ Inazuma japan ครับ

overboot
29th May 2012, 19:56
วัีนนี้ผมได้ลองเล่นครั้งแรก ก็สงสัยเยอะอยู่

ผมมีเรื่องจะถาม รบกวนหน่อยนะครับ

1. ตัวละครนี้ถ้ามันมีตัวซ้ำ ตัวที่ดีที่สุดหรือสเตตัสคือ ตัวภาคล่าสุดใช่ไหมครับ ?
2. กล่องที่อยู่ในโหมดเนื้อเรื่อง ที่มันจะสามารถอัพค่า 6 อย่าง นี้ทำยังไงครับ ? มันมีเปนเงื่อนไขหรือเปล่าครับ มันจะได้อันนี้ชัวร์ๆ หรือมันสุ่มครับ
3. การปลดตัวละครมันมันมีอยู่ในแค่ โหมดเนื้อเรื่องใช่ไหมครับ ? หรือมีนอกจากเนื้อเรื่องแบบเราต้องไปเลือกทีมแข่งเอา
4. การฝึก 5 อย่าง แตกต่างกันยังไงครับ นอกจาก TP มัน + เพิ่ม และความสัมพันธ์เพิ่ม เท่าที่ผมรู้ และมันสามารถเพิ่ม สเตตัสเราได้ไหมครับ
5. ถ้าผมจับคู่หนึ่งฝึกจนมีค่าความสัมพันธ์ถึงแล้ว ท่าประสานจะปลดล็อตเลยไหมครับ ? หรือต้องลงสนามแข่ง หรือตามเนื้อเรื่องมันจะเปิดให้อัตโนมัติ
6. การยิงระยะแบบโอกาสเข้าสูงสุดคือ หน้าประตูในขอบเขตโทษใช่ไหมครับ หรือนอกขอบ ในขอบก็ไม่ต่างกัน ?

ขอบคุณครับ

bobo8045
22nd June 2012, 09:31
วัีนนี้ผมได้ลองเล่นครั้งแรก ก็สงสัยเยอะอยู่

ผมมีเรื่องจะถาม รบกวนหน่อยนะครับ

1. ตัวละครนี้ถ้ามันมีตัวซ้ำ ตัวที่ดีที่สุดหรือสเตตัสคือ ตัวภาคล่าสุดใช่ไหมครับ ?
2. กล่องที่อยู่ในโหมดเนื้อเรื่อง ที่มันจะสามารถอัพค่า 6 อย่าง นี้ทำยังไงครับ ? มันมีเปนเงื่อนไขหรือเปล่าครับ มันจะได้อันนี้ชัวร์ๆ หรือมันสุ่มครับ
3. การปลดตัวละครมันมันมีอยู่ในแค่ โหมดเนื้อเรื่องใช่ไหมครับ ? หรือมีนอกจากเนื้อเรื่องแบบเราต้องไปเลือกทีมแข่งเอา
4. การฝึก 5 อย่าง แตกต่างกันยังไงครับ นอกจาก TP มัน + เพิ่ม และความสัมพันธ์เพิ่ม เท่าที่ผมรู้ และมันสามารถเพิ่ม สเตตัสเราได้ไหมครับ
5. ถ้าผมจับคู่หนึ่งฝึกจนมีค่าความสัมพันธ์ถึงแล้ว ท่าประสานจะปลดล็อตเลยไหมครับ ? หรือต้องลงสนามแข่ง หรือตามเนื้อเรื่องมันจะเปิดให้อัตโนมัติ
6. การยิงระยะแบบโอกาสเข้าสูงสุดคือ หน้าประตูในขอบเขตโทษใช่ไหมครับ หรือนอกขอบ ในขอบก็ไม่ต่างกัน ?

ขอบคุณครับ
ตอบ
1.ใช่ครับตัวละครใหม่สุด จะมาที่หลัง ตามเนื้อเรื่อง แต่ ถ้าตัวละครใหม่มีท่าใหม่ ตัวเก่ามันก็จะได้อานิงสงค์ได้ท่านั้นไปใช้ด้วย และ การซื้อตัวละครใหม่บางครั้ง ก็ จะ ไปปลดล้อกพวกตัวละครพิเศษอื่นๆ ได้ด้วยครับ อันนี้ของภาค 2012 Extreme ซึ่งไม่น่าต่างกันมากเท่าไหร่
2.ของในกล่องมันจะได้มาจากการแข่งแบบถ้วย(อันแรกสุดนั้นล่ะ)ซึ่งมันจะสุ่มมาให้ตามที่คุณเข้าใจนั้นละ แต่.......ทุกวันนี้มันมี Trainner ที่กดทีเดียว สเตตัสมันก็เต็มปุ้บแถมความสัมพันธ์เต็ม 100 รอแค่ไปมินิเกมเอาท่าอย่างเดียว(ของ 2012 อะนะ)แถมยังสามารถเปลี่ยนท่าไม้ตายให้ตัวละครได้อิก(จะเวอ่ร์ไปไหน - -)โหดมากๆ
3.อย่างที่คุณคิดนั้นละครับ อย่างทีม 2nd ต้องเอาทีมเราไปแข่งแบบกระชับมิตร (รูปสนาม ถัดมาจากแบบถ้วย) กับทีมนั้นก่อนถึงจะได้มันมา
4.การฝึกไม่มีผลกับสเตตัสครับ
5.ฝึกถึงปั้บมันก็ปลดให้เลยครับ แต่ ต้องมั่นใจด้วยว่าเอามาถูกตัวนะ
6.การยิง มันจะขึ้นกับหลายๆอย่างครับ ไม่ใช่แค่ที่ความใกล้ไกล แต่มันจะดูจากธาตุของลูกยิง กับ ธาตูของท่ารับลูกด้วย ว่ามันแพ้ทางกันมั้ย ดินข่มลม ลมข่มไฟ ไฟข่มไม้ ไม้ข่มดิน น่าจะประมาณนี้ 2012 หลังๆมาจะมีธาตุมืด โผล่มาด้วยอะนะ * *