PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Wifi 3bb ครับ

casanova01
12th May 2012, 21:07
ตอนนี้ติดเน็ตสายของ 3bb อยู่ครับ!!

เเต่ผมอยากติด wifi rounter เป็นของจัวเองเอาไว้เล่น smartphone ภายในบ้านอ่ะครับ!!

ผมจึงอยากถามท่านๆว่า มีบริการติดตั้ง wifi rounter หรือปล่าวเเล้วถ้ามีต้องจ่ายรายเดือนเพิ่มหรือ ไม่ครับ

:yes:yes:yes

art18000
12th May 2012, 21:13
ถ้าเกิดเช่า Rounter เน็ต 3bb ไอพวก 599 บาท ต่อเดือนเนี่ย มันจะแถม wifi rounter มาให้ครับ วิธีติดตั้งก็ง่ายๆไม่ต้องเสียรายเดือน

casanova01
12th May 2012, 21:17
ถ้าเกิดเช่า Rounter เน็ต 3bb ไอพวก 599 บาท ต่อเดือนเนี่ย มันจะแถม wifi rounter มาให้ครับ วิธีติดตั้งก็ง่ายๆไม่ต้องเสียรายเดือน

เเล้วทำไมผมไม่ได้ Wifi Rounter อ่ะตอนสมัคร ผมยังสมัครไม่่ถึงปีเลยครับ

meeboomza
12th May 2012, 21:25
เเล้วทำไมผมไม่ได้ Wifi Rounter อ่ะตอนสมัคร ผมยังสมัครไม่่ถึงปีเลยครับ

คือมันจะมีช่วงโปรโมชั่นของ 3bb อ่ะครับ ที่จะใช้สิทธิซื้อในราคาถูกกว่าราคาในตลาดทั่วไป ก็ต้องรอ แล้วคอยติดตามข่าวสารน่ะครับ ว่าจะมีโปรโมชั่นแบบนี้ออกมาอีกเมื่อไหร่

ปล.ผมใช้ของ TOT ครับ ตอนแรกก็ใช้โมเด็มธรรมดานี่แหละ แต่ผมก็จะเอา "Wifi Rounter" มาใช้กับสมาร์ทโฟนเหมือนกัน เลยไปซื้อที่ร้านขายฮาร์ดแวร์ครับ ราคาค่อนข้างแพง แต่ผมซื้อมาแล้วเสียบก็ใช้ได้เลยครับ ^^

casanova01
12th May 2012, 21:32
คือมันจะมีช่วงโปรโมชั่นของ 3bb อ่ะครับ ที่จะใช้สิทธิซื้อในราคาถูกกว่าราคาในตลาดทั่วไป ก็ต้องรอ แล้วคอยติดตามข่าวสารน่ะครับ ว่าจะมีโปรโมชั่นแบบนี้ออกมาอีกเมื่อไหร่

ปล.ผมใช้ของ TOT ครับ ตอนแรกก็ใช้โมเด็มธรรมดานี่แหละ แต่ผมก็จะเอา "Wifi Rounter" มาใช้กับสมาร์ทโฟนเหมือนกัน เลยไปซื้อที่ร้านขายฮาร์ดแวร์ครับ ราคาค่อนข้างแพง แต่ผมซื้อมาแล้วเสียบก็ใช้ได้เลยครับ ^^

อ๋อๆ! อย่างงี้ผมก็สามารถไปหาซื้อ Wifi rounter มาจากที่ไหนก็ได้(ไม่จำเป็นต้องของ 3bb) <---ใช่ไหมครับ

ซท่อ wifi rounter มาเเล้วก็ไม่เขาติดให้หรือว่ายังงัยครับ

meeboomza
12th May 2012, 22:16
อ๋อๆ! อย่างงี้ผมก็สามารถไปหาซื้อ Wifi rounter มาจากที่ไหนก็ได้(ไม่จำเป็นต้องของ 3bb) <---ใช่ไหมครับ

ซท่อ wifi rounter มาเเล้วก็ไม่เขาติดให้หรือว่ายังงัยครับ

ถ้าจะไปซื้อ ก็ต้องถามทางท้านครับ "wifi rounter " ที่มันจะใช้กับ 3bb ได้ แค่นี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาแล้วครับ

-[W]annapira-
12th May 2012, 22:19
Router WiFi 1 Port ราคา 750 บาท ระยะการรับส่งโดยทั่วไป 50 เมตร ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการรับสัญญาณด้วยว่าบริเวณดังกล่าวอับสัญญาณด้วยหรือไม่

ตามนี้ครับ ไปที่ศูนย์เลย

markops
12th May 2012, 22:27
เอาตามความเข้าใจผมนั่น
คุณอยากได้ wiFi เล่นในบ้านใช่ไหม
ทำตามผมเลย
1.ไปซื้อ rounter ที่ปล่อยWiFi ได้มา
2.ตั้งค่าSet
3.เล่นตามสบาย
ถ้าอยากรู้ว่าเอา rounter รุ่นไหนดี
เลือกได้ตามนี้
http://www.jib.co.th/web/index.php/product/listCategory/2/980/0/index.html

BoomSuperNoob
12th May 2012, 22:45
ที่บ้านมีโน๊ตบุ๊คปะ

ถ้าผมจำไม่ผิดมันจะมีโปรแกรมนึงที่ทำให้โน๊ตบุ๊คปล่อยสัญญาณไวไฟได้

thotsawat555
12th May 2012, 22:55
ซื้อเร้าเตอร์เองดีกว่า กล่องนึงถ้าเอาแบบธรรมดาก็ประมาณ800-1,000บาท

เซ็ตง่ายครับ แล้วตัวปล่อยWirlessมันจะมีช่องLanสามารถแยกเน็ตแบบสายLanได้อีก4เครื่อง

ผู้บริหาร
12th May 2012, 23:08
ซื้อเร้าเตอร์เองดีกว่า กล่องนึงถ้าเอาแบบธรรมดาก็ประมาณ800-1,000บาท

เซ็ตง่ายครับ แล้วตัวปล่อยWirlessมันจะมีช่องLanสามารถแยกเน็ตแบบสายLanได้อีก4เครื่อง

ผมก็ใช้แบบนี้อยู่ครับ ก็เล่นได้นะครับ ไม่ต้องไปเอาราวต์เตอร์ของ3BB หรอกครับ เอาแบบที่ขายตามร้านทั่วไปก็ได้ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ แต่ผมใช้D-Link อ่ะนะ

sanookun
12th May 2012, 23:18
ซื้อ wifi router มาเลย มันจะแถมแผ่น set up มาให้ กดติดตั้งใส่แต่ user pass internet แล้วก็ตั้งรหัสไวไฟ ก็ได้แล้ว

ไม่ก็ซื้อ router มา แล้วเอาไปที่ 3bb ให้เค้าตั้งค่าให้ฟรีครับผม

casanova01
12th May 2012, 23:18
เอาตามความเข้าใจผมนั่น
คุณอยากได้ wiFi เล่นในบ้านใช่ไหม
ทำตามผมเลย
1.ไปซื้อ rounter ที่ปล่อยWiFi ได้มา
2.ตั้งค่าSet
3.เล่นตามสบาย
ถ้าอยากรู้ว่าเอา rounter รุ่นไหนดี
เลือกได้ตามนี้
http://www.jib.co.th/web/index.php/product/listCategory/2/980/0/index.html

2.ตั้งค่าSet (ติดตรงนี้อ่ะครับ) ผมต้องไปตั้งค่ายังไง ต้องให้ 3bb ตั้งเอาหรอครับ :mad3

casanova01
12th May 2012, 23:21
ขอทำความเข้าใจน่ะครับ เราต้องไปซื้อ Wifi rounter ตัวไหนก็ได้ใช่ไหมครับที่มันรองรับ!

เเล้วก็ ขอถามอีกน่ะครับ (ผมต้องมีค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกไหมนอกจากซื้อ Rounter ใหม่) **เเล้วก็อีกอย่าง ผมต้องเสียค่ารายเดือนเพิ่มอีกไหม จากทุกเดือน 6 mb 590 ผมต้องเสียเพิ่มอีกป่าวครับ

ruicosta
12th May 2012, 23:32
ยืมกระทู้ถามหน่อยนะครับ ถ้าเราใช้ Wifi rounter แล้ว (เครื่องหนึ่งต่อสายแลน อีกเครื่อง ใช่สัญญาณ wifi ) สามารถเล่นเกม ออฟไลน์ แลนกันได้มั้ยครับ...

markops
13th May 2012, 00:04
ยืมกระทู้ถามหน่อยนะครับ ถ้าเราใช้ Wifi rounter แล้ว (เครื่องหนึ่งต่อสายแลน อีกเครื่อง ใช่สัญญาณ wifi ) สามารถเล่นเกม ออฟไลน์ แลนกันได้มั้ยครับ...
ได้ความเร็วเหมือนเดิม แลนเกมไม่ได้ลองครับเลยไม่รู้

ขอทำความเข้าใจน่ะครับ เราต้องไปซื้อ WiFi rounter ตัวไหนก็ได้ใช่ไหมครับที่มันรองรับ!

เเล้วก็ ขอถามอีกน่ะครับ (ผมต้องมีค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกไหมนอกจากซื้อ Rounter ใหม่) **เเล้วก็อีกอย่าง ผมต้องเสียค่ารายเดือนเพิ่มอีกไหม จากทุกเดือน 6 mb 590 ผมต้องเสียเพิ่มอีกป่าวครับ

ไม่มีค่าใช่จ่ายเพิ่มเติม แค่ ซื้อ rounter WiFi ที่รองรับ win ที่คุณลงพอครับ
เรื่อง set อ่านคุ่มือครับ สู้ๆ ผมใช้อยู่
นอนละ..................พรุ่งนี้ต่อได้ครับ

assist05
13th May 2012, 00:19
WIFI ของ 3BB ก็ได้คับ แค่ 750 บาทเองบ้านผมก็ใช้อยู่นะ คอมต่อสายเอาแต่ไวไฟไว้เล่นในโทรศัพท์

750 เขาเซตเครื่องมาให่เลยกลับมาบ้านเสียบ ใช้ได้

casanova01
13th May 2012, 00:23
ได้ความเร็วเหมือนเดิม แลนเกมไม่ได้ลองครับเลยไม่รู้

ไม่มีค่าใช่จ่ายเพิ่มเติม แค่ ซื้อ rounter WiFi ที่รองรับ win ที่คุณลงพอครับ
เรื่อง set อ่านคุ่มือครับ สู้ๆ ผมใช้อยู่
นอนละ..................พรุ่งนี้ต่อได้ครับ

ขอบคุณมากครับ จะลองดู :)

casanova01
13th May 2012, 00:24
WIFI ของ 3BB ก็ได้คับ แค่ 750 บาทเองบ้านผมก็ใช้อยู่นะ คอมต่อสายเอาแต่ไวไฟไว้เล่นในโทรศัพท์

750 เขาเซตเครื่องมาให่เลยกลับมาบ้านเสียบ ใช้ได้

ครับๆ เเล้วเสีย 750 ได้ wifirounter มาเลยใช่ไหมพร้อมใช้งานเลยรึปบ่าว

เเล้วรายเดือนท่านเสียเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ :rose

DkTaP82
13th May 2012, 00:27
ไปซื้อเร้าเตอร์ WIFI มาอีกตัวที่ปล่อยสัญญานได้ แล้วไปตั้งค่าเอา ถ้าเป็นของ D-Link จะมีให้ในตัวโปรแกรมติดตั้งในแผ่น ไม่ต้องไปเซ็ตใน 192.168.1.1

แล้วความเร็วก็ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียวครับผม บริเวณบ้านคุณใช้ได้หมดครับ ยกเว้นบ้านคนมีเนื้อที่ 10 ไร่... เร้าเตอร์ประมาร 900-1200 บาท

casanova01
13th May 2012, 00:35
ไปซื้อเร้าเตอร์ WIFI มาอีกตัวที่ปล่อยสัญญานได้ แล้วไปตั้งค่าเอา ถ้าเป็นของ D-Link จะมีให้ในตัวโปรแกรมติดตั้งในแผ่น ไม่ต้องไปเซ็ตใน 192.168.1.1

แล้วความเร็วก็ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียวครับผม บริเวณบ้านคุณใช้ได้หมดครับ ยกเว้นบ้านคนมีเนื้อที่ 10 ไร่... เร้าเตอร์ประมาร 900-1200 บาท

ตั้งค่ายังงัยหรอครับ เเล้วเราไม่ต้องไปเอาพวกเเอดเดสของ 3bb หรอครับ ผมไม่รู้จริงๆ

assist05
13th May 2012, 00:44
ครับๆ เเล้วเสีย 750 ได้ wifirounter มาเลยใช่ไหมพร้อมใช้งานเลยรึปบ่าว

เเล้วรายเดือนท่านเสียเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ :rose

ไม่เสียแล้วคับก็เสียค่ารายเดือนปกติ599

แค่เราเปลี่ยนเร้าเตอร์เป็นเล่นไวไฟได้ แค่นั้นเอง

casanova01
13th May 2012, 00:55
ไม่เสียแล้วคับก็เสียค่ารายเดือนปกติ599

แค่เราเปลี่ยนเร้าเตอร์เป็นเล่นไวไฟได้ แค่นั้นเอง

เราก็สามารถเล่นเน็ตสายของเราเตอตัวเดิมได้ เเล้วก็เล่น wifi ของเราเตอที่เราซื้อมาได้อีกใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ :yes

assist05
13th May 2012, 01:08
เราก็สามารถเล่นเน็ตสายของเราเตอตัวเดิมได้ เเล้วก็เล่น wifi ของเราเตอที่เราซื้อมาได้อีกใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ :yes

คือเร้าเตอร์ใหม่แหละคับ แค่มันเสียบสายเหมือนเดิมได้แล้วฏ็มีสัญญานไวไฟ เนตสายก็เสียบได้ปกติคับ

casanova01
14th May 2012, 20:02
ขอขุดกระทู้

เเล้วก็ขอถาม ถ้าซื้อ wifi rounter จากทีอื่นทีไม่ใช่ของบริษัท 3bb

ผมต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ หรือเสียบเเทน rounter ตัวเก่าเเล้วใช้ได้เลย

casanova01
15th May 2012, 00:02
ใครดูเป็นช่วยตอบผมทีครับ!

Router ZyXEL P-660HW-T1 ตัวนี้ กับ ตัวนี้ Netgear N150 Wireless Router Modem DGN1000