PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะซื้อเครื่องคอนโซลครับ

suppermama
12th May 2012, 22:25
อยากจะทราบข้อดี ข้อเสีย ในแต่ละเครื่องครับ

psp

ps3

xbox360

nintendo wii

ราคาด้วยนะครับ

cableneo
12th May 2012, 23:58
PSP

ข้อดี - พกพาเล่นไปได้ มีเกมสนุกเยอะ บางเกมภาพสวยกว่า PS2 ก็มี

ข้อเสีย - หน้าจอ LED เป็นเส้นแนวๆเรียงกันคือให้ภาพไม่ค่อยคมชัด ข้อกำจัดของ UDM ซึ่งจุไม่ถึง 2GB เลยทำให้บางเกมภาพออกมา ทุเรศ ไม่มีบทพูด แค่ขยับปาก บลาๆ แต่ถ้า หันมาทำแบบ โหลดยัดลงเมม ทำให้พวกนี้สนุกไม่แพ้เครื่องแรงๆ อย่าง PS3 ซึ่งขอเสียตอนนนี้คือเกม PSP หนักไปทางเกมจีบสาวซะส่วนใหญ่ ****ออกมาได้เยอะจริงๆ เกมสนุกๆ ไม่ค่อยมีแล้ว เพราะ ตอนนี้คนหันไปทำ PSVITA เพราะตัวพัฒนเกมที่ถูกกว่า PSP และขายได้แพงกว่า

PS3 เอาง่ายๆ ภาพสวย หนักไปทาง JRPG และก็เกมเฉพาะเครื่อง PS3 สนุกเยอะ

ข้อเสีย แผ่นแพงเกมไหนที่โปรโมทเยอะๆ หรือโดน พวก แม๊กาซีนดังๆ ให้คะแนนเยอะๆ เกมนั้นราคา เกือบ 2 พันแนะ

เคยเล่นอยู่ 2 เครื่องนี้แหละ

FreedomBlood
13th May 2012, 10:07
Wiiเล่นกะเพื่อนๆครอบครัวโอเคแต่เล่นคนเดียวงงั้นๆ

DarkDealer
13th May 2012, 12:34
ก่อนจะถามนายต้องบอกก่อนว่าจะเล่นแท้ หรือก็อป

suppermama
13th May 2012, 16:23
ก่อนจะถามนายต้องบอกก่อนว่าจะเล่นแท้ หรือก็อป

ก็อปครับ แผ่นแท้แพงเกิน ไม่ไหว

dukdigga
13th May 2012, 19:37
PSP

ข้อดี - พกพาเล่นไปได้ มีเกมสนุกเยอะ บางเกมภาพสวยกว่า PS2 ก็มี

ข้อเสีย - หน้าจอ LED เป็นเส้นแนวๆเรียงกันคือให้ภาพไม่ค่อยคมชัด ข้อกำจัดของ UDM ซึ่งจุไม่ถึง 2GB เลยทำให้บางเกมภาพออกมา ทุเรศ ไม่มีบทพูด แค่ขยับปาก บลาๆ แต่ถ้า หันมาทำแบบ โหลดยัดลงเมม ทำให้พวกนี้สนุกไม่แพ้เครื่องแรงๆ อย่าง PS3 ซึ่งขอเสียตอนนนี้คือเกม PSP หนักไปทางเกมจีบสาวซะส่วนใหญ่ ****ออกมาได้เยอะจริงๆ เกมสนุกๆ ไม่ค่อยมีแล้ว เพราะ ตอนนี้คนหันไปทำ PSVITA เพราะตัวพัฒนเกมที่ถูกกว่า PSP และขายได้แพงกว่า

PS3 เอาง่ายๆ ภาพสวย หนักไปทาง JRPG และก็เกมเฉพาะเครื่อง PS3 สนุกเยอะ

ข้อเสีย แผ่นแพงเกมไหนที่โปรโมทเยอะๆ หรือโดน พวก แม๊กาซีนดังๆ ให้คะแนนเยอะๆ เกมนั้นราคา เกือบ 2 พันแนะ

เคยเล่นอยู่ 2 เครื่องนี้แหละ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ แล้ว PS3 มันมี copy มาให้เล่นได้รึยังครับ

cableneo
13th May 2012, 21:20
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ แล้ว PS3 มันมี copy มาให้เล่นได้รึยังครับ
หรือแต่มือ 2 ครับ หรือเครื่องตกค้างบ้าง บางร้านไม่เกิน2-3 เครื่อง ที่เล่นก๊อปได้ เพราะล๊อตนี้ของหมด เหลือแต่เล่นแท้หมด

John Marston
15th May 2012, 20:12
ถ้าเล่นก๊อปไป xbox เลยครับสุดยอด ถ้าเอาไปทำ jtac ยิ่งสุดยอดเข้าไปอีก

DarkDealer
16th May 2012, 18:03
ใช่ครับ Ps3 มันเล่นก็อปได้ แต่มันไม่ทุกเกม แพงด้วย
Xbox นี่เล่นก็อปได้หลายแบบด้วยครับ แผ่นก็ได้ถูกดี